• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm chạy trên PC hỗ trợ up firmware offline cực kỳ mạnh mẽ.

LeMyChinh

sao mình ko down dc NetFramework 2.0 hả bạn.jup' mình nhé.mình đang cần FW cho con N3250xm của mình.thấy bảo có tiếng việt rùi ban v4.46 thì phải.thân:p

Kojiro

Super V.I.P
sao mình ko down dc NetFramework 2.0 hả bạn.jup' mình nhé.mình đang cần FW cho con N3250xm của mình.thấy bảo có tiếng việt rùi ban v4.46 thì phải.thân:p

Ko down được lúc này thì lúc khác nha bạn, dùng IDM down cho nhanh, link đó là link từ trang chủ luôn đó.

leminh1988

bây giờ down xong rồi thì up lên bằng cách nào hả anh, em down về rồi mà nhiều pic nói về cách up quá em đọc mà loạn cả đầu.
có phải làm theo cách sử dụng JAF mà có pic được stick lên đầu ở ngoài ko anh

Kojiro

Super V.I.P
bây giờ down xong rồi thì up lên bằng cách nào hả anh, em down về rồi mà nhiều pic nói về cách up quá em đọc mà loạn cả đầu.
có phải làm theo cách sử dụng JAF mà có pic được stick lên đầu ở ngoài ko anh

Uhm! Cách nào nằm ở chú ý thì làm theo cách đó :) Chúc may mắn!

abc4ever

:-?? bác koj cho em hỏi với
RM là j` thế ạ
down và up bằng phiên bản RM cao hơn hoặc thấp hơn thì sao ạ:-/
và cho em hỏi chút là 5700 các web khác đều ghi là 5.11 là cao nhất...trong này lên tới 7.2 mà hem kiếm đc bản VN nào cả~.~

Chỉnh sửa cuối:

Son_Nguyen

:-?? bác koj cho em hỏi với
RM là j` thế ạ
down và up bằng phiên bản RM cao hơn hoặc thấp hơn thì sao ạ:-/
và cho em hỏi chút là 5700 các web khác đều ghi là 5.11 là cao nhất...trong này lên tới 7.2 mà hem kiếm đc bản VN nào cả~.~

RM hình như là ký hiệu cho từng dòng máy của Nokia đó bạn. Máy bạn RM bao nhiêu thì phải lấy đúng firmware tương ứng để up, ko dùng lung tung được đâu. Mà firmware thì phải lấy bản bằng hoặc cao hơn firmware cũ để up nhé, nếu thấp hơn sẽ die máy đấy (cái này vẫn có thể cứu được)!! Firmware nếu là mới nhất thì mình nghĩ là ở VN do chưa có nên nó ko tìm ra thôi..:p
P/S Mod KOJIRO: nhờ pm này của mod mà mình đã tìm & up được firmware thành công cho con N95-3 rồi. 1 lần nữa cảm ơn rất nhiều!!

tuoitre

cho em hỏi em có cái nokia 5800 viền xanh v11.0.008 còn code thì :
"Can't read user code ! or Code is default 12345" hok check được hoặc là 12345 ;)) em làm sao để update lên bản mới nhất bây h ạ ?? chứ trong cái navi kia hok có code 12345 ạ (_ _")

Kojiro

Super V.I.P
cho em hỏi em có cái nokia 5800 viền xanh v11.0.008 còn code thì :
"Can't read user code ! or Code is default 12345" hok check được hoặc là 12345 ;)) em làm sao để update lên bản mới nhất bây h ạ ?? chứ trong cái navi kia hok có code 12345 ạ (_ _")

Bạn có nhầm code không đó? Code bảo vệ của máy đúng là 12345, còn code ngôn ngữ là khác à nha, bạm mở pin ra nhìn lên tấm giấy bạc dán trên máy, dưới số IMEI có dòng code đó.

wan

e chỉ ko hiểu 1 cái là,down về thì được nhưng máy e tìm ko ra cái đường dẫn như trên C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage,chỉ tới nokia rồi hết ko thấy data package đâu hết

LeMyChinh

e chỉ ko hiểu 1 cái là,down về thì được nhưng máy e tìm ko ra cái đường dẫn như trên C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage,chỉ tới nokia rồi hết ko thấy data package đâu hết

ko có thì tự tạo ra file data package rùi copy cái mà bạn vừa load về vào file data package vừa tạo mới là ok mà=D>

namhunghihi

Vậy dùng code nào thì sẽ có giao diện tiếng Anh vậy pro. Em dùng 5700 tìm mãi ko thấy code việt nam. Nếu em dùng code EURO có được không

Kojiro

Super V.I.P
Vậy dùng code nào thì sẽ có giao diện tiếng Anh vậy pro. Em dùng 5700 tìm mãi ko thấy code việt nam. Nếu em dùng code EURO có được không

Code Euro tất nhiên là có tiếng Anh rồi :) Còn việc bạn muốn có tiếng Việt thì bạn phải chịu khó vào từng fw để tìm code nhé, mình nghĩ nó "núp" ở đâu đó, nhưng sẽ có cho bạn, tìm lại thử nhé.

wan

ko cho topic này làm stick nữa hả a,e thấy cái này hay thật sự cực kì hữu ích,dò 1 hồi là ra được FW cần,khỏi mất cộng tìm code mà change mệt mỏi

abc4ever

~.~ em vẫn thấy cái soft này nó sao sao ý
cả 2 RM của 5700 đều ko có phiên bản 5.11 mà số má phiên bản cứ loạn hết cả lên ý
:(