• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm chụp ảnh toàn cảnh panoman

Auto

K hiểu sao trên pc vào b0x.net lâu ghê
Trên đt thì chưa đến 4s
Bạn vui lòng chờ 1tí nhé!
Mới test lại nè
http://www.box.net/shared/srezweco48
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

prettyboy247

gủi mình bản việt hóa với mình không thấy đâu trog chữ kí của bạn cả?cám ơn nhiều

MinhThang

Manager
thanks bạn cách sử dụng giống ở trên ah ...
đòi code thì sao bạn có bạn ko sử dụng code dc kìa

Cái này lúc trước mình có dùng, hình như là nó có 2 file đẻ cài cho nó full luôn hay sao đó. Để mình tìm lại xem có giminhf thông tin cho bạn.

PanoMan

Xin giới thiệu với các bạn phần mềm chụp ảnh toàn cảnh ( giống như các chức năng trên dòng w810>>> va K790i>>> ( chụp nhiều tấm hình và ghép chúng lại với nhau). Đã test rất ngon trên n73.Key là 12345 hoặc số nào cũng đc hay sao ý

Sau đây là cách sử dụng: ( mình hướng dẫn trên n73 trước, các máy khác khi có đk mình sẽ test và hướng dẫn sau):
- trước tiên kéo nắp camera xuống rồi exit cái camera nhưng vẫn để nguyên cái nắp trượt xuống.
- Vào open panoman ra,khi đó sẽ có 2 hình ảnh lớn và nhỏ. Sau khi bạn đã ngắm được đối tượng chup ( 1 khán đài sân vận động, 1 đoạn đường, vv..vv nói chung đối tượng là những cảnh quan rộng) rồi ấn start. Nó sẽ chụp bức ảnh đầu tiên. Sau đôns sẽ hiện ra 1 khung màu đỏ cho bức ảnh tiếp theo và một mũi tên theo chiều >>>. Việc của bạn lúc này là di chuyển camera sao cho cái khung đỏ nó khít với cái ảnh cũ theo chiều mũi tên.
- Chương trình này có thể chụp 12 tấm ảnh ghép vói nhau nên có thể tạo được ảnh của 1 nửa vòng tròn.
- Nếu đã chụp xong thì bạn ấn stop, nó sẽ tự ghép các bức ảnh.
Hehehehe. hãy thử đi nhá. Mình chỉ giới thiệu sơ sơ vậy thui. Các bạn tự khám phá thêm nhá. Test xong nhớ thank tui nha :D

* lưu ý nữa với các bạn là nếu chụp xong, save rồi mà xem ko được với các trình xem ảnh thì bạn vào panoman> setting> chỉnh kích cỡ ảnh xuống 640x480 nhá. Còn máy nào xem được thì cứ để tự nhiên=))

Posted via Mobile Device

prettyboy247

bác nào cho e hỏi khi e chụp xong xem tren máy tính hình ảnh nhỏ vậy?chỉ bằng cái ô vuông trong lúc chụp thui.chu' cảnh không được rộng là sao?chiều dài thì dài được toàn cảnh nhưng chiều rộng thi` hep wa e xem kich thước ảnh thì` chỉ là 2030x129 ây' xung quanh toàn màu trắng.nhìn ảnh be xiu xem k được

MinhThang

Manager
bác nào cho e hỏi khi e chụp xong xem tren máy tính hình ảnh nhỏ vậy?chỉ bằng cái ô vuông trong lúc chụp thui.chu' cảnh không được rộng là sao?chiều dài thì dài được toàn cảnh nhưng chiều rộng thi` hep wa e xem kich thước ảnh thì` chỉ là 2030x129 ây' xung quanh toàn màu trắng.nhìn ảnh be xiu xem k được

Mã:
* lưu ý nữa với các bạn là nếu chụp xong, save rồi mà xem ko được với các trình xem ảnh thì bạn vào panoman> setting> chỉnh kích cỡ ảnh xuống 640x480 nhá. Còn máy nào xem được thì cứ để tự nhiên

Auto

link die mất rùi !!! làm ơn fix dùm !
K hiểu sao trên pc vào b0x.net lâu ghê
Trên đt thì chưa đến 4s
Bạn vui lòng chờ 1tí nhé!
Mới test lại nè
http://www.box.net/shared/srezweco48
Posted via Mobile Device

prettyboy247

ai cho mình hỏi với mình có chỉnh kích thước ảnh xuống 640x480 rùi mà khi xem ảnh hình ảnh vẫn nhỏ xíu chỉ bằng khung nhỏ khi sử dụng phân mềm panano này.chiều rộng thì đủ nhưng chiều cao thì nhỏ xìu xem không rõ gì cả mà phóng ảnh lên thì nhìn mờ lắm mình dùng n73

MinhThang

Manager
ai cho mình hỏi với mình có chỉnh kích thước ảnh xuống 640x480 rùi mà khi xem ảnh hình ảnh vẫn nhỏ xíu chỉ bằng khung nhỏ khi sử dụng phân mềm panano này.chiều rộng thì đủ nhưng chiều cao thì nhỏ xìu xem không rõ gì cả mà phóng ảnh lên thì nhìn mờ lắm mình dùng n73

Chụp xong xem bằng PC còn trên đt thì rất nhỏ và mờ, vì chụp nối ghép nhiều ảnh nên không thể xem được, lúc trước mình cũng chụp nhưng chỉ xem trên PC thôi.