• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHƯƠNG PHÁP HẠ ROM CỦA DESIREHD XUỐNG ROM 1.32.405 (TỔNG HỢP)

venusian

Moderator
Vậy có nghĩa là từ bước 1 -4 là chỉ cần đưa máy vào hboot thôi đúng ko ah. Ko cần làm theo cái sơ đồ trong hình đúng ko ah? Ah vậy còn bước này Bước 11: Tải file Unlock_code.bin đính kèm ở Email gửi về chép vào C:\Android
E ko biết làm sao để nó gửi mail về vậy ah?

Bạn cứ làm theo hướng dẫn đi. Lúc nào tới bước đấy bạn sẽ biết làm sao nó gửi về cho bạn.

tettit

Member
Final,....

mình đã thành công , chia sẻ với bạn khoitnh nhé:
Bc 1 Unlock bootloader theo hướng dẫn này http://www.pdaviet.net/showthread.p...t-recovery-up-rom-cook-cho-desire-hd-voi-s-on
làm đầy đủ đến tận bước Relock
aahk hình như lên 2.3.5 là ko sử dụng dc thì phải
Bc 2 làm theo hướng dẫn của S-Off Oneclick hoặc tool aahk là Okie
tham khao ca o day http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1787424
aahk hình như lên ota 2.3.5 là ko sử dụng dc thì phải

vip_47

Cập nhật Hạ Rom từ 3.13 (Sense 3.0) xuống Rom 1.32

- Tiếp tục nhập lệnh:
adb shell
cd /data/local/tmp
./misc_version -s 1.00.000.0
./flashgc
./tacoroot --undo

các pro cho mình hỏi xíu, tới đoạn này náo báo ko tìm thấy file đã backup thì phải làm sao ah??? mình làm đi làm lại, mà tới bước này nó vẫn báo ko tìm thấy file backup nên vào bootloander no load ko đc, toàn bị lỗi ko. mình đã down thử lại mấy bản cũng ko đc. mong các pro hướng dẫn giúp mình với ah. mình xin chân thành cảm ơn rất nhiều ah

venusian

Moderator
các pro cho mình hỏi xíu, tới đoạn này náo báo ko tìm thấy file đã backup thì phải làm sao ah??? mình làm đi làm lại, mà tới bước này nó vẫn báo ko tìm thấy file backup nên vào bootloander no load ko đc, toàn bị lỗi ko. mình đã down thử lại mấy bản cũng ko đc. mong các pro hướng dẫn giúp mình với ah. mình xin chân thành cảm ơn rất nhiều ah

Bạn chú ý. Nếu bạn hạ rom mà máy bạn đã Unlock Bootloader thì cần phải Relock lại nhé.
Các bước nhạp lệnh bạn nên sử dụng cách Copy và Pate để chính xác hơn.

coolpixs4

Các cách downgrade cũ giờ ko làm được với các máy Asia dùng OTA update mà đã lên 2.3.5 ver 3.17.1010.1 với bootloader Ver 2.00.0030 đâu nhé đừng cố làm mà chỉ tổ hại cái nút Power+Vol (-)

giờ muốn up ROM cook còn duy nhất cách là Unlock bootloader theo cách của htcdev.com thôi , rồi Root và up Recovery 5.x
sau đó up ROM cook
có nghĩa là ko thể S-Off và SimUnlock đc

Máy của mình Bootloaer ver 2.00.0030 tìm mọi cách theo hướng dẫn ở rất nhiều các forum mà chưa thể nào Downgrade về 1.32 được. Cuối cùng đành phải dùng hạ sách là Unlock Boot = htcdev.com

Đành phải chờ các cao thủ bên XDA tìm cách mới đối với các máy Asia dùng OTA update mà đã lên 2.3.5 ver 3.17.1010.1 với bootloader Ver 2.00.0030 vậy
Bác nào mà làm thành công thì chia sẻ cách làm lên đây (đặc biệt máy DHD từ Korea và Hongkong)

