• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm chạy trên PC hỗ trợ up firmware offline cực kỳ mạnh mẽ.

Son_Nguyen

oh thế hả, nhưng ma tui tò mò quá, vẫn chwa có tên nào làm chuyện này à, mới chỉ là ý định thôi sao?
Theo mình thì ROM là Read Only Memory( bộ nhớ chỉ đọc) , mà cái file flash chưa chắc đã chiếm hết dung lượng của nó, có cái file nặng nhất là hơn 70mb(COR) và file nặng thứ hai là 48mb(FPSX), các file còn lại tổng cộng là 30mb tính dư. Như vậy tất tần tật ~150mb thui. Bây h không hiểu cái số 159 là cái j`, nếu nó là tổng số Mb ROM thì có khả năng flash đc version của ROM 160 or ROM 161 ;;)
Cái RM ko phải để chỉ tổng số MB ROM đâu nhé bạn, nó là ký hiệu riêng cho từng dòng máy của NOKIA. Nếu bạn đã từng down firmware = pm mà SMOD KJR post ở đây để ý thì sẽ rõ, phía cột ngoài cùng bên tay trái đó.

bestest_boy

Posted via Mobile Device
Refresh là sao hả bác, mới nghe lần đầu đấy. Cần mới như lúc mới mua thì bác chọn restor factory setting hoặ 4mat e nó 1 phát là mới tinh luôn àh.

Ko phải Refresh mà là REFLASH tức là FLASH lại đó. Tui cũng muốn làm mấy thứ bạn nói lắm nhưng khổ nổi nó ko lên nguồn (chỉ hiện màn hình chào mừng có chữ Nokia rồi tắt) nên Phoenix ko nhận ra đt được => ko làm gì được.

quan trọng là bạn dùng máy jie`.và yêu cầu rõ ràng thì mọi người mới jup được chứ:-/

Tui có nói ở bài viết trước rùi. Xin nói lại là NOKIA 6265i (thuộc RM-66). Tui đang tìm firmware của nó (RM-66).

Nynk_102

Ko phải Refresh mà là REFLASH tức là FLASH lại đó. Tui cũng muốn làm mấy thứ bạn nói lắm nhưng khổ nổi nó ko lên nguồn (chỉ hiện màn hình chào mừng có chữ Nokia rồi tắt) nên Phoenix ko nhận ra đt được => ko làm gì được.
Posted via Mobile Device
Bác thử sạc đầy pin rùi bỏ vô máy . Đừng bật nguồn ngay mà cùng 1 lúc ấn phím *, 3 ,phím gọi màu xanh,nút nguồn và giữ tay như thế cho đến lúc hjện màn hình khởi động mới bỏ tay ra ,xem có dc ko? Nếu không được nữa thì dùng Navifirmware của anh Kojiro down file về và flash ở chế độ mất nguồn thuj.
Cả nhà giúp bác này với ah.

bestest_boy

Posted via Mobile Device
Bác thử sạc đầy pin rùi bỏ vô máy . Đừng bật nguồn ngay mà cùng 1 lúc ấn phím *, 3 ,phím gọi màu xanh,nút nguồn và giữ tay như thế cho đến lúc hjện màn hình khởi động mới bỏ tay ra ,xem có dc ko? Nếu không được nữa thì dùng Navifirmware của anh Kojiro down file về và flash ở chế độ mất nguồn thuj.
Cả nhà giúp bác này với ah.

Mình tìm trong NAVIFIRM rồi nhưng ko có firmware RM-66 của 6265i. Ko biết có bạn nào có ko share cho mình với. If muốn flash ở chế độ mất nguồn thì cần dụng cụ đặc biệt gì ko bạn? box chẳng hạn? mình ko phải dân chuyên sửa đt nên ko có các loại box chuyên dụng.

Nynk_102

Mình tìm trong NAVIFIRM rồi nhưng ko có firmware RM-66 của 6265i. Ko biết có bạn nào có ko share cho mình với. If muốn flash ở chế độ mất nguồn thì cần dụng cụ đặc biệt gì ko bạn? box chẳng hạn? mình ko phải dân chuyên sửa đt nên ko có các loại box chuyên dụng.
Posted via Mobile Device
Bạn vào đâyhttp://gsm.zaxocenter.com/ chọn mục suppot BB5 down firm về , rùi vào đây làm theo hướng dẫn nha,http://pdaviet.net/showthread.php?goto=newpost&t=48499, theo như bài này thì ko cần box đâu.

