• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET WM6 ROM CE OS 5.2.1948 (Build 18548.0.7.2 PV) cho Himalaya

Status
Không mở trả lời sau này.

bearshare

mình vừa download bản rom này,nhưng cho mình hỏi một chút :mình muốn chuyển cái newsms thành phone như ở wm05 thi mình phải làm thế nào
thank@!

Bạn vào Advanced Config trong Start/Programs/Accessories.
Vào Tab Appearance, chọn Left Softkey chuyển thành Phone--> Done.
Cũng có thể thay đổi Registry hoặc dùng phần mềm Soft Key

khoa125

cho mình hỏi bản rom 1948 này có tự cài mạng ko bạn? cấu hình GPRS tự động có còn kô bạn, bản rom 1938 mới có NET 3.5 hình như bị bỏ tính năng này, cám ơn bạn đã chia sẻ.

Sonblack

Super V.I.P
cho mình hỏi bản rom 1948 này có tự cài mạng ko bạn? cấu hình GPRS tự động có còn kô bạn, bản rom 1938 mới có NET 3.5 hình như bị bỏ tính năng này, cám ơn bạn đã chia sẻ.

Bản 1948 này cũng vẫn tích hợp NETCF 3.5 và Ofice 2007 v6.1 mới nhất nên phải loại bỏ cái soft này ra khỏi ROM vì dung lượng ROM của HIMA có giới hạn mà bạn.
Được cái này thì mất cái kia là tất yếu thôi!

mavericks

Cái này bác BearShare trả lời hộ bác rồi mà, dùng Advance Config để chỉnh nhé :D

vanbon

vb-rom hima06

mình đã download ko dưới 3 lần bản rom này của sonback nhưng khi giải nén đến gần cuối thì báo lỗi (mình đã nhập đúng pass )ko biết có ai bị lỗi như mình ko nhỉ. mong sonback cho ý kiến nha.

Sonblack

Super V.I.P
mình đã download ko dưới 3 lần bản rom này của sonback nhưng khi giải nén đến gần cuối thì báo lỗi (mình đã nhập đúng pass )ko biết có ai bị lỗi như mình ko nhỉ. mong sonback cho ý kiến nha.

Lỗi download rồi bạn ơi! Mình đã test lại và file nén không báo một lỗi gì và các thành viên khác cũng thử và test ok mà bạn.

hoangnam1002hn

Active Member
thỉnh thoảng có hiện tượng dơ máy khi có cuộc gọi đến, pin ngốn nhanh quá bác ah ở bản ROM Core 1938 (Build 18538.0.7.0 PV) em thấy pin xuống chậm lắm ở bản này hình như hơi nhanh

bintang456

so in rom wm6 0s1948 not use TF,my xda i use wm 6os1948,this rom is ok but i am still use love TF, can help me, i will istall TF like TF2,and bluetooth FTp i need,can u upload or send to my email, sory and thanx

bearshare

Đúng là bản này dùng rất ok, trừ mỗi khoản pin hết hơi nhanh bác Sơn ạ. Đang phân vân không biết nên quay về bản nào đây...Nhiều ROM quá...

vanbon

cho mình hỏi nhố một chút: cái WM5torage dùng để làm gì vậy nhỉ?

mybee

Trời, nó đã quá wen thuộc rùi mà vanbon, cái nì dùng để "biến" con PPC thân yêu của bạn thành "cái" USB mừ, từ giao diện của chương trình, bạn có thể chọn thẻ nhớ hoặc Ramdisk để kết nối với máy tính, sau đó chọn activate là...vui :p

mybee

Đúng là bản này dùng rất ok, trừ mỗi khoản pin hết hơi nhanh bác Sơn ạ. Đang phân vân không biết nên quay về bản nào đây...Nhiều ROM quá...

Đúng vậy, mình cũng down về và up thử, giờ thì ngần ngừ, mún up lại quá, các bác cho ý kiến về 1 bạn ổn định nhất đi cho anh em yên tâm UP hì :p ;;)

mavericks

máy tớ thì bản nào của bác SonBlack build cũng chạy ngon hết, duy có bản TF2 ko đc thuần cho lắm,Bác cứ down bản mới nhất mà xài cho thỏa :D

mybee

Hì nhưng em thấy pin tụt nhanh, cũng chán...Không bit nên chọn 1948 hay 1938 nữa...Chài...Bác Sơn ra nhìu rUm quá, ngập ngụa trong đống down về mà chẳng bit chọn cái nào. keke. Mà quên, cảm ơn SonBlack nhìu nhé, có đống Rum của anh, con O2 jà có sức sống hẳn keke

bearshare

Đúng vậy, mình cũng down về và up thử, giờ thì ngần ngừ, mún up lại quá, các bác cho ý kiến về 1 bạn ổn định nhất đi cho anh em yên tâm UP hì :p ;;)

Về lại Fast Clean có vẻ vẫn ngon nhất bác ạ. Bản này lâu rồi, trên này không thấy link nữa...:-??

nguyenduchoai

thank anh nhé sonblack nhưng em up bản 1938 vào hì bây giờ nó báo ko kết nói được với PC bác giúp em với

nguyenduchoai

em da up bản mới rùi thấy chạy cũng ổn định nhưng sao vào trong setting trang đầu tiên có TODAY đó nó trắng xóa ko có cái j cả em ko hiểu tại sao luôn

nguyenduchoai

Ah bác ơi ROM này vãn xài bản VLIP 1.2 phải ko bác vì nó là WM5 mà đâu phải 6 thiệt đâu co dùng dc ko vậy bác

Status
Không mở trả lời sau này.