• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm điều khiển Tivi,Đầu,Giàn...irRemote v1.04 [Update 21.05.2009]

Status
Không mở trả lời sau này.

TVLuan

Mình đã Test trên E 65 thành công, đã thử được 5 loại TV kể cả TV tàu, ok luôn!

zugi_zugi

Posted via Mobile Device
Cài vào ok nhưng đk đựơc là cả vấn đề . Cái tivi nhà mình 21 inch có cái remote ( full function remote controller ) và cái DVD hiệu Sumo , mình tìm cách đk hoài không được cứ bị " unable to connect " hoài . Ai biết giúp mình

azn13579

tv tàu và đầu vcd tàu thì dùng code nào vậy bác?mình mới test thử mấy đồ panasonic va sony chứ chưa thử đồ tàu.chẳng biết code nào phù hợp cả,vì đồ tàu có hàng tỉ mode.

BuuPhucCT

Well-Known Member
tv tàu và đầu vcd tàu thì dùng code nào vậy bác?mình mới test thử mấy đồ panasonic va sony chứ chưa thử đồ tàu.chẳng biết code nào phù hợp cả,vì đồ tàu có hàng tỉ mode.

Hàng tàu chắc k có trong danh sách hỗ trợ quá vì có ai xài đâu mà đưa vô.:-?

azn13579

nhưng cũng phải có code chứ bác.chứ chẳng nhẽ lấy code xịn cuả máy nào cũng đc à?ý mình muốn hỏi là dùng code nào?

timgiabang

em cài vào máy N95 thường thành công nhưng không sử dụng được, mặc dù chọn đúng tv và model, nếu hư hồng ngoại thì sửa làm sao mấy anh

DUCBACLIEU

em cài vào máy N95 thường thành công nhưng không sử dụng được, mặc dù chọn đúng tv và model, nếu hư hồng ngoại thì sửa làm sao mấy anh
thì thay (mắt thần)hồng ngoại là xong ,đơn giản thôi mà.

LANGTHANG

các bác cho mình hỏi với, sao máy của mình đã hack rồi, đã cài phần mềm này rồi, nhưng không thấy file nén remotes.zip nằm trong thư mục private gì cả, kết nối wifi tải code của tv LCD panasonic về thì vẫn điều khiển được, các bác có thể giúp mình với tại sao không thấy file zip như hướng dẫn vậy?

hunterviet

Well-Known Member
các bác cho mình hỏi với, sao máy của mình đã hack rồi, đã cài phần mềm này rồi, nhưng không thấy file nén remotes.zip nằm trong thư mục private gì cả, kết nối wifi tải code của tv LCD panasonic về thì vẫn điều khiển được, các bác có thể giúp mình với tại sao không thấy file zip như hướng dẫn vậy?

Máy bạn là máy gì thế, đã làm theo hướng dẫn từ bước 1 của chủ topic chưa???
Trích dẫn: 1.-Mở CapsOff hoặc bật truy cập dữ liệu với SecMan
Nếu làm đúng mà ko thấy thư mục đó hiện ra thì dùng HelloCarbide(Dùng để Hack Phone) để có thể mở và vào phá các folder hay file trong nhé, Vào X-plorer (hoặc các pm quản lý file khác-nhớ là PM quản lý file cài thêm chứ ko pải mặc đinh=)) ) cho chạy ẩn, Cài HelloCarbide ra vào icon của PM HelloCarbide vừa cài>Chọn Menu>chọn Menu1>Yes. Giờ thì vào lại X-plorer cho chạy ẩn lúc nãy để tìm đến bất kỳ folder khó chịu nào để xóa ^__ _^

Vừa search thì đúng như chủ topic nói, máy 6120 của mình ko có hông ngoại, Huuu Huuu Huuu :(:)(:)((. Chán vãi cả K**, buồn 5s

LANGTHANG

Máy bạn là máy gì thế, đã làm theo hướng dẫn từ bước 1 của chủ topic chưa???
Trích dẫn: 1.-Mở CapsOff hoặc bật truy cập dữ liệu với SecMan
Nếu làm đúng mà ko thấy thư mục đó hiện ra thì dùng HelloCarbide(Dùng để Hack Phone) để có thể mở và vào phá các folder hay file trong nhé, Vào X-plorer (hoặc các pm quản lý file khác-nhớ là PM quản lý file cài thêm chứ ko pải mặc đinh=)) ) cho chạy ẩn, Cài HelloCarbide ra vào icon của PM HelloCarbide vừa cài>Chọn Menu>chọn Menu1>Yes. Giờ thì vào lại X-plorer cho chạy ẩn lúc nãy để tìm đến bất kỳ folder khó chịu nào để xóa ^__ _^

Vừa search thì đúng như chủ topic nói, máy 6120 của mình ko có hông ngoại, Huuu Huuu Huuu :(:)(:)((. Chán vãi cả K**, buồn 5s

máy của mình là E71, máy mình hack theo cách khác nên không có CapsOff hoặc truy cập dữ liệu với Secman gì đó, mình hack theo hướng dẫn của 1 bác ở diễn đàn tinh tế, hướng dẫn đó kèm theo đây, các bác xem dùm minh nha. không biet máy có được hack hoàn toàn chưa.

Chỉnh sửa cuối:

khanhdbp

Mình nghĩ tới bước 2 thì nhảy qua bước 4 luôn, rồi lên trang chủ của nó mà tải code cần thiết về rồi chép vào đó, như vậy sẽ nhẹ bộ nhớ đi rất nhiều vì giải nén ra cũng tầm 20mb còn gi, mà lúc giải nén ko dc để màn hình chờ hiện lên--> mất khoảng 30 phút ngồi trông đó mà mình có dùng hết số đó đâu:-/ Mình nghĩ như vậy sẽ tiện hơn:)

Em nghĩ làm như bác này là rất rất hợp lý.thank

tiephien1

bạn nào có bản việt hóa vs mới nhất và đầy đủ nhất thì cho mình xin nhé. mình đang cần pm này. cảm ơn nhiều

Status
Không mở trả lời sau này.