• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên bản đặc biệt cho Nokia 5800XM - Orange - Hot !!!

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhdhl2003

anh thanh cho em hỏi mình up trứoc rồi mới can thiêp ngôn ngử hay vừa up vừa can htiep65 ngôn ngử lun anh

Nếu Flash lần đầu thì thử up thôi bạn, cho đỡ rối. Còn nếu đã up nhiều lần và đã biết cách up bằng JAF rồi thì vừa Up vừa can thiệp ngôn ngữ luôn :D

Vip09

sao mình Flash hoài không dược buồn ghê gớm :( có ai chĩ Vip làm từng bước không...máy mình màu Den.
nó cứ nói là Phone reboot no flash

sirate

sao mình Flash hoài không dược buồn ghê gớm :( có ai chĩ Vip làm từng bước không...máy mình màu Den.

1 .Thị trường tung ra bán máy màu đen rồi hả ? @_@
2 .Bắt đầu từ bước nào mới bắt đầu báo Phone reboot no flash vậy bạn ^^ nói rõ thêm để anh em có thể hiểu và tìm ra cách khắc phục :D

Chỉnh sửa cuối:

LeMyChinh

úi đã có chỉ dẫn rõ ràng rùi mà chắc bạn ấn nút nguồn chưa đúng lúc thui.nếu bị như thế thì sẽ có 3 cách:
1:tháo pin ra rùi làm lại từ đầu đọc kĩ time ấn nút nguồn tại đây:" Khi máy bắt đầu tắt nguồn thì nhấp nhanh vào nút Power 1 hoặc 2 cái nhé. Máy sẽ tiến hành cài Driver rối tiến hành FLASH
* Đối với những bạn mới FLASH lần đầu tiên khi nhấp nút nguốn máy sẽ cài Driver nhưng sẽ báo như sau: Phone rebooted but not in flash mode hoặc Error reading phone init data.... Khi đó điện thoại sẽ kg thể bật nguồn lên dc (không ngủm luôn đâu ), các bạn phải tháo PIN ra và gắn lại máy sẽ khởi động lại bình thường. Sau đó bắt đầu làm lại từ đâu nhé . Sẽ Ok "

2:lúc này máy đã tắt nguồn bạn làm như sau:"Khi bạn chạy mà bị lỗi như vậy thì bạn đừng rút cáp ra nhé (máy bạn lúc này đang tắt nguồn), Click vô phần Dead USB rồi Click Flash lại nha bạn. JAF sẽ báo 2 lần, bạn cứ bấm Yes nhé. Khi bấm Yes 2 lần JAF sẽ chạy và báo ở ô Status and Results là PRESS POWER ON, lúc này thì nhấp vô nút nguồn nha bạn.

3:bạn cứ để nguyên 1 lát máy sẽ tự động bật lại sau đó bạn lại ấn flast rùi căn đúng lúc ấn nút nguồn (cái này là quan trọng nhất)
ấn tại thời điểm JAF báo dòng này là ok nhất
Init usb communication...
Found
Init usb flashing...
bạn cứ chơi 2 , 3 phát vào cho chắc
chúc bạn thành công=D>

thanhdhl2003

úi đã có chỉ dẫn rõ ràng rùi mà chắc bạn ấn nút nguồn chưa đúng lúc thui.nếu bị như thế thì sẽ có 3 cách:
1:tháo pin ra rùi làm lại từ đầu đọc kĩ time ấn nút nguồn tại đây:" Khi máy bắt đầu tắt nguồn thì nhấp nhanh vào nút Power 1 hoặc 2 cái nhé. Máy sẽ tiến hành cài Driver rối tiến hành FLASH
* Đối với những bạn mới FLASH lần đầu tiên khi nhấp nút nguốn máy sẽ cài Driver nhưng sẽ báo như sau: Phone rebooted but not in flash mode hoặc Error reading phone init data.... Khi đó điện thoại sẽ kg thể bật nguồn lên dc (không ngủm luôn đâu ), các bạn phải tháo PIN ra và gắn lại máy sẽ khởi động lại bình thường. Sau đó bắt đầu làm lại từ đâu nhé . Sẽ Ok "

2:lúc này máy đã tắt nguồn bạn làm như sau:"Khi bạn chạy mà bị lỗi như vậy thì bạn đừng rút cáp ra nhé (máy bạn lúc này đang tắt nguồn), Click vô phần Dead USB rồi Click Flash lại nha bạn. JAF sẽ báo 2 lần, bạn cứ bấm Yes nhé. Khi bấm Yes 2 lần JAF sẽ chạy và báo ở ô Status and Results là PRESS POWER ON, lúc này thì nhấp vô nút nguồn nha bạn.

3:bạn cứ để nguyên 1 lát máy sẽ tự động bật lại sau đó bạn lại ấn flast rùi căn đúng lúc ấn nút nguồn (cái này là quan trọng nhất)
ấn tại thời điểm JAF báo dòng này là ok nhất
Init usb communication...
Found
Init usb flashing...
bạn cứ chơi 2 , 3 phát vào cho chắc
chúc bạn thành công=D>

Có mấy câu sao giống của mình nói quá vậy ta? :-?

thong1260

lúc bạn thấy máy vừa tắt cái bụp thì lấy tay đè nút nguồn 2 giây rồi buông ra , mọi chuyện sẻ đâu vào đấy thôi .