Chỉnh sửa cuối:

htdu87

Đúng như bạn nói. Giờ tôi Unlock Boot = htcdev.com vẫn up rom cook ngon lành

dung1412

anh ơi cứu con HTC của em với
em đang hạ rom cho nó
tới cái bước
adb shell
/data/local/tmp/tacoroot --root
thì nó khởi động vào tới đoạn hiện dòng HTC thì nó cứ khởi động lại liên tù tì mà ko vào bên trong được giờ làm sao đây ạ :((

dung1412

Lỗi khởi động khi hạ rom

em làm theo bài này http://www.pdaviet.net/showthread.p...ong-rom-132405-tong-hop&p=2228628#post2228628
tới cái bước:
adb shell
/data/local/tmp/tacoroot --root
thì nó khởi động lại xong tới dòng HTC ... rồi đứng im 1 lúc rồi khởi động lại cứ thế ko vào trong được. Sau 1 hồi khổ sợ vật vả tưởng nghỉ em nó đã lên đường thì vào bootloader chạy reser factory thì trở lại bình thường (phù muốn khóc luôn đó :(( ) giờ không biết có nên thử lại không nó bị lổi hay mình làm sai gì ko nhỉ? hic hạ rom còn chưa xong nói chi root rút khổ vãi
Xin các bro chỉ giúp em

dung1412

yahoo hạ màn thành công rồi sau một hồi suy nghỉ có chết cũng làm cho hết và bất đầu kiên nhẩn làm lại từ đầu thật chậm rãi em bị lỗi như thế em biết tại sao rồi làm quá nhanh máy mới vừa khởi động vào là bụp 1 phát khởi động tiếp nên nó bị lỗi như thế phải chờ nó load xong hệ thống sim này nọ rồi mới thả lệnh tiếp.. Thank chủ thớt nhiều nhiều lắm lắm

aphodit

Bác Quang cho hỏi là tại sao khi em đánh những dòng lệnh thì nó báo "No such file...." ? lỗi này là sao . Hay là tạo gold card sai . Thanks

venusian

Moderator
Bác Quang cho hỏi là tại sao khi em đánh những dòng lệnh thì nó báo "No such file...." ? lỗi này là sao . Hay là tạo gold card sai . Thanks

Xem lại file tải về. Xem lại các bước nhập lệnh xem có sai ở chỗ nào không.

t1985

~X(~X(~X( xin mấy bạn giúp : DHD của mình hạ rom xuống 1.32.. để root thi nó báo lổi :
Main Version is older
update fail !

chi tiết em nó đây :
ACE PUT SHIP S-ON RL
HBOOT-2.00.0027
MI CROP-0438
RADIO-26.14.04.28_M
eMMC-boot
sep 7 2011,19:06:24
Mình củng từng biết root va up rom cook was nhiều lần rùi , hok hiểu tại sao lần này pó tay
bạn nào biết xin chỉ cụ thể dùm nha
ship-on là mình tự đưa về lun đó ! thank
*** đả thành công ***
kakkaka mình tự cuứ lấy mình luôn rùi , thức đến 1h sáng luôn nhưng ko biết lí do gì mà up ko đc , chọn cách reset máy ,rùi làm các bước hạ rom xuống 1.32 theo truyền thống thì :)):)):))OK OK OK :)):)):)):))rùi
bạn nào lổi khi hạ rom xuống như mình ở trên thì cứ yên tâm mà làm giống mình nha ! đây củng là bài học xương máu đó ! hehehehe

Chỉnh sửa cuối:

ohbilo

mình làm các bước như bác Quang hướng dẫn, nhưng k bik sao khi gõ xong cách lệnh trong cmd thì cmd của mình nó ra vầy nè

máy mình software number là 2.37.832.6
có điều máy mình đã S-OFF rùi

thông số HBOOT đây

HBOOT của mình đây

ACE PVT SHIP S-OFF
HBOOT-0.85.0007
MICROP-0438
RADIO-26.03.02.08_M
eMMC-boot
Oct 11 2010,12:47:02

HBOOT

K có chữ

***LOCKED (OOW)*** hay ***UNLOCKED*** TRÊN ĐẦU

bác nào chỉ giáo với

mấy cái chữ trong cmd nhỏ quá khó đọc, các bác mở thành tab mới rùi zoom lên xem hộ nhé
thanks

hacbaoklhh

bác cho e hỏi mục đích của bác là gì?
Nếu Root và up ROM Cook thì OK rồi đó. Máy bác đã S-OFF nên có thể up rom Cook có sẵn Root

ohbilo

bác cho e hỏi mục đích của bác là gì?
Nếu Root và up ROM Cook thì OK rồi đó. Máy bác đã S-OFF nên có thể up rom Cook có sẵn Root

Mình muốn xài android tàn quyền hơn, up rom, backup và restore, up radio, xóa tất cả các app mình k xài cho nhẹ rom, xài dc nhìu app hơn k bị giới hạn root

Mình muốn xài cái máy theo ý mình chứ k fải mình theo cái máy

Nên mình cần root và cài recovery touch, nếu xong 2 vấn đề trên mình k thắc mắc j hơn nữa hihi

Tiếc cái là tới h vẫn chưa giải quyết dc vấn đề nào cả hic hic

quan061082

Cần bác giúp gấp.

