• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHÒNG ĐỐ VÀ GIẢI NHỮNG CÂU ĐỐ!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

binhminhmuon

Xác nhận đúng là bác đã trả lời sai :D :D , đề nghị chuyển 200 PVD vô quỹ =)) =)) =)).

Câu này vẫn chưa có đáp án đúng, mời các bác tiếp tục ạ =D>=D>=D>

2. Một bức tranh toàn mầu đen, ở giữa có một chấm mầu đỏ nhỏ như đầu ngón tay. Hỏi bức tranh đó vẽ gì ???

(ai trả lời được câu số 2, thì ngoài tiền thưởng ra sẽ được thêm 500 PVD từ hhn, nếu trả lời sai thì chuyển 200 PVD vô quỹ nhé :D )

Thử xem sao :
Bức tranh đó vẽ 1 người da đen đứng trong bóng tối đang hút thuốc, màu đỏ bằng ngón tay chính là điều thuốc đang cháy :D

PhuongAnh

Bác kiểm tra lại dùm nhé, tại vì mạng nặng quá, lâu quá ko load được.
Topic này từ nay cạch ra không dám ghé nữa =))

Đã nhận được tiền của bác rồi
P/S:Ăn chơi sợ gì mưa rơi chứ :)):)):)):)):))

HHN

Well-Known Member
Bác kiểm tra lại dùm nhé, tại vì mạng nặng quá, lâu quá ko load được.
Topic này từ nay cạch ra không dám ghé nữa =))

=)) =)) =)) =)) mới có một câu hỏi của em mà bác đã sợ roài à =))=))=))

HHN

Well-Known Member
Thử xem sao :
Bức tranh đó vẽ 1 người da đen đứng trong bóng tối đang hút thuốc, màu đỏ bằng ngón tay chính là điều thuốc đang cháy :D

Chài ơi có người trả lời được rồi =D> =D> =D>

Tôi sẽ chuyển cho bác 500PVD còn 100 PVD đợi salem84 chuyển nha:

Mời bác tiếp tục đi cho nó xôm nào

The_dealth1405

Tiếp đê....ê....ê

3. A nói với B : nếu anh cho toi 1000 con lợn thì số lợn của tôi sẽ bằng số lợn của anh. Anh B nghe vậy mớ nói: vậy anh cho tôi 1000 con lợn thì số lợn của tôi sẽ gắp đôi số lợn của anh. Hỏi số lợn của anh A và anh B là bao nhiêu?

Anh cố tình đánh thiếu dấu, sai chính tả hay là đề bài nó như thế. Nếu là do đánh máy thì em giải bải này nghe.
1. Trường hợp ko trừ số lợn sau khi cho
A: có 2000 con lợn
B: có 3000 con lợn
2. Trường hợp có trừ số lợn sau khi cho
A: Có 5000 con lợn
B: Có 7000 con lợn

Last edited by a moderator:

HHN

Well-Known Member
Anh cố tình đánh thiếu dấu, sai chính tả hay là đề bài nó như thế. Nếu là do đánh máy thì em giải bải này nghe.
1. Trường hợp ko trừ số lợn sau khi cho
A: có 2000 con lợn
B: có 3000 con lợn
2. Trường hợp có trừ số lợn sau khi cho
A: Có 5000 con lợn
B: Có 7000 con lợn

Đúng trong trường hợp thứ hai

P/s: Lỗi font chữ là do mình copy thôi chứ không phải cố tình đâu. Chúc bạn may mắn trong những câu tiếp theo

NgocVNPT

Mã:
 					Nguyên văn bởi Phuong_Anh 					[URL="http://pdaviet.net/showthread.php?p=328793#post328793"][IMG]http://pdaviet.net/SZ/buttons/viewpost.gif[/IMG][/URL] 				
 				[I][CENTER]Tin nhắn của nàng[/CENTER]

Tin nhắn không dấu của một cô gái gửi cho người yêu: "Anh oi em dang coi quan, den ngay di anh, muon lam roi!"

"A, tien the anh mua bao moi nhe, o nha toan la bao cu thoi. Ma thoi khong can mua bao dau, em vua mat kinh roi, khong nhin duoc nua anh oi. Den ngay di anh, muon lam roi!" [/I]

Dịch thử cái coi :

" Anh ơi em đang coi quán, đến ngay đi anh, muộn lắm rồi!"

" A, tiện thể mua báo mới nhé, ở nhà toàn báo cũ thôi. Mà thôi không cần mua báo đâu, em vừa mất kính rồi, không nhìn được nữa anh ơi. Đến ngay đi anh, muộn lắm rồi!" =))=))=))

P/s:Đố mọi người nàng nhắn tin như thế nào >:)>:)>:)>:)>:)>:)

Em chỉ thu thôi còn ai đúng thì gặp salemgtvt84 đòi nợ nhé :D:D:D:D
P/s: Đã nhận được tiền của NguyenHoangLan

Tùng (salemgtvt84) thanh toán PVD đi em ơi =))=))=))

The_dealth1405

Đúng trong trường hợp thứ hai

P/s: Lỗi font chữ là do mình copy thôi chứ không phải cố tình đâu. Chúc bạn may mắn trong những câu tiếp theo

Vậy thì chuyển tiền cho em đi =))

Anhtoitb

Sáng nay trả lời câu của anh Nho, đúng 1 sai 1 thế là phải chuyển cho PA 200pvd. Lần sau em không dại nữa đâu!

minhkhoa2007

Vừa nhận được 800 của salemgtvt84 vì trả lời đúng 8 câu, và còn 11 câu nữa ko biết đúng ko?Nếu sai chắc đói quá:-?:-?:(:(:(

HHN

Well-Known Member
Vẫn còn mấy câu sau đây chưa có đáp án, mời các bác tiếp

1. Có 2 con vịt đang đứng ở sân và 2 con mèo ở trên mái nhà, 2 con vịt nhìn lên, 2 con mèo nhìn xuống, Bạn đoán thử xem có bao nhiêu mằt nhìn lên và bao nhiêu mắt nhìn xuống?

2.
Có ai biết tại sao khi sắp tới mùa lạnh các loài chim phương bắc lại bay về phương nam để trú rét không..?

4. Tay ôm chân quặp đít nhấp nhô là hành động gì???

5.
[FONT=&quot]Cái gì người mua không dùng, người dùng không biết, người biết không dùng ?

6.
[/FONT]Bạn đang tưởng tượng mình đang ở trên một con thuyền nhỏ ở giữa một hồ nước rộng mênh mông xung quanh không có một ai và bạn không có mái chèo không có bất cứthứ gì hỗ trợ, dưới hồ toàn là cá sấu hung dữ. Bỗng con thuyền của bạn bị thủng và dần dần chìm xuống, đàn cá sấu lao đến ngay chỉ chờ thuyền chìm là ăn thịt bạn ngay. Hỏi trong tình thế cấp bách này bạn làm thế nào để thoát khỏi đàn cá sấu ?

binhminhmuon

Trả lời ngược nhé :
6. Dừng ngay trí tưởng tượng ;)
5. Cái quan tài
4. Là hành động bế dỗ trẻ em đang khóc (hay còn gọi là đi dong đó)
- 2 và 1 đang nghiên kíu, chắc chắn mới trả lời !b-)

Status
Không mở trả lời sau này.