• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHẦN MỀM DÙNG RIÊNG & CHẠY TỐT NHẤT TRÊN KAISER

NhatToai

Super V.I.P
@NhatToai: xin hỏi bác nếu dùng ROM tích hợp sẵn M2D rồi thì cứ thế cài hay phải thực hiện thêm bước nào khác? M2D Customizer bản nào thì xài được với bản M2D này?
Chỉ nên cài với ROM chưa tích hợp M2D thôi bạn.
Còn M2DC thì theo t/g khuyến cáo nên dùng bản v0.29 nhé.

NBLam

NEW!

Phone Canvas v3.0 từ HTC Mega

Bác Nhật Toại ơi cái này khác gì với cái New Rhodium Phone Canvas bác post trước đấy nhỉ?

NhatToai

Super V.I.P
Bác Nhật Toại ơi cái này khác gì với cái New Rhodium Phone Canvas bác post trước đấy nhỉ?
Về tính năng thì tương tự :)
Còn về nguồn gốc thì một em được rút từ dòng HTC Rhodium(WVGA/WM6.1) còn em sau này thì từ dòng HTC Mega(QVGA/WM6.5).

zeroFILL

@NhatToai: vừa mới cài bản Manila 2D v2.0 build 19171723 của bác, tắt TouchFlo trong Today đi rồi cài chạy OK bác ạ, nhưng không hiểu sao nhìn cái đồng hồ không giống như trong screenshot của bác nhỉ
- Ngày tháng của tui hiển thị phía trên thay vì phía dưới đồng hồ như của bác.
- Biểu tượng đồng hồ Alarm hiện ngay bên phải đồng hồ, giờ alarm thì không thấy đâu cả

Cảm ơn bác nhiều!

Hình đính kèm

NhatToai

Super V.I.P
@NhatToai: vừa mới cài bản Manila 2D v2.0 build 19171723 của bác, tắt TouchFlo trong Today đi rồi cài chạy OK bác ạ, nhưng không hiểu sao nhìn cái đồng hồ không giống như trong screenshot của bác nhỉ
- Biểu tượng đồng hồ Alarm hiện ngay bên phải đồng hồ, giờ alarm thì không thấy đâu cả

Cảm ơn bác nhiều!
Như mình đã nói thì tốt nhất nên cài trên các bản Lite,chưa có M2D thì bạn mới test hết khả năng được.Khi ROM đã tích hợp M2D mà bạn cài thêm vào sẽ gây nặng máy và khá nhiều lỗi.
Hơn nữa,bạn cài đè trên ROM của abusalza thì chắc chắn Today sẽ như vậy!

quanbao006

mình có cài opera vào máy. Nhưng khi click vào biểu tượng thì máy bị treo. Không hiểu vì sao? Kính xin chỉ giao dùm.

NhatToai

Super V.I.P
mình có cài opera vào máy. Nhưng khi click vào biểu tượng thì máy bị treo. Không hiểu vì sao? Kính xin chỉ giao dùm.
các bản Opera trong này chỉ tương thích với các bản ROM có chỉ số build 2xxxx mà thôi.Có thể bản ROM trong máy bạn đã cũ.

AnhPheCT

Cảm ơn bác nhiều!

Hình đính kèm

Ngày tháng như vậy là OK rồi!! Vì như thế còn chỉnh Name trong M2DC, logo... ngày tháng nhảy xuống dưới!! Còn giống y chang Name nó nằm đè lên Logo nhà cung cấp dịch vụ, Ngày tháng mất tiêu.....! Chúc may mắn!! Bạn nào cài TouchFlo Manila 2D của Mega cho WM6.1 cho vài tấm hình post lên xem!! Cảm ơn!! Chán tesk WM6.5 rồi!! Nó tự tắt máy hoài! Mặt dù gọi vào vẫn đổ chuông!! Nhưng không thấy đèn đuốt gì hết, đành Reset lại 1 cái!! Bị hoài liên tục...Ko biết có chuyện gì đây ko? Định quây về UXv8 WM6.1 đây!!

NhatToai

Super V.I.P
File cab fix lỗi không rung khi có kết nối cuộc gọi trên PM Dialer Rhodium và Mega.
Các bạn test thử xem sao vì mình test trên nhiều ROM khác nhau thấy OK.

AnhPheCT

[WM6.5] HTC 2DManila 2.0.19191432.04.WAlien (23/09/2009)

HTC 2DManila 2.0.19191432.04.WAlien cho WM 6.5 Hot!!
Cập nhật 23/09/2009. Thay đổi Icon Taskbar Manila và thêm Thời tiết ở Tab Today của Manila (it have now flipping clock and weather). Giao diện đang "hot" hiện nay trên PPC.

Khuyến Cáo: Bạn phải Cập nhật Manila 2D v2.0 trở lên mới sử dụng được Skin này.

[WM6.5] HTC 2DManila 2.0.19191432.04.WAlien.cab

Chỉnh sửa cuối:

minhai

File của bác chỉ có phần mở đầu k có kết thúc.
Gởi bác file Japan là có giọng thông báo tiếng Nhật
File Ting tong là tín hiệu giống ở sân bay và siêu thị thích hợp làm tín hiệu sliding nhưng em không biết cách chuyển nó vào như thế nào...

Japan

Ting tong

tuottuontuot

File của bác chỉ có phần mở đầu k có kết thúc.
Gởi bác file Japan là có giọng thông báo tiếng Nhật
File Ting tong là tín hiệu giống ở sân bay và siêu thị thích hợp làm tín hiệu sliding nhưng em không biết cách chuyển nó vào như thế nào...

Japan

Ting tong

Ha, tớ tìm cái này mãi

Sliding sound

minhai

Em cần tìm slidingsound SWORD rút và tra kiếm vào "xoẹt xoẹt" chứ k phải óanh kiếm
Có bác nào có thì up hộ e với.

bibi0505

các bác giúp em phần mềm nào có thể chơi nhạc, và video trên web of 8925, e đã cài dvha79 Adobeflash3.1 plugin, opera9,