Bác PhamQuang cho em hỏi tý! Máy em lúc đầu chả để ý là rom bao nhiêu, nhưng em đã vào htcdev và unlock bootloader và root rồi, hiện giờ đang uprom cook 2.3.6. Bây giờ muốn hạ rom thì làm thế nào hoặc có cách nào s-off luôn để up rom ship không? Em up rom ship chả rom nào chịu chạy cả dù đã kiếm rất nhiều bản về chạy. Mong tin bác gấp, cảm ơn bác!

venusian

Moderator
mình làm các bước như bác Quang hướng dẫn, nhưng k bik sao khi gõ xong cách lệnh trong cmd thì cmd của mình nó ra vầy nè

máy mình software number là 2.37.832.6
có điều máy mình đã S-OFF rùi

thông số HBOOT đây

HBOOT của mình đây

ACE PVT SHIP S-OFF
HBOOT-0.85.0007
MICROP-0438
RADIO-26.03.02.08_M
eMMC-boot
Oct 11 2010,12:47:02

HBOOT

K có chữ

***LOCKED (OOW)*** hay ***UNLOCKED*** TRÊN ĐẦU

bác nào chỉ giáo với

mấy cái chữ trong cmd nhỏ quá khó đọc, các bác mở thành tab mới rùi zoom lên xem hộ nhé
thanks

Có 2 phương án cho bạn chọn.
1/ Updata lên 3.13 sau đó unlock bootloader và cài Recovery rồi Root. Vì máy bạn đã so S-OFF rồi nên bạn đã lắm toàn quyền máy rồi nhé.
2/ Hạ xuống 1.32 sau đó Root và cài Recovery. Vì máy bạn có S-OFF rồi nên bạn chỉ cần tải Rom Ship về chuyển sang định dạng .zip chép rom Ship đa chuyển đấy copy vào thẻ nhớ sau đó đưa máy vào Hboot nó sẽ Updata cho bạn. Không cần phaoir gõ lệnh gì hết.
Bạn muốn updata lên 3.13 cũng vậy, Tải một ban Rom Ship dạng. exe rồi chuyển thành dạng .zip chép vào thẻ nhớ và đưa máy vào Hboot up thôi.
Chú ý xạc pin đầy rồi mới làm cho chắc

ohbilo

Có 2 phương án cho bạn chọn.
1/ Updata lên 3.13 sau đó unlock bootloader và cài Recovery rồi Root. Vì máy bạn đã so S-OFF rồi nên bạn đã lắm toàn quyền máy rồi nhé.
2/ Hạ xuống 1.32 sau đó Root và cài Recovery. Vì máy bạn có S-OFF rồi nên bạn chỉ cần tải Rom Ship về chuyển sang định dạng .zip chép rom Ship đa chuyển đấy copy vào thẻ nhớ sau đó đưa máy vào Hboot nó sẽ Updata cho bạn. Không cần phaoir gõ lệnh gì hết.
Bạn muốn updata lên 3.13 cũng vậy, Tải một ban Rom Ship dạng. exe rồi chuyển thành dạng .zip chép vào thẻ nhớ và đưa máy vào Hboot up thôi.
Chú ý xạc pin đầy rồi mới làm cho chắc

mò mãi cuối cùng tối hum wa cũng thành công
máy mình đã S-OFF nên k cần vào cmd.exe gõ lệnh j hết mà mình k bik, hèn chi thấy lạ
mình chỉ cần chép rom ship 1.32 vào thẻ sau đó đưa máy vào HBOOT tự động nó load, xong mình root rùi cài recovery = app rom manager, sau đó chuyển sang 4EXT recovery touch
tiếp tục up bản rom RCmix3D v4, bi h máy đã ngon lành, wifi tốt, pin tốt, mượt hơn, thao tác nhanh hơn

thanks các mod đã có những bài viết rất chi tiết và dễ thực hiện