Vancongtu

mình cũng đã up thành công rùi, thanks bác thanh nha, nhưng mà chỗ cái đè file ngôn ngữ đó, mình làm vẫn chưa đc, có gì pác thanh cho mình xin số phone đc ko, để mình hỏi cái này tí:|:|

kuhanten1010

Cám ơn bác thanhdhl2003 nhiều nha! Mình đã up thành công và chèn ngôn ngữ TV luôn eheheh! Sung sướng thiệt! Thanks bác nhiều.......
Một số hình ảnh:D :

Chỉnh sửa cuối:

thanhdhl2003

mình cũng đã up thành công rùi, thanks bác thanh nha, nhưng mà chỗ cái đè file ngôn ngữ đó, mình làm vẫn chưa đc, có gì pác thanh cho mình xin số phone đc ko, để mình hỏi cái này tí:|:|

Nếu Up thành công thì việc đè ngôn ngữ cực dễ. Bạn bị lỗi chỗ nào post lên cho anh em, anh em nào biết thì chỉ cho bạn.:D

LeMyChinh

Có mấy câu sao giống của mình nói quá vậy ta? :-?

hì iem lấy mấy câu của đại ca diễn giải cho tiện để cho mấy bạn bít luôn đỡ phải wa web đọc lâu mà nhìu wa' lại lẫn ko làm được.xin phép đại ca nhá:p bài của iem xúc tick ngắn gọn lại dễ hiểu mà.hì.và em cũng thấy đây là lỗi hay gặp nhất nên trả lời luôn 1 thể.nếu có thể nhờ mod cho em bài này vào ngay dưới bài của a thanh2003 cho mọi người dễ đọc và làm đươc luôn khi gặp lỗi này.vì 1 số người cũng ko chịu đọc kĩ mọi trường hợp mà đã chơi luôn.nên khi gặp lỗi lại hỏi luôn:-? hehe

nobodycfm

Em up thành công tiếng việt rồi nhưng em không hiểu change produckey để làm gì nhỉ, không change có được không, khi plash đánh dấu vào nút change produckey có khác so với làm riêng không

WiSoul

làm hoài mà hok dc cứ bị Phone reboot no flash à, chán thiệt ó, có cách nào khác hok, làm theo ba cách kia nữa mà hok có dc, huhuhu, sao lần úp lên bản tiếg việt mìh bấm dc mà bi h` bấm hok có dc, help với nha, huhuhuhuh

panrai

Super V.I.P
làm hoài mà hok dc cứ bị Phone reboot no flash à, chán thiệt ó, có cách nào khác hok, làm theo ba cách kia nữa mà hok có dc, huhuhu, sao lần úp lên bản tiếg việt mìh bấm dc mà bi h` bấm hok có dc, help với nha, huhuhuhuh

lấy pin ra làm lại đi bạn,nhớ nhấp nút nguồn 1 hoặc 2 cái là đc rùi làm đi đứng chán sẽ quen à,sắp có FW mới nửa rùi bạn làm đi nửa mình sẽ nghịch tiếp nửa sẽ quen thôi=))

LeMyChinh

ùm đừng nản.ah` đúng rùi còn 1 cách nữa là bạn thay cổng usb cho dây cáp rùi làm lại từ đầu xem.nhưng nhớ quan trọng nhất là lúc ấn nút nguồn thui hum nọ mình đọc đươc bài của ai ko nhớ nhưng lúc flast bạn hãy vặn volume thật to sao rùi chọn thời điểm pc báo kết nối tức là có tiếng động lạ:p thì ấn nút nguồn luôn là ok.cái này mình cũng chưa thử vì đã có kinh nghiệm trong zu. ấn và chọt nài rùi.hi` chúc bạn thành công nhé=D>

tranthaicantho

Trước khi Flash bạn phải chắc chắn rằng :

1.Đã cài đặt đủ phần mềm : J.A.F 1.98.62,OGM_JAF_PKEY_Emulator_v4,RM-356_EMEA_20.0.012_v4.0,Orange_RM_356 20.0.012,RM-356_APAC_20.0.012_v4.0_5800XM
2.Backup data trên mobile,rút thẻ nhớ ra ngoài.
3.Reset mobile bằng lệnh *#7370#
4.Tiến hành Flash thôi.

Lưu ý nhở mở âm lượng PC maximum để nghe đc âm thanh Connect và Disconnect (để bấm nút nguồn mobile)
Chúc bạn thành công !

thanhdhl2003

lấy pin ra làm lại đi bạn,nhớ nhấp nút nguồn 1 hoặc 2 cái là đc rùi làm đi đứng chán sẽ quen à,sắp có FW mới nửa rùi bạn làm đi nửa mình sẽ nghịch tiếp nửa sẽ quen thôi=))

Chứng nào có vậy rairai ?:D

Status
Không mở trả lời sau này.