• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên bản X-plore 1.22 dùng đến hết 31-12-2039 đây!

Status
Không mở trả lời sau này.

dung1291985

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều bạn dùng X-plore 1.22 bị hết hạn, mình cũng nằm trong số đó, quả thật X-plore là phần mềm thật sự cần thiết cho chúng ta, những người thích khám phá và giải trí trên chiếc điện thoại yêu quý của mình, sau 1 thời gian test thử rất nhiều bản, tìm tòi lang thang trên khắp các website, đây là bản hoàn chỉnh và ưng ý nhất với mình, cũng là bản có thời gian sử dụng lâu nhất, mình đã chỉnh sửa pack lại với Icon đẹp hơn... để kiểm chứng sau khi bạn cài hãy chỉnh thời gian xem đến năm 2039 còn sài đc ko :D. Hy vọng bài viết này giúp đỡ được các bạn đã gặp vấn đề rắc rối với X-plore 1.22 như mình :D

1. Đầu tiên với những ai đang dùng bản 1.30 Trial thì phải cài lại bản 1.15 mình gửi ở đây, cài xong thì remove bản 1.15 đi (Khi chạy bản này nó cũng báo hết hạn mà)

2. Sau đó cài mới bản 1.22, đăng kí bằng k3y bạn có hoặc sài k3y mình gửi kèm.

Chú ý: Với những ai đang sài bản 1.22 hết hạn thì chỉ cần gỡ bản cũ đi cài lại bản mình gửi là đc, ko cần phải cài bản 1.15 đâu nha!

ALL IN ONE
Mã:
http://www.mediafire.com/?ynxymtnz5mq

Ai muốn sài tiếng Việt thì đầu tiên down cái này về View attachment 105710 sau đó giải nén được thư mục "LCG Lang", chép cả thư mục vào ổ E:\
Còn file này View attachment 105711 giải nén được Data.dta, chép đè vô ?:\private\a0000bcd\Explorer\

Sau đó vô Conguration chỉnh ngôn ngữ là Vietnamese, thoát ra vô lại là đc, nếu chưa thấy hiển thị tiếng Việt đúng thì vào mục About (thông tin) bấm tổ hợp phím 800 là sẽ thấy đc tiếng Việt hoàn chỉnh

attachment.php

Hoặc cài bản đã built lại hoàn chỉnh: Việt hóa X-plore 1.22 dùng đến 31-12-2039 tại đây
:
http://pdaviet.net/showthread.php?p=553266#post553266

Chỉnh sửa cuối:

symbianhacker

Vấn đề này đã có nhiều Topic bàn luận rồi, không nên lập nhiều topic về 1 vấn đề. Bản này cũng có gì mới đâu.

MinhThang

Manager
N92 Hết đường, làm đúng hướng dẫn cài bản 1.15 vì đang sài bản 1.30 trial xong remove cài bản 1.22 file đính kèm. Bắt Check version mới. Ai có cao kiến gì hơn xin trợ giúp.

Zenki

Super V.I.P
Lạ vậy ta? Dũng tàu check ngon mà :( Sao anh em toàn không được vậy :(

kp_enter

sao ko build luôn bản VH đi Dũng tàu :D dùng file Lang của Kieu_Phong_N82 ý ;) bản này ok rồi nhưng mỗi cái là muốn vào private với sys lại phải disable cab

MinhThang

Manager
sao ko build luôn bản VH đi Dũng tàu :D dùng file Lang của Kieu_Phong_N82 ý ;) bản này ok rồi nhưng mỗi cái là muốn vào private với sys lại phải disable cab

Chúc mừng bạn đã thành công, vào private với sys lại phải disable là đúng rồi bản cũ cũng vậy mà bạn.

CongVoi

Super V.I.P
N92 Hết đường, làm đúng hướng dẫn cài bản 1.15 vì đang sài bản 1.30 trial xong remove cài bản 1.22 file đính kèm. Bắt Check version mới. Ai có cao kiến gì hơn xin trợ giúp.

Ông trời phạt anh cũng nên >:).Đổi máy đi anh ;;);;)

Zenki

Super V.I.P
Làm gì có bản nào vào được private với sys mà không cần phải Capsoff ? Nếu vào được vậy thì đâu cần hack phone 8-|

troly

Well-Known Member

Ko được bạn à, mình đong gói thì được, song máy ko đọc được, ko hiểu tại sao luôn hihi:))

CongVoi

Super V.I.P
Làm gì có bản nào vào được private với sys mà không cần phải Capsoff ? Nếu vào được vậy thì đâu cần hack phone 8-|

Có đấy.Mình ko cần dùng cap off vẫn thấy đc các file ẩn và sys.Chỉ có đều không làm đc gì thôi ;)

CongVoi

Super V.I.P
Ko được bạn à, mình đong gói thì được, song máy ko đọc được, ko hiểu tại sao luôn hihi:))

Ngày xưa thử cũng ko đóng gói được với bản này.Chắc phải đi vòng vèo đường khác.Trên UIQ3.0 và S60v3 đóng gói VH bản này thất bại hết trơn

kp_enter

ủa sao trước dùng bản X-plore_S60_3rd_AllFiles_OPDASigned và bản VH của Kieu_Phong_N82 đều vào đc mà:-? hay là e nhầm nhỉ :-?
@Dũng tàu: vừa chỉnh thời gian lên 1/1/2040 mới bị bắt update :))
@MinhThang: e thấy a đã thử rất nhiều bản rồi mà vẫn bó tay :| a chịu khó dùng bản 1.30 vậy chờ có 3s thôi mà a :p

dung1291985

Có đấy chính bản mình đang sài nè, cỏ bản mod xem đc trong private và sys mà ko cần phải Cap On, xem thôi chứ ko chỉnh sửa đc :D
Nếu muốn biến bản ko xem đc thành xem đc, cài MoreCaps đi, sẽ hiệu chỉnh đc thuộc tính, trong ScreenShot mình có cài MoreCaps ở menu đó :D
@MinhThang: kì nhỉ ,máy e dùng ngon mà :|

kp_enter

hehe mình chép file Lang của Kieu_Phong_n82 vào E:\ chạy ok rồi :)) lại có bản VH để sài hehe:p

angelpooh

ủa,cài vô xài thì ok rồi, nhưng cho mình hỏi cái, sao ko thấy ổ Z và D như trứơc vậy, tại mấy cái file nhạc chuông gốc của máy nó nằm trong ổ Z , mà mình lại đang muốn lấy nó ra :(

Status
Không mở trả lời sau này.