• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHOTON WM6.5 V10 (COM3): Core 23152 (FINAL)

nhu1789

mình còn bản này, nhưng hiện tại nò lại đang ở chỗ ông anh mình, chắc phải nửa tháng nữa mới lấy lại được. các bạn gắng chờ nha. hiện giờ mình cũng đang phải dùng tạm bản Vodafone_UK_1.41.161.1_Radio_0.63.05.41( hôm trước ngu quá up lai rom gốc, tải lai V10 thhi link chết,hix)

Tại sao mình up room gần đc 100% thì báo lỗi không uo lại đc vậy bạn ơi?
Nếu bạn úp rom Ship thì bạn đưa máy về Bootloader rồi úp lại, còn nếu úp rom cook qua SSPL thì bạn phải úp lại bản rom Ship thông qua Bootloader để cứu máy...

MrLeez

Cho phép mình góp ý về ROM này. Máy mình cũng mới mua cũng k biết đang dùng ROM gì, nay thấy đúng thông số thế này thì chắc chuẩn rồi. Mà cũng vì mới mua máy + dùng WM nên không rõ những lỗi này có phải là do ROM không, mọi người cho ý kiến nhé.

- Màn hình sau khi unlock trống trơn (dùng sense hay windows default đều bị thế)
- Load Opera Mini (cài thêm vào) khi k load đc hết thì bị treo, phím nguồn vẫn bật tắt được màn hình nhưng 5 phím trên màn hình chạm vào chỉ sáng, rung chứ không tác động gì được :(
- Không nhận 3G của Viettel, cái này vừa mới thử sáng nay (không biết là không nhận 3G hay chỉ 3G của Viettel mới bị lỗi thế).

Cho phép mình góp ý về ROM này. Máy mình cũng mới mua cũng k biết đang dùng ROM gì, nay thấy đúng thông số thế này thì chắc chuẩn rồi. Mà cũng vì mới mua máy + dùng WM nên không rõ những lỗi này có phải là do ROM không, mọi người cho ý kiến nhé.

- Màn hình sau khi unlock trống trơn (dùng sense hay windows default đều bị thế)
- Load Opera Mini (cài thêm vào) khi k load đc hết thì bị treo, phím nguồn vẫn bật tắt được màn hình nhưng 5 phím trên màn hình chạm vào chỉ sáng, rung chứ không tác động gì được :(
- Không nhận 3G của Viettel, cái này vừa mới thử sáng nay (không biết là không nhận 3G hay chỉ 3G của Viettel mới bị lỗi thế).
Có thể bản rom bạn đang dùng bị lỗi, bạn thử vào Start/Settings/System/ClearStorage, nhập mã 1234, nhấn Ok để tiến hành HardReset lại máy (chú ý khi HardReset máy sẽ bị mất hết dữ liệu như danh bạ, ghi chú và các PM cài thêm). Nếu HardReset mà không hết lỗi thì bạn dùng SSPL để úp bản rom khác.

MrLeez

Mình nghĩ up lại về ROM SHIP dùng 1 thời gian cho quen đã :D Sau này tìm hiểu vọc vạch sau. Mà liệu có nguyên nhân nào từ phần cứng không nhỉ?

Mình nghĩ up lại về ROM SHIP dùng 1 thời gian cho quen đã :D Sau này tìm hiểu vọc vạch sau. Mà liệu có nguyên nhân nào từ phần cứng không nhỉ?
Bạn úp Ship rom mà không hết lỗi thì do phần cứng của bạn thôi.

MrLeez

Bạn úp Ship rom mà không hết lỗi thì do phần cứng của bạn thôi.
Bác cho em hỏi nếu up lại Ship rom thì chọn bản nào phù hợp? Em mới dùng em này nên chưa tìm hiểu được nhiều

IMEI: 35721503048297301
S/N: HT044PZ06751
Rom hiện đang dùng là bản cook trên này khác mối Protocol (có phải protocol mỗi máy 1 mã không bác?)

Bác cho em hỏi nếu up lại Ship rom thì chọn bản nào phù hợp? Em mới dùng em này nên chưa tìm hiểu được nhiều
Bạn dùng SSPL để úp thì Ship Rom nào cũng úp được cả... Bạn nên úp các bản Ship Rom của khu vực Châu Âu sẽ tốt hơn và ít các ứng dụng thừa đi kèm như bản Châu Á.

yanlin

HIc! Mình Up Room xong bây h mình ko change theme dc!! :( !! ko hẳn là k dc, mà là cái hình nền nó ko change theo hình của theme, vô màn hình menu thì nó lại hiện hình nền màu xanh da trời!! làm sao để khắc phục vậy :-s

Chỉnh sửa cuối:
HIc! Mình Up Room xong bây h mình ko change theme dc!! :( !! ko hẳn là k dc, mà là cái hình nền nó ko change theo hình của theme, vô màn hình menu thì nó lại hiện hình nền màu xanh da trời!! làm sao để khắc phục vậy :-s
Hình nền của Sense không đồng bộ với hình nền của menu đâu bạn nhé. Muốn đồng bộ thì 2 hình đó phải là một hình duy nhất.