• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET WM6 ROM CE OS 5.2.1948 (Build 18548.0.7.2 PV) cho Himalaya

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenduchoai

Híc mình chưa đủ đẻ đăng ký Seriall cho Vlip 2005 bác nào biết cách giúp em với và bản Vlip cho 2005 bản mới nhất là bản nào chỉ giúp em chổ dơnload

( nếu em postt nhầm chỗ MOD di chuyển bài tới giùm em em ko biết chỗ nào đành hỏi vậy)

mavericks

mình ko dùng Vlip nhưng hình như Vlip là soft thương mại bạn ạh, muồn dùng thì phải Mua :D

The_dealth1405

bác sonblack ơi, cho em hỏi một cái. Cái Rom này của bác hình như là ko có phần mềm tự động cài đặt GPRS đúng ko ah

oqo2004

Nhờ Sonbalck chỉ mình cách dùng pocket IE để vào mạng sau khi sync với PC có kết nối ADSL với. Mình dùng PPC vào internet tại cơ quan thì được (kết nối nối PC với mạng LAN), nhưng khi mình dùng ở nhà (kết nối PPC với PC có kết nối ADSL) thì không được. Pocket IE báo lỗi không xác định. Vậy mình phải chỉnh ở chỗ nào vậy bạn. Trước đây thì được nhưng sau khi mình restore từ Sprite Backup thì không vào internet tại nhà được nữa. Cám ơn bạn nhiều .

Sonblack

Super V.I.P
bác sonblack ơi, cho em hỏi một cái. Cái Rom này của bác hình như là ko có phần mềm tự động cài đặt GPRS đúng ko ah

Ở phần chức năng ROM của bài giới thiệu ở đầu chủ đề, mình ghi mọi thứ ở đó còn gi!!! Có hay không là ở đó, sao lại hỏi nhỉ?

The_dealth1405

bác sonblack ơi cho em hỏi 1 cái. Đó là em vào trang www.pdavnsoftware.com mà không dc, nó bắt phải điền user và pass. Bác có thế chỉ cho em dc ko. Em ko biết post bài này ở đâu nên đành post ở đây. Các Mod chuyển bài này của em đến chỗ hợp lý nhé. Thanks

Sonblack

Super V.I.P
bác sonblack ơi cho em hỏi 1 cái. Đó là em vào trang www.pdavnsoftware.com mà không dc, nó bắt phải điền user và pass. Bác có thế chỉ cho em dc ko. Em ko biết post bài này ở đâu nên đành post ở đây. Các Mod chuyển bài này của em đến chỗ hợp lý nhé. Thanks

Không trực tiếp vào trang này được đâu! Phải click vào link đã cung cấp và điền USER: PDAVIET và PASS: pdaviet là down rom được mà.
Các pác nhớ điều này nhé: Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.
SonBlack xin cám ơn!

The_dealth1405

em biết điều đó rồi mà. Tại vì thấy đó là tên của trang web Việt Nam nên em mới thử vào xem sao. Còm Rom thì em dowload rồi. Cám ơn bác sonblack nhé.

duyhung185

Anh có cách nào làm cho máy đừng tự động tắt không?, chứ cứ ngang 40% là tự tắt máy khó chịu lắm. ngang 20% như 2005 hay 10 như 2003 là được. Em không nói đến việc tốn pin, mà là tắt quá sớm thôi, khó chịu lắm. Thanks

Spinner

Mình nghĩ bạn nên xem lại pin thế nào chứ!
Mình thấy bản này không hề có chuyện tự động ngắt khi pin còn 40%như bạn nói! Thân.

The_dealth1405

bác sonblack cho em hỏi câu này nhé (hình như câu này có trả lời rồi but em ko nhớ ở đâu). Đó làm khi up bản Rom này, em copy contact từ sim sang máy thì những tên có 2 số di động thì chỉ lưu đc 1 thôi. Bác chỉ cho em cách lưu cả 2 số nhé. Thanks bác sonblack

tc_7504

bác sonblack cho em hỏi câu này nhé (hình như câu này có trả lời rồi but em ko nhớ ở đâu). Đó làm khi up bản Rom này, em copy contact từ sim sang máy thì những tên có 2 số di động thì chỉ lưu đc 1 thôi. Bác chỉ cho em cách lưu cả 2 số nhé. Thanks bác sonblack
Bản nào cũng vậy thôi bạn ơi, thực tế trên sim của máy chỉ cho lưu một số, bạn chỉ còn cách tạo 2 tên giống nhau mới được, hoặc trước khi Up bạn nên sao lưu contact lại.

tc_7504

Cứ dùng máy còn pin khoảng 40% là tự động reset lai máy, bực quá
Pin của máy bạn có vấn đề rồi, trước đây mình cũng bị như bạn nhưng sau khi thay pin mới thì còn 1% vẫn nghe nhạc tốt.

jojbp

This is Great! Wish there is a version with no RAMDisk

this a good rôm stable enough... great job... may i request a version with no ramdisk:) thanks... there are quite a few looking for it. :D

0977077337

tại sao mấy bạn cứ đưa mấy cái rom cũ ra thảo luận nhỉ , mình thấy phát ngán

poiuy

tại sao mấy bạn cứ đưa mấy cái rom cũ ra thảo luận nhỉ , mình thấy phát ngán

Khô hiểu sao bạn lại nói vậy, đây là rom mới nhất của O2II trên diễn đàn này cơ mà

À mà có rom WM6.1 cho BA rồi, không biết dòng này bao giờ mới có

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bạn ráng chờ đi anh Sơn Black chắc chắn sẽ xuất bản ROM 6.1 trong thời gian tới :))
CÒn hiện tại thì cứ dùng WM6 đi đã vì mình thấy WM5 khác WM6 nhiều chứ còn WM6 không khác nhiều WM6.1 đâu, với lại vì là thời điểm đầu nên WM6.1 chưa thể ổn định bằng WM6 được.
Chúc vui

bigtoe

Xin phép các bác cho em hỏi mua pin của Himalaya ở đâu đc bây giờ? Máy em đang bị chai pin quá. Em ở Hà nội. Cám ơn nhiều

Status
Không mở trả lời sau này.