• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phân biệt Thật - Giả (máy, phụ kiện...)

Zenki

Super V.I.P
Information on IMEI 354863022019841

Type Allocation Holder Nokia
Mobile Equipment Type Nokia N96
GSM Implementation Phase 2/2+
IMEI Validity Assessment: Very likely

Information on range assignment

Est. Date of Range Issuance Around Q2 2008
Reporting Body British Approvals Board of Telecommunications (BABT)
Primary Market Europe
Legal Basis for Allocation EU R&TTE Directive

Information on number format

Full IMEI Presentation 354863-02-201984-1
Reporting Body Identifier 35
Type Allocation
Code 35486302
Serial Number 201984
Check Digit 1

nokia6110

mà sao thấy nghi nghi bạn a?sao n96 lại có tiếng việt nhi?mà lại bán co 4tr2 híc thấy bảo là hàng sách tay úc,chẳng bít sao nữa khà khà

Zenki

Super V.I.P
có thể biết dc máy này sản xuất ở đâu ko bạn

mà sao thấy nghi nghi bạn a?sao n96 lại có tiếng việt nhi?mà lại bán co 4tr2 híc thấy bảo là hàng sách tay úc,chẳng bít sao nữa khà khà

hic sao ko thấy ai trả lời vậy

liệu đây có fai là hàng copy 1:1 hay hàng nhái ko nhi?:-??

check imei này thì ai ma chẳng biết
Theo mình biết máy bạn là hàng thật nhưng là xách tay nên chắc nó rẻ vậy thôi, còn bạn đừng thắc mắc tại sao N96 lại có tiếng việt :D có thể máy đã được đem về đổi Code và Up lại FW cho có tiếng Việt thôi, không lẽ máy có tiếng Việt là hàng nhái ah :D Bạn cứ yên tâm mà dùng đi

Tham khảo thêm số IMEI của bạn ở đây nhé

http://pdaviet.net/showthread.php?t=40488

tienlp

N96 có mấy cái xách tay cũng gần chục triệu... đây có 4tr2 ... nghi wáh -__________-

imei 354863022019841

Bác dộng mấy cái game n-gage 2.0 vào chơi là bik ngay thui :D

N96 có mấy cái xách tay cũng gần chục triệu... đây có 4tr2 ... nghi wáh -__________-

Bác dộng mấy cái game n-gage 2.0 vào chơi là bik ngay thui :D

Cầm vào cái máy là biết chứ sao cần phải cài làm gì cho rắc rối:-?? Bác đi mua máy cũ thì lấy đâu ra cer và kkk để cài :-??

phi2500

nhìn giao diện là bít rồi N96 16,7tr màu còn hàng china màn hình có 65k màu là nhiều

ANHTUAN9791

Hum nọ thằng bạn e nó mua 1 e 1100i.e check imei ở trang chủ của nó thì lại nhận ra là em 1600.Có lẽ là hàng tàu đúng không các bác.nếu vậy thì bi giờ check số imei chẳng giải quyết được vấn đè gì.chỉ còn cách dựa vào năng lực của bản thân và lương tâm người bán hàng thôi.Nguy hiểm quá các bác nhỉ!

hoangthanh21

Hum nọ thằng bạn e nó mua 1 e 1100i.e check imei ở trang chủ của nó thì lại nhận ra là em 1600.Có lẽ là hàng tàu đúng không các bác.nếu vậy thì bi giờ check số imei chẳng giải quyết được vấn đè gì.chỉ còn cách dựa vào năng lực của bản thân và lương tâm người bán hàng thôi.Nguy hiểm quá các bác nhỉ!
Bác mua phải hàng "dựng lại".Kinh nghiệm của mình là phải test đủ 3 số IMEI để tránh mua phải hàng dựng (In lại tem và IMEI).(Kinh nghiệm nhiều thì chỉ cần nhìn màn hình lúc khởi động nhiều là bít)He he
1-Xem sau thân máy (tháo pin để xem)
2-Bấm *#06# (Cách này nó làm lại được IMEI giống (1) 100%)
3-Bấm *#92702689# (Cách này chưa "thằng nhái" nào có thể làm được).
--->Lưu ý:Cách 3 chỉ dành cho những máy đời thấp ngày trước,còn máy đời cao như bây giờ chỉ để xem lifetimes ( Số giờ mà máy đã dùng).
Và cuối cùng vẫn là "kinh nghiệm".Mình đi mua hộ máy cho rất nhiều người bạn,nhưng chưa lần nào mua phải hàng nhái :)),thậm chí người bán hàng không dám bán cho mình (Vì bóc mẽ hàng của người ta ghê quá).:D

Chỉnh sửa cuối:

hoatdong

Bác này nói rất chính xác chỉ hơi nhầm ở chổ phải bấm là *#06#, *#92702689#.

poison071089

nhìn giao diện là bít rồi N96 16,7tr màu còn hàng china màn hình có 65k màu là nhiều
Cái này không chắc à nha,mấy thằng máy tàu màn hình tương đối đẹp.Có cái khéo còn đẹp cà sáng hơn hàng thật !

Posted via Mobile Device

dung1291985

Đây là cách phân biệt các loại tai nghe Nokia bằng hình ảnh đầy đủ và chính xác nhất, giúp bạn ko rành về điện thoại cũng có thể tự nhận biết được :)):))