• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHOTO CONTACTS PRO - CÁC PHIÊN BẢN

dienthoai

Phiên bản này đã cải thiện tốc độ hiện và đóng phần mềm chưa vậy các huynh. có gì chỉ giáo cho đệ cách làm cải thiện tốc độ của nó cái .... thks

linhldv

Hiện contact full screen
Tùy chỉnh và hẹn giờ profile
Đặt ringtone cho từng nhóm

Dowload

Tôi đã cài bản 4.03 rồi nhưng không thấy chức năng hẹn giờ cho frofile đâu cả vậy? Các Bác vui lòng chỉ giáo giúp.

saken

các bác ơi chỉ giúp dùm em là phải cài cái Photo Contact này vào main hay card vậy! em cài vào card thì có lúc nó set được rington có lúc quay về mặt định của máy là sao???? có thể cho em biết lý do ko?? em xài O2Mini

Huycl2507

các bác ơi chỉ giúp dùm em là phải cài cái Photo Contact này vào main hay card vậy! em cài vào card thì có lúc nó set được rington có lúc quay về mặt định của máy là sao???? có thể cho em biết lý do ko?? em xài O2Mini

Photo Contact Pro tốt nhất là nên cài vào Main bạn nhé:D

saken

nhưng mình cài vào main rồi cũng gặp tình trạng là set rington có lúc được có lúc ko? đang xài tự nhiên trả về chuông mặt định! còn mỗi lần star up vô là nó báo lỗi ko tìm thấy!

ThaiKien

Super V.I.P
làm sao để copy số từ sim vào máy cũng như ngược lại hả các bác?

Bạn có thể sử dụng Sim Manager đề dễ dàng quản lý các contact trong Sim, có thể dễ dàng copy từ máy vào sim cũng như từ sim vao máy.

Huycl2507

làm sao để copy số từ sim vào máy cũng như ngược lại hả các bác?

Copy contacts từ máy vào Sim: Vào Sim_manager --> Contacts to Sim --> Save là xong (phiên bản Sim_manager 5.26 trở lên nha)
Copy contacts từ Sim vào máy : Vào Sim_manager --> select all -- Save to contacts
Chúc vui:D

cnvui2106

hix , em trước dùng k700i nên tên 1 người em ghi cả số nhà lấn di động chứ không tách riêng ra ; Ví dụ : PDA số nhà 1234 số di động 5678 => em lưu trong sim của em 2 số cùng 1 tên là PDA : 1234 ; 5678
nên giờ lúc copy từ sim manager của con 022 ra thì nó toàn hiện ra PDA 1234; PDA 1234 => bị lặp 2 lần và ko hiện ra số 5678

khắc phục thế nào bây giờ?

giúp em với các bro ơi !!!!

Last edited by a moderator:

hannibal

Tôi cài bản này nhưng khi startup thấy báo là cannot load the SMS tones. Tôi đã set lại toàn bộ SMS tone về một kiểu rồi SR nhưng cũng không được - đành remove :-/

vudq

Tôi cài bản này nhưng khi startup thấy báo là cannot load the SMS tones. Tôi đã set lại toàn bộ SMS tone về một kiểu rồi SR nhưng cũng không được - đành remove :-/

Tôi cũng bị như vậy, kể cả khi Startup hoặc vào phần Contact. Bác nào biết giúp anh em với nhé. Thanks!

phuongsfc

Hi!
Tôi cũng bị như vậy. Remove sau đó cài lại thì hết! Các bạn thử xem như vậy có được không! Tôi cài lại thì hỗ trợ nhạc nhắn tin xử dụng được bình thường. Nhưng phần nhạc nhắn tin khi SMS đã gửi, mọi khi thì có. Sau khi xử dụng thằng này thì ko thấy kêu nữa!
Chẳng sao cả so với khả năng vốn có của chương trình này:
Nhìn chung đây là bản mà tình năng nhiều, tập hợp được hầu hết các yêu cầu như: đặt nhạc chuông cho nhóm, đặt nhạc chuông cho từng số phone (hỗ trợ nhiều loại nhạc chuông), đặt lịch xử dụng chế độ phone tự động, Đặt nhạc cho tin nhắn từng số và từng nhóm phone... Nếu khai thác được thì đây là chương trình có lẽ không thể thiếu trong PDA phone!

Chỉnh sửa cuối:

hannibal

PocketX Photo Contacts Pro v4.03 for PPC​

Phiên bản mới, Retail, dành cho PPC.
Phần mềm đã quá quen thuộc.

Phần mềm đưa kèm dưới đây.

Khi tôi cài đặt soft này nếu đặt psw cho máy (O2s WM03) thì sẽ không hiển thị được screen của Photo contacts (lúc đó chỉ có màn hình nhập psw thui...)
Vậy làm sao bây chừ nhỉ ??

vudq

Hi!
Tôi cũng bị như vậy. Remove sau đó cài lại thì hết! Các bạn thử xem như vậy có được không!

Tôi thử rồi nhưng vẫn bị. Có cao thủ nào biết xin chỉ giúp với. Thanks nhiều!!!=D>

khoabonmat

Active Member
Tui down bản v5.0 về cài đè lên bản 4.3 nhưng lỗi quá nhiều :Trong program có đến 2 Contact.1 contact deafault 1 contact của bản 5.0 (quá nhiều chẳng sử dụng được bao nhiêu).Âm thanh của máy tự động giảm 50% dù đã kéo hết lên maximum nhưng sau đó tụt xuống lại.Có bác nào ai bị như thế không.Tui phải cài lại 4.3 thấy ổn định hơn.

hannibal

Một điều lạ nữa là :
Không thể assign 01 ảnh cho cả 01 nhóm contacts mà chỉ làm từng chú một - đồng thời mỗi khi assign xong cái ảnh đó bị nhân bản lên trong folder Photo Contacts :-??

anhmmoj

Và một tính năng hay nữa mình thấy Photo Contacts không có đó là tắt chuông khi có cuộc gọi đến(chỉ tắt chuông chứ không reject cuộc gọi)...nên nhiều khi không muốn nghe mình cứ phải dập máy một cách "thô bạo"....Không rõ có phím tắt nào để thực hiện đc việc này...Bạn nào biết chỉ dùm nhé....Thân