• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm List Karaoke đầu Arirang

mykolor

LongXuyenBoy nói cũng đúng. Hy vọng phiên bản sau của bác ttvt sẽ thêm thông tin đầy đủ về phần mềm để tôn trọng những người có công và đi trước. Tui test thử soft của ttvt rồi, tìm kiếm rất nhanh. Mong bác phát huy hơn nữa để soft được tốt hơn.
Cảm ơn các bạn đã làm ra 1 soft rất hữu dụng

ttvt

thật tình mình chỉ muốn anh em có được 1 phần mềm tốt để dùng thôi. Sai sót của mình là ko ghi nguồn cung cấp thông tin. Mình đã sửa lại trong chương trình. Nguồn data là của Longxuyenboy, nếu bạn ko đồng ý, mình sẽ tìm nguồn data khác.
Về phần chương trình là mình tự phát triển, hoàn toàn ko sử dụng chương trình của bác luật, đương nhiên mình có quyền ghi tên tác giả vào. Còn về ý tưởng, nếu cho rằng bác luật đã nghĩ ra Lkarlist thì ko ai khác được làm chương trình tương tự nữa thì mình cho rằng ko ổn. Nếu nghĩ như thế thì lấy đâu ra windows, MS office cho anh em mình dùng?

hao0907047407

sao mình cài không đc nhỉ.cả 2bản luôn dều vbị lỗi.mình xài bản Rom mới nhất của Dvha.cải bản đầu tiên thì OK

lvl

sao mình cài không đc nhỉ.cả 2bản luôn dều vbị lỗi.mình xài bản Rom mới nhất của Dvha.cải bản đầu tiên thì OK

Không rõ là bạn cài bản nào? Bạn có cài SQL CE Server 3.5 và .NET CF Service Pack 2 không?

lvl

thật tình mình chỉ muốn anh em có được 1 phần mềm tốt để dùng thôi. Sai sót của mình là ko ghi nguồn cung cấp thông tin. Mình đã sửa lại trong chương trình. Nguồn data là của Longxuyenboy, nếu bạn ko đồng ý, mình sẽ tìm nguồn data khác.

Theo tôi thì:
1. ttvt hơi bất cẩn khi chưa xin ý kiến trước đã sử dụng dữ liệu. Thật sự chương trình ban đầu của tôi (khi chưa có vol 32, vol 33 và list tiếng Anh) tôi đã có ý để tất cả mọi người có thể dùng dữ liệu nhằm có thể làm phần mềm cho những dòng máy khác (ngay trang 1 chủ đề này tôi đã nói). Tuy nhiên, đúng ra ttvt nên hỏi ý kiến trước rồi dùng thì hay hơn.
Ở diễn đàn này chúng ta tham gia để cùng trao đổi, chia sẻ. Tôi làm phần mềm này đầu tiên là phục vụ cho mục đích cá nhân đồng thời chia sẻ để mọi người cùng dùng. Tôi, LongXuyenBoy, Phạm Xuân Tùng cũng mất thời gian, công sức, kiến thức (dù có thể là không nhiều) để có phần mềm này, khi chia sẻ thấy mọi người dùng nhiều cũng cảm nhận được một chút tự hào, một chút hạnh phúc. Cũng chính vì vậy mà diễn đàn có chức năng Thanks. ttvt nói nếu LongXuyenBoy không đồng ý thì dùng data khác thì, theo ý kiến của riêng tôi, là hơi ... kỳ kỳ!!! Cái này giống như là đánh người ta một cái rồi nói xin lỗi :)

Về phần chương trình là mình tự phát triển, hoàn toàn ko sử dụng chương trình của bác luật, đương nhiên mình có quyền ghi tên tác giả vào. Còn về ý tưởng, nếu cho rằng bác luật đã nghĩ ra Lkarlist thì ko ai khác được làm chương trình tương tự nữa thì mình cho rằng ko ổn. Nếu nghĩ như thế thì lấy đâu ra windows, MS office cho anh em mình dùng?

2. Khi đọc ý kiến này của bạn tôi đã cài đặt thử phần mềm của bạn và thấy rằng file dữ liệu chính là file dữ liệu trong LKaraList chỉ đổi tên và đổi thành chữ thường. Như vậy có thể nói chương trình của bạn không hoàn toàn là của bạn! Về ý tưởng thì, theo tôi, là một điều khá quan trọng, nếu không tất cả chúng ta thành Bill Gates cả rồi :) !