HaiBanh

Hiện nay mình thu thập dc hầu hết các latest fimware của các máy S60 3rd và kha khá các file flash của BB5 (file full .exe) anh e nào ko down dc bằng navifirm,hoặc down lâu
thì có thể nt qua hộp thư diễn đàn hoặc post luôn trong topic này, mình sẽ share link cho anh e down ( ko có link rapidshare với megaupload đâu :p )

Nynk_102

Mình vào trang đó rồi ko có firmware của 6265i (RM-66).
Posted via Mobile Device
Mình cũng ko để ý , hôm qua ngồi gần 1 ngày để down cho 6220c của mình. Mạng cùi quá, 7tiếng đồng hồ mới down dc cái firm nặng 125mb. Xong cài vào thì lạj error.bùn 5s

HaiBanh

Posted via Mobile Device
Mình cũng ko để ý , hôm qua ngồi gần 1 ngày để down cho 6220c của mình. Mạng cùi quá, 7tiếng đồng hồ mới down dc cái firm nặng 125mb. Xong cài vào thì lạj error.bùn 5s

Kinh ngiệm của mình là bạn dùng Navifirm thì nếu bạn down fw mà thấy lâu hơn 20p (bất kể bao nhiêu mb) thì nên tắt máy khởi động lại, hoặc đợi lúc khác thử lại vì nó đang bị quá tải đó, chứ bình thường dù fw >100mb mình load về chỉ 15p là xong :D

bctacr

em hỏi 1 câu hơi gà đừng ai chửi em nha :) mình down dc về rùi làm sao để JAF thấy nó để up cho máy?

HaiBanh

em hỏi 1 câu hơi gà đừng ai chửi em nha :) mình down dc về rùi làm sao để JAF thấy nó để up cho máy?

Để tất cả vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-... Trong dấu ... là RM của máy bạn đó, nhấn *#0000# để biết;)

giacay

mình chạy chương trình navifirm hiện ra cái bảng cái biểu tượng tròn phía trên góc phải cứ quay mãi, mà trong bảng chẳng có gì là sao

HaiBanh

mình chạy chương trình navifirm hiện ra cái bảng cái biểu tượng tròn phía trên góc phải cứ quay mãi, mà trong bảng chẳng có gì là sao

Khởi động lại máy rồi thử lại lần nữa xem sao, mấy lần đầu nó có vẻ chậm vậy thôi dùng wen rồi sẽ okie thôi mả, mà bạn cũng phải kiên nhẫn nhé, nó load fw từ trên mạng về chứ đâu có sẵn đâu :(

giacay

Khởi động lại máy rồi thử lại lần nữa xem sao, mấy lần đầu nó có vẻ chậm vậy thôi dùng wen rồi sẽ okie thôi mả, mà bạn cũng phải kiên nhẫn nhé, nó load fw từ trên mạng về chứ đâu có sẵn đâu :(

đã khởi động lại máy, chạy nó vẫn hiện thông báo, bấm Continue và nó vẫn hiện bảng trắng. Biểu tượng phía trên góc phải vẫn quay mãi :(( cho chạy cả máy khác vẫn thế

Kojiro

Super V.I.P
đã khởi động lại máy, chạy nó vẫn hiện thông báo, bấm Continue và nó vẫn hiện bảng trắng. Biểu tượng phía trên góc phải vẫn quay mãi :(( cho chạy cả máy khác vẫn thế

Mới test, Pm này vẫn chạy bình thường :-? Bạn làm đầy đủ theo hướng dẫn ở trên chưa? Cài net framework chưa?

hvnh

bác kojiro ơi máy n73 thì nên chọn HK CV SP (0539692)
HK CV WM (0514756)
HK CV WR (0539696)
Taiwan CHT SP (0542477)
Taiwan CHT WR (0542478)
Taiwan CV SP (0539638)
Taiwan CV WR (0539682)
bác chọn giúp em với:D

Kojiro

Super V.I.P
bác kojiro ơi máy n73 thì nên chọn HK CV SP (0539692)
HK CV WM (0514756)
HK CV WR (0539696)
Taiwan CHT SP (0542477)
Taiwan CHT WR (0542478)
Taiwan CV SP (0539638)
Taiwan CV WR (0539682)
bác chọn giúp em với:D

Đơn giản bạn muốn máy hiển thị ngôn ngữ nào thì dùng code đó, cac code trên ra tiếng Trung ko :)