• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHOTON WM6.5 V10 (COM3): Core 23152 (FINAL)

manhck

Bác ơi, máy em bỏ chọn rung khi viết tin nhắn mà sao ko được vậy? Hic. Đang dùng bản rom V10 nè. Trước dùng rom gốc thì hok bị. Help!

Bác ơi, máy em bỏ chọn rung khi viết tin nhắn mà sao ko được vậy? Hic. Đang dùng bản rom V10 nè. Trước dùng rom gốc thì hok bị. Help!
Bạn vào Registry chỉnh lại khóa sau:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\HTC\ezsip]
"VibrationEnabled"=dword:00000001

chỉnh từ 1 thành 0 rồi khởi động lại máy.

khangvd

Chào các bác, em dùng bản ROM V10 này nhưng muốn disable HTC messaging, hiện tại đã dùng Zenyee Disable HTC Messaging 1.2.CAB thì đã chuyển sang được WM messaging mặc định nhưng lại bị lỗi là SMS đến đã đọc rồi (Read) nhưng ở tab Message (hình tròn hiển thị số SMS chưa đọc) của SENSE vẫn báo là chưa đọc (Unread). Nếu Softreset thì hết, xong SMS mới đến lại bị như vậy !!!???

Bác nào biết cách fix lỗi này chỉ e với, Tks

Không có bác nào giúp e à?

find2nd

Hiện nay máy mình không thể nhận SIM 3G EVNTelecom, đang sử dụng CS OS 5.2.23140 thì update bản ROM này có nhận được mạng EVNTelecom không?

Hiện nay máy mình không thể nhận SIM 3G EVNTelecom, đang sử dụng CS OS 5.2.23140 thì update bản ROM này có nhận được mạng EVNTelecom không?
EVN là mạng CDMA mà sao có thể dùng trên HD Mini được hả bạn...:(

laclong86

to PhamQuang: các bản rom trên của bác ko có tun bật tắt 3G trong mục Wireless controls, sử dụng rất ức chế vì ngồi trong nhà khi thì hiện chữ H full sóng, khi thì chẳng có vạch nào. khi thì hiện 3G, khi thì hiện E... nói tóm lại nó nhảy loạn giữa 3 cái đó.Nên có lúc đứt liên lạc vì hiện chữ H mà chẳng có vạch sóng nào. Mong bác thêm tun đó cho bản rom sau. Thân! (c up nhầm bên rom ship nên đã bị MOD nhắc nhở ^^)

anhhung_245

Ô lạ nhỉ , chuyển đổi giữa biểu tượng 3G / H / E là tùy thuộc vào vị trí hiện tại của bạn bắt được loại sóng nào thì điện thoại sẽ hiển thị loại sóng đó chứ !!!
Mình dùng bản Rom Full ,tắt Data đi rồi mà nó vẫn chuyển đổi thường xuyên vậy mà .Trong kí túc xá phòng kín chỉ có H , ra ngoài sân lại hiện 3G như thường. Nó chỉ là cái biểu tượng thôi , nếu bác không dùng các ứng dụng data thì chẳng cần quan tâm

minhtuan176

to PhamQuang: các bản rom trên của bác ko có tun bật tắt 3G trong mục Wireless controls, sử dụng rất ức chế vì ngồi trong nhà khi thì hiện chữ H full sóng, khi thì chẳng có vạch nào. khi thì hiện 3G, khi thì hiện E... nói tóm lại nó nhảy loạn giữa 3 cái đó.Nên có lúc đứt liên lạc vì hiện chữ H mà chẳng có vạch sóng nào. Mong bác thêm tun đó cho bản rom sau. Thân! (c up nhầm bên rom ship nên đã bị MOD nhắc nhở ^^)

ai bảo bạn là không có mục chọn băng tần trong wireless controls. bạn thử mở thế này xem co thấy không nhé. wireless controls -> phone -> Band ( tại đây có 3 lựa chọn là auto , gsm và wcdma.)
nếu chọn 3g thì chỉ cần chọn WCDMA và UMTS là ok.
ngoài ra còn có 1 bước chọn khác là ko cần vào wireless controls. là ở ngay màn hình chính bạn bấm vào mục phone -> menu -> options -> Band

shanari

Vấn đề này cũng đã đề cập nhiều rồi mà bạn...:(

Dùng chương trình PHM Registry Editor có kèm trong ROM đó, mở ra rồi tìm đến key sau:

Thay đổi:

