• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên bản edit lại từ CFW Vietnamese-05 by ThanhTungHT cho 5530 & 5800 & X6

chicken3005

ủa cậy hả @@ hic, sr nha, chắc wên wăng mod vào
nếu cần thì mình gửi mod tap to cho nhé
uh cần đó bạn gửi mod tap to unlock cho minh luôn đi, thank, bản này tốt đó chưa phát hiện lỗi, chỉ có lỗi hiện camera đang dùng thui mà lỗi này thì hầu như cfw nào cũng bị hết

leejiah

:| tình hình thế này các bác giúp em vs. con 5530 thì ko có 3g, chạy 2g xem youtobe = pm youtobe trên OVI load rất chậm. Khi em cài lại EW ban đầu, nó có youtobe chạy trên trình duyệt mặc định của máy, 2g mà video ko giật tuy chất lượng ko = xài pm youtobe ovi.
Nhưng vấn đề là các ứng dụng cài sẵn trên fw nhiều quá chiếm dung lượng ổ C, thế la em delete bớt => vào youtobe mặc định ko xem đc clip=> Why?:-/:-/:-/ . Youtobe ovi em ko xài vì 2g chậm lắm toàn buffering thôi.8-|8-| em chưa có wifi xài:|
Khi CFW, mất youtobe măc định thì em xem youtobe kiểu gì ạ:mad:):mad:):mad:)

hunter_dimond

:| tình hình thế này các bác giúp em vs. con 5530 thì ko có 3g, chạy 2g xem youtobe = pm youtobe trên OVI load rất chậm. Khi em cài lại EW ban đầu, nó có youtobe chạy trên trình duyệt mặc định của máy, 2g mà video ko giật tuy chất lượng ko = xài pm youtobe ovi.
Nhưng vấn đề là các ứng dụng cài sẵn trên fw nhiều quá chiếm dung lượng ổ C, thế la em delete bớt => vào youtobe mặc định ko xem đc clip=> Why?:-/:-/:-/ . Youtobe ovi em ko xài vì 2g chậm lắm toàn buffering thôi.8-|8-| em chưa có wifi xài:|
Khi CFW, mất youtobe măc định thì em xem youtobe kiểu gì ạ:mad:):mad:):mad:)

trên 4rum có phần mềm youtube dành cho S60v5 mà bạn
bạn tìm down về mà xài

leejiah

trên 4rum có phần mềm youtube dành cho S60v5 mà bạn
bạn tìm down về mà xài

Youtobe giống trên ovi phải ko ạ? Cái đấy 2g 5530 load rất chậm toàn buffering, nhưng youtobe mặc đính trên fw ban đầu chạy trên trình mặc định load nhanh hơn ít giật(tuy chất lượng kém hơn). Nhưng khi delete vài ứng dụng trong phần quản lí ( vì qua nhiều nặng hết ca máy), youtobe mặc định ko coi đc nữa.:|:|:|:|:|

leejiah

Sau khi CFW: Ko vào đc wed = trình mặc định(báo lỗi ko kết nối đc mà mình JAF lại fw ban đầu lại đc), ko vao đc OVI thì cái icon OVI bác chế ra để làm gì ạ.:|:|:|:|:|:|
Mà hình như thiếu cài phần mềm gì đấy thì phải ạ, Apibridge chăng em thấy jaf lại thêm dc m đấy là xem đc youtobe trên trình mặc định:|

Chỉnh sửa cuối:

hunter_dimond

Sau khi CFW: Ko vào đc wed = trình mặc định(báo lỗi ko kết nối đc mà mình JAF lại fw ban đầu lại đc), ko vao đc OVI thì cái icon OVI bác chế ra để làm gì ạ.:|:|:|:|:|:|
Mà hình như thiếu cài phần mềm gì đấy thì phải ạ, Apibridge chăng em thấy jaf lại thêm dc m đấy là xem đc youtobe trên trình mặc định:|
:-? lạ nhỉ, cái máy 5530 của bạn mình flash xong vẫn vào web ngon lành, ovi cũng vào đc mà

leejiah

Các bác cho em hỏi CFW bản này pin trâu hơn FW gốc nhiều ko ạ em xài fw gốc ngày sạc mấy lần tại hay coi Phim linh tinh:(:(:(:(
À tiện đây các bác cho hỏi pin 5530 có loại nào ngon hơn ko em xin cái thông số, ngoài bl-4u ra còn xài đc pin nào khác ko. Của em nó ghi mỗi Bl-4u 1000mA hết chả thấy j nữa8-|