• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHOTO CONTACTS PRO - CÁC PHIÊN BẢN

Huycl2507

Và một tính năng hay nữa mình thấy Photo Contacts không có đó là tắt chuông khi có cuộc gọi đến(chỉ tắt chuông chứ không reject cuộc gọi)...nên nhiều khi không muốn nghe mình cứ phải dập máy một cách "thô bạo"....Không rõ có phím tắt nào để thực hiện đc việc này...Bạn nào biết chỉ dùm nhé....Thân

Bạn có thể chỉnh Profile riêng mà,nếu mình nhớ không nhầm thì Profile Silen là máy chỉ Rung thôi:D
Chúc vui

hannibal

Sau một chập nghiên cứu, tôi rút ra KL là : nên chuyển qua Inesoft Address Book

shogunr125

Sau một chập nghiên cứu, tôi rút ra KL là : nên chuyển qua Inesoft Address Book

Tùy từng người thui bạn. Mình thì dùng cả hai :D --> kết hợp tính năng tìm nhanh cực hay của Inesoft Address Book và tính năng chặn cuộc gọi (chỉ rung, yên lặng, bỏ qua...) cho từng Contact + hiển thị ID của Photo Contacts Pro.

donga_hp

Cho mình hỏi có cách nào bật danh bạ lên sau đó tắt đi thì chế độ auto ở thanh công cụ không bị mất ko????

Huycl2507

Cho mình hỏi có cách nào bật danh bạ lên sau đó tắt đi thì chế độ auto ở thanh công cụ không bị mất ko????

Mình không hiểu rõ ý bạn cho lắm

Nếu bạn dùng chương trình Photo Contact Pro thì khi đóng chương trình lại,Photo contact vẫn còn biểu tượng trên thanh công cụ mà:D

buitruc

Mình không hiểu rõ ý bạn cho lắm

Nếu bạn dùng chương trình Photo Contact Pro thì khi đóng chương trình lại,Photo contact vẫn còn biểu tượng trên thanh công cụ mà:D
Bạn có thể chỉ cho mình không, khi mình đóng chương trình bằng nút "x" ngay góc màn hình thì nó đóng luôn chương trình không có hiển thị biểu tượng trên thanh công cụ luôn đó

Kobold1609

Bạn có thể chỉ cho mình không, khi mình đóng chương trình bằng nút "x" ngay góc màn hình thì nó đóng luôn chương trình không có hiển thị biểu tượng trên thanh công cụ luôn đó

Chạy PhotoContact Pro ->Tools->Options->Tab General->Kéo xuống dưới và đánh dấu tick chọn Show Tray Icon

Chúc vui !

shogunr125

Cái này thì mình cũng bị như bạn (mặc dù đã chọn Ignore System Exit Request trong Menu Tools/Options). Chắc là do lỗi của chương trình, bản 5.0 cũng bị như vậy. Cách khắc phục là đừng bấm nút X, mà hãy bấm phím End để thoát ra màn hình Today. Chương trình sẽ tự thu nhỏ xuống. OK!

Huycl2507

Cái này thì mình cũng bị như bạn (mặc dù đã chọn Ignore System Exit Request trong Menu Tools/Options). Chắc là do lỗi của chương trình, bản 5.0 cũng bị như vậy. Cách khắc phục là đừng bấm nút X, mà hãy bấm phím End để thoát ra màn hình Today. Chương trình sẽ tự thu nhỏ xuống. OK!

Nếu bạn nhấn nút X mà đóng hẳn chương trình này thì có thể do bạn xài SPB Pocket Plus hoặc các chương trình có chức năng tương tự thôi:D

shogunr125

Nếu bạn nhấn nút X mà đóng hẳn chương trình này thì có thể do bạn xài SPB Pocket Plus hoặc các chương trình có chức năng tương tự thôi:D

Không đâu! Mình đã vô hiệu hóa tất cả tính năng Close của các chương trình đó mà vẫn bị. Nhưng nếu mình thêm nó vào danh sách Ignore của các chương trình trên thì lại không bị, khi bấm X nó sẽ thu nhỏ xuống. Vì thế cách nhanh nhất vẫn là bấm phím End thui :p
Nếu PhotoContact Pro mà có chức năng tìm kiếm như IAB thì thật là tuyệt!!! :D

next

nếu set bằng contact thì bạn cứ tạo mói bình thường .Sau đó ở phần name để ý có dấu xổ xuống nằm ở góc tay phải.Đặt toàn bộ tên ở phần lastname luôn .máy ô kia bỏ trống.Còn số điện thoại thì đặt ở cột mobile phone đó.Chúc bạn thành công

next

làm như dzi nè

hix , em trước dùng k700i nên tên 1 người em ghi cả số nhà lấn di động chứ không tách riêng ra ; Ví dụ : PDA số nhà 1234 số di động 5678 => em lưu trong sim của em 2 số cùng 1 tên là PDA : 1234 ; 5678
nên giờ lúc copy từ sim manager của con 022 ra thì nó toàn hiện ra PDA 1234; PDA 1234 => bị lặp 2 lần và ko hiện ra số 5678

khắc phục thế nào bây giờ?

giúp em với các bro ơi !!!!

nếu set bằng contact thì bạn cứ tạo mói bình thường .Sau đó ở phần name ở cột mobile phone đó.Chúc bạn thành côngđể ý có dấu xổ xuống nằm ở góc tay phải.Đặt toàn bộ tên ở phần lastname luôn .máy ô kia bỏ trống.Còn số điện thoại thì đặt ở mobile phone đó.Chúc bạn thành công=D>

phuongsfc

Hi!
Trên side của Photocontact Pro đã có V5.02 rồi. Bạn nào kiếm được vừng thì pót lên cho anh em xin với!!!!

khanhgt

Hi!
Trên side của Photocontact Pro đã có V5.02 rồi. Bạn nào kiếm được vừng thì pót lên cho anh em xin với!!!!
Đã có bản mới nhưng chưa phát hành thì làm sao mà có k@y để cho bạn được hả bạn ? Nếu có Version mới thì mọi người sẽ up lên ngay ! Nhưng mình có 1 thắc mắc nhỏ là mình đã thử Remove đi và cài lại PCP5 rồi nhưng mà nó vẫn cứ báo lỗi Can not load SMS tone nhỉ ? :-??

myShinichi

Mình chưa cài thử IAB vì nghe nói nó nặng, khởi động lâu.

Mình muốn hỏi ngoài 2 ct này ra còn ct nào vừa nhẹ + Unicode và 1 chức năng nữa là cho phép mình export ra dạng nào đó để có thể đưa nguyên cái contact sang PC để hiệu chỉnh cho thích hợp, rồi import ngược lại vào PPC ko ?

Xin cảm ơn !

khanhgt

Mình chưa cài thử IAB vì nghe nói nó nặng, khởi động lâu.

Mình muốn hỏi ngoài 2 ct này ra còn ct nào vừa nhẹ + Unicode và 1 chức năng nữa là cho phép mình export ra dạng nào đó để có thể đưa nguyên cái contact sang PC để hiệu chỉnh cho thích hợp, rồi import ngược lại vào PPC ko ?

Xin cảm ơn !
Bạn dùng Microsoft OutLook để chỉnh sửa ở ngoài rồi Sync ngược lại qua PPC là được mà bạn ! :D

huudat15

không biết cái Photocontact Pro bị lỗi hay bi lỗi font mà tên của những ai bằng tiếng việt có dấu đền bị lỗi. mặc dù mình đã cài đủ font tiếng Việt rồi