• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Photon Edited by NguyenDucLoi - CFW 523x-5250 Final

shkhlm

nói chung thì bản này có lỗi mà mình sử dụng 1 thời gian khá dài và đã phát hiện ra lỗi
lỗi thứ nhất là máy khi khoá phím bảo vệ khi nhận cuộc gọi đôi khi ko thể nhấn nút trả lời và không thể kết thúc cuộc gọi bằng phím cứng nút đỏ mặc dù đã cho mod như kanta68 đã hướng dẫn như vẫn ko cải thiện dc tình trạng này
1 - mở phím xanh - đỏ khi nhận - kết thúc cuộc gọi
2 - Tắt phím xanh - đỏ khi nhận - kết thúc cuộc gọi
lỗi thứ 2 là đôi khi máy bị đơ máy phải tháo pin và lấp lại do nhắn tin nhận tin nhắn xem phim khi có cuộc gọi bấm nút đỏ từ chối cuộc gọi rồi nhấn phím giữa vào lại bị reset máy mình ko biết có ai bị như mình ko mình mong là kanta68 fix lỗi này mình xài bản Dành cho 5233v51:(v51.1.002) Update(22/12)
mìk dùng thì chwa bị nhw thế bạn nhé,cái vụ nhận cuộc gọi bằng phím cứng thì bạn thêm kasi mod mở thui,sao lại thêm cả cái tắt vào làm gì kia

LoiPT

mình text rồi, vẫn ko có kết quả,vãn ko khoá bàng cảm biến dc, hy vọng bạn sớm cho ra bản fix
ak tưởng bsajn lôci kháo phsim chứ khóa khoảng cáh dùng bộ Rule mình gửi là ổn mà, nhớ xó folder 10282bc4 trước ròi mới copy nhA

nói chung thì bản này có lỗi mà mình sử dụng 1 thời gian khá dài và đã phát hiện ra lỗi
lỗi thứ nhất là máy khi khoá phím bảo vệ khi nhận cuộc gọi đôi khi ko thể nhấn nút trả lời và không thể kết thúc cuộc gọi bằng phím cứng nút đỏ mặc dù đã cho mod như kanta68 đã hướng dẫn như vẫn ko cải thiện dc tình trạng này
1 - mở phím xanh - đỏ khi nhận - kết thúc cuộc gọi
2 - Tắt phím xanh - đỏ khi nhận - kết thúc cuộc gọi
lỗi thứ 2 là đôi khi máy bị đơ máy phải tháo pin và lấp lại do nhắn tin nhận tin nhắn xem phim khi có cuộc gọi bấm nút đỏ từ chối cuộc gọi rồi nhấn phím giữa vào lại bị reset máy mình ko biết có ai bị như mình ko mình mong là kanta68 fix lỗi này mình xài bản Dành cho 5233v51:(v51.1.002) Update(22/12)

dùmg Mod light mới đo là hết dật dật :)

Last edited by a moderator:

successdt

em có flash bản V51 cho 5230 thấy khá là tốt, nhưng mà bác có thể cho em xin bản này với menu 4x3 được không ạ? thanks bác

Tuanbik1416

mình flash J.A.F vẫn có lỗi bác ạ :(
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\RM588_50.6.002_000_000_U002.uda.fpsx...
No write data, skiping write...
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
MCUSW: (null)
APESW: (null)
VariantSW: (null)
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!
đây J.A.F nó báo lỗi ntnt :-<

LoiPT

mình flash J.A.F vẫn có lỗi bác ạ :(
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\RM588_50.6.002_000_000_U002.uda.fpsx...
No write data, skiping write...
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
MCUSW: (null)
APESW: (null)
VariantSW: (null)
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!
đây J.A.F nó báo lỗi ntnt :-<
bạn tháo pin ra khới động máy và dùng bình thường nha
em có flash bản V51 cho 5230 thấy khá là tốt, nhưng mà bác có thể cho em xin bản này với menu 4x3 được không ạ? thanks bác
menu 3x4 chứ. tối mình gửi Mod này bạn thêm vào Rofs2 nha

LoiPT

Tuanbik1416

mình thấy trong bộ core với roft không thấy file roft3 đâu cả bạn ạ :-? fw gốc nhìn vẫn thấy cả file roft 3 mà :-?

thienmabadao

bạn cho hỏi thêm cái vụ hình ảnh cuộc gọi khi cài hình nhận cuộc gọi hiện khung ảnh nhỏ phải ch mod nào vậy

LoiPT

mình thấy trong bộ core với roft không thấy file roft3 đâu cả bạn ạ :-? fw gốc nhìn vẫn thấy cả file roft 3 mà :-?
CFW đã tích hợp Rofs3 trong rofs2 nên không cần fiel Rofs2 bạn down đủ Core + rofs2 về và Flash là OK

bạn cho hỏi thêm cái vụ hình ảnh cuộc gọi khi cài hình nhận cuộc gọi hiện khung ảnh nhỏ phải ch mod nào vậy
không hiểu lắm???
nếu ảnh bạn cài theo danh bạ bỉ nhỏ hơn so với thực tế là do máy bạn reset lại bạn nên cài lại ảnh đó để có cỡ ảnh to hơn nha

thienmabadao

là mod thêm hình ảnh kute có tác dụng gì bạn có thêm vào ko

h.ảnh cuộc gọi đó bạn

nicky205

CFW hoàn hảo, cả tối ngồi chơi chưa thấy lỗi, ram cũng ổn định, chờ vài ngày xem thử pin thế nào, trên 2 ngày nữa là quá đỉnh =D>

LoiPT

h.ảnh cuộc gọi đó bạn
có chứ mình thêm vào đó Kuboy_vn để làm Avata đó bạn :) nếu theme như Blank thì hiện ra còn một số theme không hiện ra :) nhưng đa phần là hiện :)
ảnh đó đây

CFW hoàn hảo, cả tối ngồi chơi chưa thấy lỗi, ram cũng ổn định, chờ vài ngày xem thử pin thế nào, trên 2 ngày nữa là quá đỉnh =D>
mình dùng bình thường là 3 ngày đó đã test hôm đi xa nhà

ngpcuong

Bạn ơi! gửi cho mình bộ khởi động và tắt nguồn do Anh Luu_tan_Vu nhìn đẹp quá. Thanks bạn!

LoiPT

Bạn ơi! gửi cho mình bộ khởi động và tắt nguồn do Anh Luu_tan_Vu nhìn đẹp quá. Thanks bạn!
hình Mìh Up lên #1 đó bạn tải ảnh về và đổi tên theo hướng dẫn nha

thanchetdepchaj2

bạn cho mình xin mod trình xem ảnh vs mod trình nghe nhạc trong bản này được không.mình vừa flash bản này thấy xem ảnh nhanh và nghe nhạc rất hay

Chỉnh sửa cuối: