• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phân biệt Thật - Giả (máy, phụ kiện...)

venusian

Moderator
Bổ xung thêm bài N95 8G của bác Hungnokia
Loại N95 này nhìn giống hệt N95 8G.
Cầm nặng hơn và chắc tay hơn con N95 xịn :)).
Mở vỏ ra có khe cắm thẻ nhớ ở bên hông máy
Giao diện giống hệt luôn, màn hình nhìn nhòe hơn, ở chế độ xoay ngang màn hình thì chỉ có các icon xoay thôi còn Theme thì vẫn dwngs yên :))

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

kiemvuongvn

sao mà giống lắm đâu, mình nhìn là nhận đc Pin nhái hay xịn ngay, Pin xịn chữ Nokia, mặt sau chữ và font sắc nét còn pin nhái, nhìn cứ nhòe nhòe, nét chữ to nhỏ ko đều, ko đc nét đanh như pin xịn, thứ 2, tem nhìn qua tưởng là y hệt mặc dù đều có seri, lớp đen, nhưng tinh ý bạn sẽ phân biệt đc, pin xịn thì những đường rạch ở trên tem 3D đều được khứa ra (cả lớp phủ 3D và lớp lylon bảo vệ) nhằm tránh bóc ra được, còn pin nhái thì chỉ rạch ở dưới lớp lylon bảo vệ trong suốt mà thôi, còn lớp lylon trong suốt thì chưa đc rạch, soi kĩ sẽ thấy mà :D

Tem 3 D gồm có 4 lớp, lớp dính dưới cùng màu đen, để tác dụng dính tem
Lớp 2 là lớp lylon siêu mỏng,mặt trên dùng để phủ hình 3D lên,mặt dưới thì tiếp xúc lớp keo dính màu đen.
Lớp 3 là lớp 3D, lớp này in hình hiệu ứng nổi 2 bàn tay nắm nhau, và nhiều thứ khác....
Lớp 4 là lớp lylon trong suốt phủ nằm trên cùng, bảo vệ lớp 3D, tránh bị trầy lớp 3D khi cọ xát, khi bóc lớp lylon ra thì bạn có thể dùng tay chùi đc lớp 3D đó :D

ờ wan sát kĩ thì khác thật :-?

chắc do lúc đầu thoáng wa ko để ý nên nghĩ thế =))

@con N95 giả có chữ TQ kà >:)

barclays

Trong mấy cái đt của bạn,cái nào có GPS built-in mà là S60 3rd ko?Nếu có thì dùng cái này nhé http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=552774#post552774 đỡ phải mua thiết bị gắn ngoài :D

Ý mình không phải thế, minh muốn mua external GPS để thu tín hiệu và truyền wa phone bằng bluetooth ý. Dùng cho mấy máy ko có build-in
http://europe.nokia.com/A4491320
Trang web của Nokia vn không thấy giới thiệu, ko biết ở đâu có hàng xách tay không nhỉ?:|

Không hẳn sạc to mới là sạc zin đâu. Tui có máy xách tay finland ful box về nhà mới bóc tem N81 mà bác xem cái sạc nó nè

thanhtungqng

Vậy các cho hỏi liệu lúc này sử dụng tính năng Barcode reader của N95 xịn có thể đọc mấy cái Code trên Pin và trên máy được không và từ đó có thể phân biệt được máy , pin thật và giả.

PS: Mình đã sử dụng Barcode reader mà không tài nào đọc được mấy code trên hình chụp ở trên, vậy chụp trực tiếp thì có được không vậy?

Vậy các cho hỏi liệu lúc này sử dụng tính năng Barcode reader của N95 xịn có thể đọc mấy cái Code trên Pin và trên máy được không và từ đó có thể phân biệt được máy , pin thật và giả.

PS: Mình đã sử dụng Barcode reader mà không tài nào đọc được mấy code trên hình chụp ở trên, vậy chụp trực tiếp thì có được không vậy?

Hình trên là do màn hình máy tính khi xem qua camera sẽ có những đường kẻ chạy ngang dọc rất khó nên máy khó đọc được còn in ra thì đọc ngon.
Code mã vạch thì phải dùng phần mềm khác để đọc còn code ô vuông thì mới dùng barcode để đọc.
Nhiều loại hàng lô vẫn có code đàng hoàng nhưng mà ý nghĩa của những code đó thì được viết dưới dạng ký hiệu khó nhận biết và hiểu lắm.

thanhtungqng

Hình trên là do màn hình máy tính khi xem qua camera sẽ có những đường kẻ chạy ngang dọc rất khó nên máy khó đọc được còn in ra thì đọc ngon.
Code mã vạch thì phải dùng phần mềm khác để đọc còn code ô vuông thì mới dùng barcode để đọc.
Nhiều loại hàng lô vẫn có code đàng hoàng nhưng mà ý nghĩa của những code đó thì được viết dưới dạng ký hiệu khó nhận biết và hiểu lắm.

Mình dùng N95 đọc mấy cái code ô vuông trên màn hình máy tính thì đều nhận hết, cần thiết thì zoom ảnh lớn lên 1 chút, nhưng mà đúng cái ảnh chụp code trên hình viên pin thì không tài nào đọc được, hihi mình thử lấy viên pin xịn ra chụp, nhưng cũng không được có lẽ do trời tối để mai thử chụp xem sao

taiphong

Trời!Sạc của chú em là sạc đi theo máy,không sản xuất đại trà như các sạc khác...

bác nói thế cũng không đúng lắm, nokia chẳng sx một loại sạc cho 1 loại máy đâu bác ạ, sạc này cũng dùng cho N82, theo em đây là loại sạc nhanh dành cho mấy máy đời mới (N81, N82...). Đành rằng theo máy nhưng vẫn phải sản xuất số lượng lớn (hãng sx) chứ bác.

ANHTUAN9791

Các bác muốn thử hàng xịn hay rởm thì cứ phải sờ tận tay!nếu là máy thì nên sử dụng các chức năng đỉnh cao của dòng máy đó!nếu là phụ kiện thì phải nhận xét theo độ sắc nét của phụ kiện!dù sao thì đồ nhái cũng không bằng đồ xịn!nếu không chắc ăn thì nên nhờ những nhân vạt có kinh nghiệm đi hỗ trợ!
kinh nghiệm của mình là vậy đó!

Các bác muốn thử hàng xịn hay rởm thì cứ phải sờ tận tay!nếu là máy thì nên sử dụng các chức năng đỉnh cao của dòng máy đó!nếu là phụ kiện thì phải nhận xét theo độ sắc nét của phụ kiện!dù sao thì đồ nhái cũng không bằng đồ xịn!nếu không chắc ăn thì nên nhờ những nhân vạt có kinh nghiệm đi hỗ trợ!
kinh nghiệm của mình là vậy đó!

Kinh nghiệm này hay ghê:| Sao giáo sư không cho biết những nhân vật có kinh nghiệm là ai luôn đi:D

kenpham

thực ra các bác cứ sờ vào 1 lần cái hàng xịn, khi đụng đến hàng nhái là nhận ra khác biệt ngay.

kiemvuongvn

toàn là hàng TQ mới có giá đó :))

giống con N95 mà bác kia post lên đó, giống y chang :))