• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHẦN MỀM DÙNG RIÊNG & CHẠY TỐT NHẤT TRÊN KAISER

bitit

bác nhatoai cho e hỏi máy e cài rom đã tích hợp Opera Browser 9.0 rồi. e thấy nó nằm trong My device/window. Bây giờ muốn cài cái Opera 9.5 bác up trên đây thì làm thế nào??e chạy .cab trên device và thẻ nhớ thì đều báo lỗi setting permission memory gì gì đó ... Bác chỉ dẫn giúp chứ e duyệt bằng 9.0 có vẻ hơi châm. Kaiser của e dùng rom 6.1!

NhatToai

Super V.I.P
Có thể bản ROM bạn đang dùng không chấp nhận cho cài Opera bởi nó đã có sẵn.Vậy hãy up bản ROM khác nếu vẫn muốn dùng Opera 9.5.Để PM làm việc thật sự tốt thì nên chọn vị trí cài trên Device,tuy có chiếm chút dung lượng.
Việc up ROM cho dòng này khá đơn giản và mọi người vẫn up tới up lui mỗi ngày đấy chứ...:D

hackingtheinbox

hix! nếu máy có java thì nên cài cả opera mini! tốc độ duyệt của cái này nhanh hơn 80% và tiết kiệm đến 90% nếu lướt = GPRS và tắt bớt chức năng tải ảnh!

bitit

Có thể bản ROM bạn đang dùng không chấp nhận cho cài Opera bởi nó đã có sẵn.Vậy hãy up bản ROM khác nếu vẫn muốn dùng Opera 9.5.Để PM làm việc thật sự tốt thì nên chọn vị trí cài trên Device,tuy có chiếm chút dung lượng.
Việc up ROM cho dòng này khá đơn giản và mọi người vẫn up tới up lui mỗi ngày đấy chứ...:D

tnks bác. e chạy file bacup.exe lại ngon lành như xưa rồi. e vẫn dùng 6.1 trên HTC Kaiser, vẫn ổn định nên chưa muốn up ROM mới.

kolya82

Có bác nào cài được HTC home lên Kaiser không vậy.em cài bản 2.1 vào thấy bị treo máy luôn.dung Spb shell thì có đẹp thật nhưng cũng lằng ngoàng quá .hix

NhatToai

Super V.I.P
Có bác nào cài được HTC home lên Kaiser không vậy.em cài bản 2.1 vào thấy bị treo máy luôn.dung Spb shell thì có đẹp thật nhưng cũng lằng ngoàng quá .hix
Hoàn toàn được nhưng phải cài trên các bản ROM build cũ tí bạn.Lúc trước mình vẫn cài hoài(trên ROM Lite/Naked by Garmin),lâu roài không dùng tới món này....

kolya82

Em đang dùng bản PDA corner V8 premium.Chắc vì lý do này mà không cài được.Anh Toại có biết phần mềm nào tương tự như HTC home,ổn định,ít tốn ram không?Cảm ơn anh.

yuming

ban oi toi dang dung vodafone v1615,cai nay co cai dc cho may minh ko?
ban rom minh dung la ban rom vodafone luon

ndb0903401104

Sliding Sound​

Có 6 file.cab dùng cài vào Device,sau đó vào Start/Settings/SlidingSound để set chọn.Âm thanh mới lạ và vui nhộn,định dạng WAV có thể dùng làm âm báo thức hoặc tin nhắn cho Kaiser của bạn.

Bác nào có sliding sound như âm báo của mix ở sân bay không nhỉ

laputaskynet

cái opera làm sao để đọc đc mấy trang có tiếng việt vậy?có ai giúp với

ah có ai biết cái soft nào hỗ trợ chat = yahoo ko?

Last edited by a moderator:

teachya

Soft quản lý danh bạ

Chào các Bác.

Tôi muốn kiếm phần mềm quản lý danh bạ để tạo group như bên các máy Nokia, khi nhắn tin chỉ việc add group người nhận vào là send luôn Ai biết chỉ giúp nhé.
Search mãi mà chả thấy chỉ thấy add từng người một.
Cám ơn nhiều.

Chào các Bác.

Tôi muốn kiếm phần mềm quản lý danh bạ để tạo group như bên các máy Nokia, khi nhắn tin chỉ việc add group người nhận vào là send luôn Ai biết chỉ giúp nhé.
Search mãi mà chả thấy chỉ thấy add từng người một.
Cám ơn nhiều.

Của bạn ĐÂY, có thể tạo group để gửi SMS

NhatToai

Super V.I.P
New Rhodium Phone Canvas​

Dialer với những tính năng tuyệt vời như các bạn đã từng sử dụng Opal Phone canvas.Điểm đặc biệt hơn nằm tại pkần Contact trong Phone:Hiển thị rõ và lớn hơn,khắc phục lỗi chồng(nhòe) contact khi sử dụng con lăn trên ROM 6.5

DOWNLOAD: 4Shared cab file | MediaFire zip file

Chỉnh sửa cuối:

NBLam

Đây đúng là cái tôi đang tìm bác ạ. Đang dùng ROM Ultimate2 v8, nhưng cái dialer quá chán, muốn đổi sang cái màu sáng cho dễ dùng ngoài trời :)

zeroFILL

@NhatToai: xin hỏi bác nếu dùng ROM tích hợp sẵn M2D rồi thì cứ thế cài hay phải thực hiện thêm bước nào khác? M2D Customizer bản nào thì xài được với bản M2D này?