Dù sao, đây là phần mềm miễn phí, chúng ta đều vì mục đích cộng đồng nên tôi nghĩ chuyện không có gì lớn cả. Phân tích để rút kinh nghiệm thôi. Xin phép tất cả các bạn chúng ta không tranh cãi vấn đề này ở đây nữa nhé. Nếu ai có ý kiến gì xin PM!

boeing

Mình có ngu ý như thế này: hiện nay trong WM đã có cài sẵn Excel, nếu chỉ làm 1 file excel thôi thì có thể nhanh gọn hơn không nhỉ ,))

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình có ngu ý như thế này: hiện nay trong WM đã có cài sẵn Excel, nếu chỉ làm 1 file excel thôi thì có thể nhanh gọn hơn không nhỉ ,))

Nhưng khi shear nó sẽ không nhanh và làm vậy lằng nhằng hơn nhiều bạn ạ bạn PM làm ra là để cho người dùng dễ dùng tính thuận tiện của nó và dễ sử dụng đó là mục đích chính đó bạn.....

lvl

Đang có ý định cải tiến phần mềm. Thêm một số tính năng "độc" :)

Bạn nào ở nhà có đầu Karaoke Arirang (DH3600) xin giúp đỡ??????

mykolor

Đang có ý định cải tiến phần mềm. Thêm một số tính năng "độc" :)

Bạn nào ở nhà có đầu Karaoke Arirang (DH3600) xin giúp đỡ??????

Để đoán thử xem tính năng độc là gì nhỉ? chẵng lẽ nhập mã số bài hát vào đầu máy qua cổng hồng ngoại của PPC chăng?? :-? Nếu vậy thì quả là độc như thuốc độc luôn

LongXuyenBoy

Làm thế để khỏi giành giật remote nữa =))
Nhưng mún bấm thì lại phải ngồi gần cái đầu đĩa, vì cái hồng ngoại của O2S tệ lắm :))

lvl

Để đoán thử xem tính năng độc là gì nhỉ? chẵng lẽ nhập mã số bài hát vào đầu máy qua cổng hồng ngoại của PPC chăng?? :-? Nếu vậy thì quả là độc như thuốc độc luôn

Chính là thế :) Không cần nhập mã (có sẵn rồi mà)! Bạn nào có giúp mình với! Mình sẽ gửi phần mềm để các bạn lấy tín hiệu giúp mình? Đi ra tiệm ngồi một mình thì hơi ... vô duyên :)

Làm thế để khỏi giành giật remote nữa =))
Nhưng mún bấm thì lại phải ngồi gần cái đầu đĩa, vì cái hồng ngoại của O2S tệ lắm :))

Tôi cũng thấy vậy! Nhưng có thì cũng hay nhỉ! Nếu phòng rộng thì thôi, nếu Karaoke ... 2 người thì dùng tốt :)

Một số tính năng cũ đã cải thiện nhưng chưa ổn. Bận quá nên cứ làm tí lại phải thôi. Hy vọng tới cuối tháng thì hoàn thiện.

Chỉnh sửa cuối:

ZHIHWA

Chính là thế :) Không cần nhập mã (có sẵn rồi mà)! Bạn nào có giúp mình với! Mình sẽ gửi phần mềm để các bạn lấy tín hiệu giúp mình? Đi ra tiệm ngồi một mình thì hơi ... vô duyên :)
Bác Luật ơi. Ở nhà em có đầu 36 AR nếu cần thì em có thể lấy tín hiệu được.

lvl

Bác Luật ơi. Ở nhà em có đầu 36 AR nếu cần thì em có thể lấy tín hiệu được.

Lui lại vài bữa zhihwa nhé! Mình đang làm dở phần mềm nhận tín hiệu nhưng lại phải đi công tác :(

ltpnha

Mình đã cài đầy đủ SQL, NET CF 2 SP2 trong package bác gởi kèm nhưng vẫn ko run được, nó báo lỗi thế này:
Error
LKaraList.exe
NotSupportedExecption

at Microsoft.AGL.Common.MISC.HandleAr()
at Sýtem.Windows.Forms.SaveFileDialog..ctor()
at LKaralist.frmMain.InitializeComponent()
at Lkaralist.frmMain..ctor()
at LKaralist.Program.Main()

Mình đang dùng Dopod C720W - WM 6.1, bạn nào biết help mình với nhé, thanks nhiều

nguyenhoang

cái này UIQ3 thì hay quá , dầu gì thì cũng thank bạn đã đóng góp cho PDAviet hihihi

lvl

Mình đã cài đầy đủ SQL, NET CF 2 SP2 trong package bác gởi kèm nhưng vẫn ko run được, nó báo lỗi thế này:

Mình đang dùng Dopod C720W - WM 6.1, bạn nào biết help mình với nhé, thanks nhiều

Dopod C720W là Smart phone bạn ạ! Phần mềm này không chạy được trên Smart phone!

levietcuong08

mình mới down về chạy ghền luôn , rất đã, cãm ơn tác giả và các cộng tác viên nhé:))

nguachiengialai

thật tình thì mình chưa hiểu về cái này.mình down về giải nén ra xong vào file setup thì nó lại liên kết với IE.mình không hiểu nó làm sao nữa.mong các bạn hướng dẫn cho mình,vì mình rất thích hát karaoke đầu 5 số.thanks các bạn trước nha.

lvl

thật tình thì mình chưa hiểu về cái này.mình down về giải nén ra xong vào file setup thì nó lại liên kết với IE.mình không hiểu nó làm sao nữa.mong các bạn hướng dẫn cho mình,vì mình rất thích hát karaoke đầu 5 số.thanks các bạn trước nha.

Bạn giải nén ra được file .CAB, chép sang PPC và chạy trên PPC để cài!