• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM WM6.5.X (Core 21685) Manila 2.5.2019 by APv19.0 [02-12-2010]

AnhPheCT

bạn ơi sao bản v23569 COM 5 với CHT v1.8.5.0 khi mình up lên màn hình home lại đen ngòm vậy nhỉ.

Cài lại File Fix kèm nhé......Hoặc chờ Bản ROM 2.0 sau. Thank You.

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Cập nhật APCT2.0 - ROM với CHT v1.8.5 bài #1.
Đã mượn máy (Do HD đã tăng cho người nhà rồi, chỉ mượn lại khi cần thiết, nên.....ra ROM ko kịp test nên bị lỗi) test mọi thứ rất ổn định.

Nếu ko thay đổi được ảnh nền All Tab xin cài file sau:

Chỉnh sửa cuối:

chung_cb2002

bác phe sao backlight rom của việt nam mình tối quá...em đang xài rom của forum-xda sao khi chỉnh phần backlight lên sáng hơn rom viet mình nhiều.....em cài rom của bác vô chỉnh backlight lên hết không sáng bằng rom bên forum...bác xem lại thử nhe

AnhPheCT

bác phe sao backlight rom của việt nam mình tối quá...em đang xài rom của forum-xda sao khi chỉnh phần backlight lên sáng hơn rom viet mình nhiều.....em cài rom của bác vô chỉnh backlight lên hết không sáng bằng rom bên forum...bác xem lại thử nhe

Bạn vào Tab Settings của Manila nhé, chọn Sound & Display/kéo xuống dưới có phần tuỳ chọn Backlight vào đấy tuỳ chỉnh nhé!! Bạn cũng nên xem lại mà hình của Bạn....! Tấc cả ROM đều như nhau ko ai quan trong quá vụ này đâu, quan trọng là ROM chuẩn, nhanh ko lỗi, và ko bị treo máy.....! Cái này tuỳ chỉnh 1 tý là xong.

chung_cb2002

rom ok lắm bác phe ơi thanks bác.....trong file explorer sao kéo no không mượt lắm bác....nó cứ giât giật mong bác xem lại giúp

AnhPheCT

rom ok lắm bác phe ơi thanks bác.....trong file explorer sao kéo no không mượt lắm bác....nó cứ giât giật mong bác xem lại giúp

Bạn mở thư mục windows trên máy vi tính còn đứng đừng nói chi là PPC! ROM đã fix xài được tấc cả LockScreen CHT (very good) không bị che lắp đối với dòng ROM có nút Start ở dưới đối với HD. (Lấy mấy file bên CHT v2.0 bỏ vào đấy). Free RAM cao. chỉ có quên fix BG4alltab cho CHT thôi, máy ai bị thì cài ko thì thôi, cài file *.CAB kèm bài 1.

nilt02

Bạn vào Tab Settings của Manila nhé, chọn Sound & Display/kéo xuống dưới có phần tuỳ chọn Backlight vào đấy tuỳ chỉnh nhé!! Bạn cũng nên xem lại mà hình của Bạn....! Tấc cả ROM đều như nhau ko ai quan trong quá vụ này đâu, quan trọng là ROM chuẩn, nhanh ko lỗi, và ko bị treo máy.....! Cái này tuỳ chỉnh 1 tý là xong.
Cái này ROM của bác TranMinhMan cũng bị lỗi vậy, nếu ko để auto backlight thì lúc tùy chỉnh độ sáng sẽ ko có tác dụng

nilt02

bác chỉ hộ em xem hiện cái đồng hồ kim lên hometab thế nào vậy? Em muốn đổi cả tên nhà mạng nữa ^^
Thank bác nhiều !

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

bác chỉ hộ em xem hiện cái đồng hồ kim lên hometab thế nào vậy? Em muốn đổi cả tên nhà mạng nữa ^^
Thank bác nhiều !
Vào Menu Edit Home Layout/ Chọn Level (0...3) mình thích Click vào Lock 1-2 giây có mũi tên qua lại chọn thôi....
Vào Menu chọn Co0kie's Home Tab Editor/Miscellaneous settings/Show second hand (Hiện kim giây), kéo xuống dưới cùng chọn Custom Operator text : Điền tên Bạn vào.

Muốn sử dụng được Lockscreen CHT kích hoạt Locksreen CHT, vào Start/Settings/System/SmartLock/ bỏ chọn ô: 2,5,8,9,10,12./ OK.

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Thêm Skin Lockscreen HD Mini CHT v1.8.5
cho bản ROM trước.

My Lockscreen of CHT v1.8.5

Chép đè file xxx_manila và thư mục windows\

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Thông cảm nhé! Vì Theme CHT v2.0 đã hoàn thiện rồi, core đó đã thay Manila 2.5.2018.1527.0 đang bị lỗi nên tạm thời ra bản ROM sạch đẹp v23696. chờ fix hoàn thiện sau.
Cập nhật Build mới bài 1 vởi Core 23696! Về cơ bản cho Các Bạn tự cài theme, Tốc độ nhanh, Free RAM cao. Cập nhật 1 số ứng dụng mới .....!

Chỉnh sửa cuối:

desgiang

Thêm Skin Lockscreen HD Mini CHT v1.8.5
cho bản ROM trước.

My Lockscreen of CHT v1.8.5

Chép đè file xxx_manila và thư mục windows\

mới vừa cài bản rom này đg tét!mà xin hỏi làm sao để cài đc như vầy vậy????đẹp we! xin hướng dẫn dùm!thanks

AnhPheCT

mới vừa cài bản rom này đg tét!mà xin hỏi làm sao để cài đc như vầy vậy????đẹp we! xin hướng dẫn dùm!thanks

Bật Lockscreen của CHT lên chọn một trong 3 loại Lockscreen, thay đổi ảnh nền thôi, còn add thêm ứng dụng, SMS... giống như Tab Home vậy.

desgiang

Bật Lockscreen của CHT lên chọn một trong 3 loại Lockscreen, thay đổi ảnh nền thôi, còn add thêm ứng dụng, SMS... giống như Tab Home vậy.

CHT là cài thêm hay có sẵn trong rom này rồi? thanks a!

desgiang

mình cài CHT v1.8.5 vào rồi mà khi reset lại máy thì bị tình trạng treo máy! có ai bị ko ? máy HD mình vừa cài rom 23696 v4.0

chung_cb2002

muốn bỏ resco bublels....thì làm sao bác bị đụng với need for speed shit....mong bác chỉ dùm