"VibrationEnabled"=dword:00000000

SoftReset lại máy sẽ hết rung liền....:D

cậu ơi...tớ vào PHM Registry Editor thì máy báo lỗi
"The regedit canot be opend. Either it is not signed with a trusted cetificate, or one of its components canot be found. If the problem persists, try reinstalling or restoring this file"
Là sao vậy...

cậu ơi...tớ vào PHM Registry Editor thì máy báo lỗi
"The regedit canot be opend. Either it is not signed with a trusted cetificate, or one of its components canot be found. If the problem persists, try reinstalling or restoring this file"
Là sao vậy...
Thôi xài tạm cái Regedit dưới file đính kèm vậy...:p Copy vào thẻ rồi chạy trực tiếp không cần cài đặt...;;)

shanari

Thôi xài tạm cái Regedit dưới file đính kèm vậy...:p Copy vào thẻ rồi chạy trực tiếp không cần cài đặt...;;)

tớ dùng cái đấy chạy đc rồi nhưng chỉnh đến
thì nó có 1 cái thư mục nữa là WCL
ấn vào ko đc. ko bật đc reg ra để chỉnh...tớ muốn chỉnh hết rung lúc nt ý...
mà cũng ko vào đc cái reg nào cả
tiện cho tớ hỏi hd mini có pm nào giống lightlock cho android ko nhỉ :)
_______________Edit
Sorry.tớ làm đc rồi :)...
cho tớ hỏi cái light lock với...hd mini có cái nào giống thế ko nhỉ...cả cái ve theo mấy cái nút để mở khóa nếu đặt pass ý.giống của wildfire ý :)

ThanhTheKids

Cháu xin hỏi chút cháu có đọc bài hướng dẫn
http://www.pdaviet.net/showthread.php?94148-SSPL-by-Cotulla-TOOL-HỖ-TRỢ-UPDATE-ROM-HD-MINI
Cháu thấy có đoạn Tải ROM (Ship, Cook, Radio, Splash) mà bạn muốn Update cho máy về, lấy thành phần *.nbh (ví dụ: RUU_signed.nbh)
Ví dụ cháu tải bản room trên Htc "-HTC HD Mini-RUU_Photon_hTC_Asia_WWE_1.36.707.3_Radio_Signed_32.2803.05.06_0.63.05.36_Ship.exe"
làm gì có file nào là .nbh
Theo cháu hiểu có phải là đổi đuôi .exe thành đuôi file .nbh

Cháu xin hỏi chút cháu có đọc bài hướng dẫn
http://www.pdaviet.net/showthread.php?94148-SSPL-by-Cotulla-TOOL-HỖ-TRỢ-UPDATE-ROM-HD-MINI
Cháu thấy có đoạn Tải ROM (Ship, Cook, Radio, Splash) mà bạn muốn Update cho máy về, lấy thành phần *.nbh (ví dụ: RUU_signed.nbh)
Ví dụ cháu tải bản room trên Htc "-HTC HD Mini-RUU_Photon_hTC_Asia_WWE_1.36.707.3_Radio_Signed_32.2803.05.06_0.63.05.36_Ship.exe"
làm gì có file nào là .nbh
Theo cháu hiểu có phải là đổi đuôi .exe thành đuôi file .nbh
Bạn extract file Ship rom .exe đó ra bằng WinRar sẽ thấy file RUU_signed.nbh ngay...

echcomdaivuong

em dùng v10. e ko hiểu tại sao các soft ghi âm cuộc gọi lại ko thể hoạt động dc. e dùng vito audio note, đánh dấu vào ghi âm cuộc gộ tự động nhưng ko ghi dc. kiểm tra khi đang gọi thì hóa ra là phần mềm ko hoạt động, file ghi âm luôn là 0kb (ghi âm bình thường thì pm vẫn ghi tốt). e chỉnh cả registry để ra menu record khi đang thực hiện cuộc gọi. trong menu thì đúng là có mục record nhưng cũng ko ghi dc jì. e nghi là nó từ rom hoặc registry nên mới vậy. vì trước e dùng shiprom thì hình như có xài dc cái vito để ghi cuộc gọi. e muốn hỏi xem có bác nào gặp phải trường hợp này hay biết cách chỉnh sửa thì help e với. thankx!

rosario6591

cai rom nay sao chu "H" or"3G" dau het roi bac. sao up rom xong no mat luon ket noi 3G, chi hien len chu "e"(gprs)??? co the cho chau bo go tieng trung dc ko?. chau on bang dt . sr moi nguoi nhe