• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM WM6.5.X (Core 21685) Manila 2.5.2019 by APv19.0 [02-12-2010]

AnhPheCT

Cập nhật Rom WM6.5.3 mới v23142 bài 1

[25/10/2010]

muốn bỏ resco bublels....thì làm sao bác bị đụng với need for speed shit....mong bác chỉ dùm

Bản sau sẽ bỏ, đã đưa vào ROM ko thể gở bỏ được. Thông cảm nhé.

Chỉnh sửa cuối:

war

cám ơn AnhPheCT!
Mình up vào máy mình thì toàn bị treo cứng. Buổi tối up và hardreset xong rổi bỏ đó đi ngủ, sáng dậy bị treo, chọt reset thì quay trở về hardreset (bị vài lần), chưa test được ứng dụng nào cả

AnhPheCT

cám ơn AnhPheCT!
Mình up vào máy mình thì toàn bị treo cứng. Buổi tối up và hardreset xong rổi bỏ đó đi ngủ, sáng dậy bị treo, chọt reset thì quay trở về hardreset (bị vài lần), chưa test được ứng dụng nào cả

HR lại đợi 6-7 phút để load ROM mới, xong phải qua bước chọc 5 lần trên màn hình, xong Next/Skip/ rồi đi ngủ được rồi đấy. Sao lại treo, một ngày Mình Up ko dưới 5-10 lần, máy có bị gì đâu, nếu máy bị treo liên tục thì chày Format Task29 xong Up lại ROm nhé.

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

[FONT=&quot]Cập nhật "PDAVIET ROM WM 6.5 [/FONT][FONT=&quot]- CE OS 5.2.23144 Build 23144.5.3.0 [/FONT][FONT=&quot][28/10/2010][/FONT]" bài 1.
- Cập nhật một số ứng dụng với phiên bản mới.
- Cập nhật Manila 2.5.2018.1527 mới.
..................................................

[FONT=&quot][/FONT]

TaQuangDuc

bác làm thế này em không biết nói thế nào để cảm ơn sự nhiệt tình của bác.
Thật sự áy náy vì chưa bao giờ test ROM bác làm (1 là vì bận, 2 là vì lười, 3 là vì có mỗi cái HD để liên lạc)
Cảm ơn bác rất rất nhiều!

AnhPheCT

bác làm thế này em không biết nói thế nào để cảm ơn sự nhiệt tình của bác.
Thật sự áy náy vì chưa bao giờ test ROM bác làm (1 là vì bận, 2 là vì lười, 3 là vì có mỗi cái HD để liên lạc)
Cảm ơn bác rất rất nhiều!
------------------------------***--------------------------
Vì đam mê và chia sẻ thôi, đó là quyền của mỗi người...............................!=)):p

tuuquy

Em vừa up ROM bản ngày 25/10 hôm qua, không hiểu chạy đâu mất tab Music của Sense. Mặc dù đã thử bỏ, và chọn lại tab này trong mục Home Screen Tabs. Một vấn đề nữa đó là khi màn hình tự khóa sau đó tắt màn hình thì khi bấm power mở màn hình lên và trượt để mở khóa thì màn hình bị dừng lại khoảng 5-7s rồi lại tắt luôn.
Không biết có ai bị như vậy không? Và không biết bản v6.0 tác giả đã fix lỗi này chưa?

AnhPheCT

Em vừa up ROM bản ngày 25/10 hôm qua, không hiểu chạy đâu mất tab Music của Sense. Mặc dù đã thử bỏ, và chọn lại tab này trong mục Home Screen Tabs. Một vấn đề nữa đó là khi màn hình tự khóa sau đó tắt màn hình thì khi bấm power mở màn hình lên và trượt để mở khóa thì màn hình bị dừng lại khoảng 5-7s rồi lại tắt luôn.
Không biết có ai bị như vậy không? Và không biết bản v6.0 tác giả đã fix lỗi này chưa?

Bạn nên tham khảo! Cấu hình SmartLock trong System cho Locksreen WM6.5 Mình đã Post ở hình Minh họa ở bài 1. Vấn đề Tab Music Mình test ko hề bị lỗi đó, nên Hardreset it nhất một lần cho máy chạy hoàn tòn với ROM mới. Mình đang sử dụng bản ROM v6.0 với Manila v2.5.2018.1527 đây!

Hoặc tham khảo ở đây:
Cho ROM có CHT

Enable: Lockscreen CHT: Start/Settings/System/SmartLock/ Không check: 2,5,8,9,10,12. OK. + Lockscreen CHT (Bạn phải chọn 1 trong 3 Lock CHT)

Enable Lockscreen WM6.5: Start/Settings/System/SmartLock/ Không check: 3,5,8,8, OK.

Disable lockscreen WM6.5 Không check WM6.5 new lockscreen. ok
Chúc thành công.

Chỉnh sửa cuối:

nguyentri80

sao bản nào anhphe cũng sử dụng dồng hồ mà đỏ hết zay , màu đỏ khó chọn hình nền lắm , lần sau màu trắng đi , đẹp sang mà dễ chọn hình nền nữa , màu đỏ nhức mắt quá .

takaru

AnhPhe có thể build 1 bản " sạch sẽ " được không a ? thực sự với mình dùng htc là do sense 2.5 chứ không phải vì WM . đã từng dùng thử 6.1 + sense 2.5 + 1 vài pm mod cho sense 2.5 thấy máy dùng nhanh hơn hẳn 6.5 . nếu có thời gian mong bác build thêm 6.1 + sense 2.5 ( 2.1 dùng cũng rất hay ) . dùng máy nhanh vẫn sướng hơn là đẹp mà chậm . HD đã già quá rồi nên chỉ có thể " thưởng thức " 1 phần những cái mới bi giờ thôi .
Cám ơn bác đã chia sẻ cho ae PV

AnhPheCT

sao bản nào anhphe cũng sử dụng dồng hồ mà đỏ hết zay , màu đỏ khó chọn hình nền lắm , lần sau màu trắng đi , đẹp sang mà dễ chọn hình nền nữa , màu đỏ nhức mắt quá .

Mình thích màu đấy!! Muốn thay mà thì quá đơn giản thôi mà: Tải file Clock D nào mà Bạn thích dùng OEM2CAB giải nén ra lấy file: 77e0069a_manila: (icon number) và 1435ccbf_manila: (icon AM), 37332e2e_manila: (icon PM), chép vào thư mục windows\

AnhPhe có thể build 1 bản " sạch sẽ " được không a ? thực sự với mình dùng htc là do sense 2.5 chứ không phải vì WM . đã từng dùng thử 6.1 + sense 2.5 + 1 vài pm mod cho sense 2.5 thấy máy dùng nhanh hơn hẳn 6.5 . nếu có thời gian mong bác build thêm 6.1 + sense 2.5 ( 2.1 dùng cũng rất hay ) . dùng máy nhanh vẫn sướng hơn là đẹp mà chậm . HD đã già quá rồi nên chỉ có thể " thưởng thức " 1 phần những cái mới bi giờ thôi .
Cám ơn bác đã chia sẻ cho ae PV

HD chạy được Sense 2.5 mà, để Mình nghiên cứu lại Kitchen build cho WM 6.1, mà hình như bên XDA đã có Member người Việt Nam build Sense cho WM6.1 rất Good rồi mà. Build ROM sạch thì quá đơn giản chỉ cần thay XIP vào và build thì còn gì hứng thú nửa...:D.....Thay một cái ctr, thay manila...bị lỗi ~X(......đau đầu chơi....:)).....

Đang build 1 bản "Chúc mừng Sinh nhật lần 4 PDAVIET"...

Chỉnh sửa cuối:

chung_cb2002

chạy file rom up báo lỗi file open.......up rom không được

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

báo lỗi error 208 đó bác ơi

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

chạy file rom up báo lỗi file open.......up rom không được

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

báo lỗi error 208 đó bác ơi

Không thể có lỗi mở File được, xem lại quá trình tải, và giải nén xem thế nào. V6.0 gần 80 lượt người tải, chỉ có Bạn có vấn đề, xin vui lòng kiểm tra lại, Mình tải về giải nén bình thường.

nguyentri80

em cũng gặp vấn đề như trên . nó báo lỗi khi chạy file exe . mặt dù em đã tải 2 lần luôn

nguyentri80

ko mấy hôm trước em vẫn up rom bủa bac Man ngo lành mà . để em thử lại phát nữa xem sao