• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHÁT HÀNH .::INFO VIỆT NAM - INFO JAVA::. v3

wan

hix...hix cuối ngày 25 rồi...vẫn chưa thấy gì...típ tục ăn món bò mỡ chài vậy ^___^

hac_y_nhan

Đành phải chờ thôi bạn ơi ... nghe đâu anh Tình đang fix lổi gì ấy cho thằng V3 này đấy..chứ không chằc củng phát rùi ... vì hôm 23 đã có phát demo trước rồi mà !!!

Kojiro

Super V.I.P
Tình hình là nó chạy ngon trên UIQ và N82, còn toàn bộ S60v3 thì...:((

Chờ nha các bạn, không có gì phải lo!

A Tình cố lên! Oh yeah!!!!!! :D

hac_y_nhan

Thông tin mới nhận từ anh Tình đầy !
Chi tiết:
HYN: Alo anh Tình hả ...mem PV réo anh cái Info Việt Nam kìa !
TLG: Anh đang học ! Hôm qua sim Viettel hết tiền ko Online vào được
HYN: Thế khi nào mới phát đây! hay em share bản demo lên !
TLG: 12h anh học xong về sẽ Up lên PV - Ngoài Info Việt Nam mới Fix còn có thêm bản Info Java nửa !
HYN: Info Java là cài gì nửa sao ko thấy thông báo ?!
TLG : cái này để kiểm tra phiên bản Java của Mobile và các thông tin của máy này ...

HYN xin trích vậy thui nha...

tinh_la_gi

Administrator
Do các máy dòng OS c1 nhiều chuẩn Java khác nhau nên TLG đã phải viết thêm 1 phần mềm kèm theo để giúp các bạn có thể tự kiểm tra phiên bản java trên máy mình

Info Java sẽ giúp bạn biết được thông tin về phiên bản Java của Mobile mình và còn hơn thế nửa ~!

Link download
http://www.4shared.com/file/33023126/5c7fce05/Info_VN.html
Bao gồm Info Việt Nam và Info Java

Kojiro

Super V.I.P
Theo hướng dẫn, N73 ME cài bản

InfoVN[a].jar - 83Kb
Divice Configuration: CLDC1.1
Device Profile: MIDP2.0

-> Không chạy! :((

Kojiro

Super V.I.P
Còn bản

InfoVN[c].jar - 50Kb
Divice Configuration: CLDC1.1
Device Profile: MIDP2.0

Báo cáo a Tình là nó cũng chẳng chịu chạy :(

Buồn quá! Dù sao cũng cảm ơn a Tình đã viết PM cho cộng đồng nha! Duexie!!!!

tinh_la_gi

Administrator
tính đến thời điểm này là 12 người download rùi; OS chắc chiếm đa số...không biết những anh em khác thế nào ?!

hung66000

Tình hình M đã cài thử trên N95 8gb chạy tốt cả phiên bản InfoVN[a].jar - 83Kb và InfoVN[c].jar - 50Kb . Nhưng có một vấn đề là :

1- M k thể chụp ảnh đc ct của nó bằng ct Screenshot trên máy . Mặc dù đang xem thông tin trên ct InfoVN nhưng khi chụp thì lại ra hình mặc định của máy .

2- Khi M muốn di chuyển ct sang thư mục khác thì nó k xóa cái Shortcut ở thư mục cũ thành ra có hai Shortcut của ct InfoVN nằm ở 2 thư mục mà cả 2 cái đều chạy bt mỗi tội ct nằm bên thư mục mới thì mầu sắc vẫn như cũ tức là nền xanh chữ trắng còn ct nằm ở thư mục cũ thì chuyển thành nền trắng chữ vàng . K biết là làm sao :-?:-?:-?

M đã k chú ý là ct Info VN cho ra 2 Icon với 2 giao diện khác nhau nên khi di chuyển 1 icon sang thư mục khác nó vẫn còn 1 icon ở lại thư mục cũ nên cứ tưởng nó k xóa icon ở thư mục cũ đi . thank tinh_la_gi M thấy ct chạy tốt trên N95 8gb

Chỉnh sửa cuối:

tinh_la_gi

Administrator
Info Java có hàm liện tục load Image giả lập dù bạn không thao tác gì nó củng liên tục load để tạo hiệu ứng Vista và Iphone cho chương trình
Điều này khiến chươg trình khá năng với các máy có CPU thấp ! và Ram ít

Củng có thể vì hàm này mà các chương trình dạng Screenshot không thể chụp hình được ! Trên UIQ củng vậy !

Còn về phần Icon thì mặc định với 2 skin thử nghiệm thì Info VN cho ra 2 Icon với 2 giao diện khác nhau ... việc di chuyển sang thư mục khác thì TLG không thể test được vấn đề này !

DEVIL_BESIDE_YOU

bạn ơi cho mình hỏi khi mình đang mỡ ứng dụng giờ muốn thoát thì làm cách nào???sao mình ko thấy có option jì hết ah...muốn thoát ra ko được hoặc vào xem muốn back về phần đầu cũng ko luôn..hichic

wan

tình hình bây giờ TLG vẫn đang test và nghiên cứu....hi vọng sẽ ổn định trên tất cả dòng máy...V3 ^^
dù sao cũng lick....thanks 1 cái ^^

daotoan3Ihut

tình hình là mình đã cài bản a và c vào con Ê61 nhưng đành bất lực. Bác TLG xem có support cho E 61 không nhé:D

tinh_la_gi

Administrator
vào thì ấn vào nó load wa...back lại thì ấn vào lần nửa nó quay lại ...
Button Exit TLG đã có Add vào chương trình rồi ... Các bạn nào dùng UIQ sẽ thấy...riêng OS chưa rỏ vì sao nó lại không hiện! Nhưng với bản Fix thì khi ấn {No} sẽ gọi hàm Xóa Bộ Nhớ ... tức sẽ thoát hẳng chươgn trình ..

MaDemCT

Cài bản InfoVN[a].jar - 83Kb vào N95 2Gb chạy rất chập chử bị lỗi có quá nhiều ô vuông, bạn nên tìm cách chỉnh mấy lỗi đó lại đi.

nguyenpa

Super V.I.P
Cài bản InfoVN[a].jar - 83Kb vào N95 2Gb chạy rất chập chử bị lỗi có quá nhiều ô vuông, bạn nên tìm cách chỉnh mấy lỗi đó lại đi.

Do làm cho nó hướng theo iphone và viết bằng java nên hơi chấm nhưng vẫn ok, có ô vuống thì mình thấy rất ít vì toàn bộ là TV không đâu mà :D:-?

tinh_la_gi

Administrator
Với N95 thì bạn nên cài bản [c] để tăng tốc và tối ưu dung lượng
Mình test trên N95 có thấy chổ nào Ô Vuông đâu ta ! Vì là TV mà !