• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm hiển thị thông tin số điện thoại đi, đến miễn phí

nhimminh123

Chào các bác

Em thấy bên Iphone có phần data số đt hay quá nên em lập một chương trình tra cứu đt cho ppc dựa trên phần data của iphone. Các bác cài chương trình vào rồi download tại đây để lấy data

Các tính năng chính:
- Tự động hiển thị thông tin số điện thoại gọi tới và gọi đi
- Tra cứu thông tin theo số điện thoại
- Cập nhật thêm tra từ danh sách cuộc gọi đến và đi

Danh bạ 1.2f

Mình mới thêm file danhba.ini trong thư mục \program files\danhba\. Bạn nào bị báo không tìm thấy thì sửa lại đường dẫn đến thư mục chứa data trong file này nhé.
* Các bạn download file data về chỉ giải nén rồi copy vào điện thoại nhớ đừng đổi tên nhé

Danh bạ 1.2

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php
Bạn fix giùm lỗi này với :
- Trong DATA của phần mềm DanhBa ngoài các DATA riêng cho từng tỉnh thì có một DATA gộp chung cho cả 63 tỉnh, cụ thể là ( 84.mdb ) do đó khi tra một SDT của HN chẳng hạn thì nó sẽ báo là không tìm thấy dữ liệu. Bạn có thể sửa lại cho nó dùng luôn cái DATA này với. đỡ phải copy nhiều file riêng lẻ cho từng tỉnh.
Cảm ơn bạn đã chia xẻ với mọi người.

tuanhoa

Mình bị mất máy tính xách tay nên mất source rồi giờ làm biếng làm lại quá. Các bác thông cảm nhé

thien07

Bạn nào có dữ liệu mới up lên đi

Dữ liệu trên diễn đàn là dữ liệu cũ từ giữa năm 2009

cảm ơn các bạn nhiều

thien07

Huhu, có ai có dữ liệu mới chưa.

Mình đang cần mà chờ hoài không thấy.
Bạn nào có up lên cho mình với

Cảm ơn nhiều

duongpham

Đã thử trên HD2 T-Mobile soft chạy tốt, tra danh bạ cũng như hiện tên thuê bao gọi đến. Tks chủ topic one more

minhdakai

Đã thử trên HD2 T-Mobile soft chạy tốt, tra danh bạ cũng như hiện tên thuê bao gọi đến. Tks chủ topic one more

Bạn có thể hướng dẫn khg. Minh cung dùng tren HD2, cai vài, tạo đuòng dẫn như hướng dẫn. Download danh bạ của 63 tỉnh về cho vào.

Nhưng mà dùng tra cứ báo là khg tìm thấy

Cam on

phongnnd

Tình hình là mình rất thích sừ dụng phần mềm tra danh bạ này, tương tự như KPD dùng cho Symbian, nhưng giờ mình chuyển qua dùng con Asus P535, hệ điều hành Winmobile 6.5, sừ dụng thẻ MiniSD, mình thử và nghiên cứu đủ mọi cách để cài đặt từ trang 1 đến trang 8 nhưng không thể nào tra danh bạ được, toàn là báo không tìm thấy. Các pro có thể hướng dẫn cụ thể mình cách cài đặt chính xác 100% không? Tiện thể bác nào đang sử dụng Asus P535 như mình thì cho mình biết bản Room 6.5 nào sử dụng ổn định nhất nhất nhất. Mình cảm ơn các Pro nhiều!
À mà mình chỉ down Data của Tp.HCM thôi thì co bị ảnh hưởng gì không các Pro hay là phải Down hết rồi chéo vào mục Danhba...

tuanhoa

Bạn xem thẻ nhớ của bạn tên gì rồi sửa lại tên trong file danhba.ini nhé

dongtranson

em đã làm trên HD2 được rồi, một phần mềm quá tuyệt vời. Chân thành cảm ơn mọi người, nhất là bác tuanhoa

Moclanden

TuanHoa cho hỏi là mình muốn màn hình danhba hiện ra trước màn hình incoming của HTC thì phải làm sao. Vì nếu màn hình danhba hiện ra trước hoặc on top thì mình mới biết số điện thoại gọi đến trước khi nhận. còn hiện tại nhận rồi mới biết thì ít ý nghĩa hơn nhiều.

thien07

Mình đang sử dụng trên SSi900 nè, có bị lỗi gì dâu.
Mình đã cài trên 2 rom 6.5 và rom 6.1 gốc.
Mấy bạn bị gì nói rõ đi mình coi có thể giải quyết giúp bạn được không

namngh

Mình đã down về, làm như hướng dẫn sao không thấy file danhba.ini đâu nhỉ.
Mình đang dùng imagio, có ai bị như mình không.
Ai đã cài thành công rồi thì hướng dẫn với

binhnt79

"thien07
Mình đang sử dụng trên SSi900 nè, có bị lỗi gì dâu.
Mình đã cài trên 2 rom 6.5 và rom 6.1 gốc.
Mấy bạn bị gì nói rõ đi mình coi có thể giải quyết giúp bạn được không"

Mình đã cài xong và có biểu tượng chương trình trong Program files nhưng khi chạy CT để tra số thì bào không tìm thấy danh bạ ( đã chép file danhba.ini vào và sửa đường dẫn của CT nhưng vãn báo không có ).
Bạn hướng dẫn từ đầu lại được không vì mấy ngày nay mình chạy không được nên xóa rồi.
Thank!

tuanhoa

Khi viết chương trình này minh dùng ssi900 mà. Bạn copy vào đúng folder (danhba) trên thư mục gốc của thẻ nhớ không? Bạn nhớ download file data từng tỉnh riêng nhé hoặc 1 file của cả nước ấy. * bạn tải lại file 1.2f nhé

Muốn hiện lên trên màn hình trên thì phải disable incomming call của HTC cái này bạn thử hỏi bác PhamQuang xem sao nhe

Chỉnh sửa cuối:

namngh

Nhiều số điện thoại đăng ký năm 2009 nhưng không có trong danh bạ, bạn nào có số liệu mới thì post lên cho anh em dùng với.

dtp1111

bác nào đã cài hoàn chỉnh hướng dẫn mấy ae gà như mình với. Chi tiết nhé. Thanks!