• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHƯƠNG PHÁP HẠ ROM CỦA DESIREHD XUỐNG ROM 1.32.405 (TỔNG HỢP)

mti999

không biết cách up về rom gốc

Mấy bác ơi con HTC DHD của em mới mua nó ở rom nàyhttp://symbianvn.net/showthread.php?t=26027,bây giờ em muồn trở về rom gốc thì phải làm sao

hacbaoklhh

ngaybatnet

máy của mình thông số thế này:
***UNLOCKER***
ACE PUT SHIP S-ON RL
HBOOT 2.00.0030
MICROP-0438
RADIO-26.16.04.09_M
eMMC-boot

fastboot
recovery
factory reset
simlock
image crc

ngày trước mình đã làm hướng dẫn root máy để up rom 6.5 ota...nhưng kết quả bị treo ở màn hình HTC...đành đem ra cửa hàng...nó cài lại bản rom ics 4.04...
sau đó mình về nhà, thử root lại máy, thì làm mọi cách hướng dẫn đều không được, và giờ nó hay bị lỗi linh tinh, vào recovery để backup thấy cũng báo fail..
mình vào recovery thì giờ nó báo thế này :
clockworkmod recovery v3.2.0.0
E:cant mount/cache/recovery/command
E:cant mount/cache/recovery/Log
E:cant mount/cache/recovery/last log
giờ mình muốn root máy và S-off để có thể cài rom hay ứng dụng thoải mái, thì mình làm theo cách của bác quang này có được không, hay mình phải làm thế nào....mình không rành lắm.
có bác nào ở HCM, giỏi về điều này có thể giúp mình được không, mình đến để học hỏi và hậu tạ........

hacbaoklhh

Máy bác đã cài ROM 4.0.4 thì là ROM Cook và đã đc Root rồi nhé.
Còn bạn muốn up lại ROM Ship thì phải Relock lại.
Hiện tại thì bạn vẫn có thể tùy ý cài các ROM Cook

mti999

Bạn vào HBOOT xem như nào:
Nếu máy bạn chưa UNLOCK BOOTLOADER thì bạn up lại ROM gốc
Còn nếu đã UNLOCK thì phải Relock lại. Relock thì bạn tham khảo tại đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...t-recovery-up-rom-cook-cho-desire-hd-voi-s-on

Nói chung là mình đang tìm hiểu nên cũng chưa biết là máy mình unlock bootloader chưa,nên xin Ae giúp đỡ để mình về được rom gốc nha,mình thấy trong phần hboot của máy mình ko để là locked mà nó để là Akk

Chỉnh sửa cuối:

ngaybatnet

Máy bác đã cài ROM 4.0.4 thì là ROM Cook và đã đc Root rồi nhé.
Còn bạn muốn up lại ROM Ship thì phải Relock lại.
Hiện tại thì bạn vẫn có thể tùy ý cài các ROM Cook

bạn ơi, nhưng mình cài bản Sabsa Prime v6.5 http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1839004, này thì mà hình chỉ hiện màu trắng và bị treo chỗ HTC,,,,treo mãi vậy, vậy có cách nào khắc phục không, bây giờ một số phần mềm cần root máy mới cài được, mình cài vào toàn báo lỗi :( bạn cho mình xin sdt được không, để mình gọi điện tham khảo....

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
Nói chung là mình đang tìm hiểu nên cũng chưa biết là máy mình unlock bootloader chưa,nên xin Ae giúp đỡ để mình về được rom gốc nha,mình thấy trong phần hboot của máy mình ko để là locked mà nó để là Akk

Có dòng đấy akk. Xem có phải bên dưới dòng đấy trong Hbootcủa bạn có phải là S-OFF ko nhé. Nếu là S-Off rồi thì bbạn chỉ cần tải một bản Rom Ship về. Cài đặt drive cho máy tính và up bản Rom Ship đo thôi.

bạn ơi, nhưng mình cài bản Sabsa Prime v6.5 http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1839004, này thì mà hình chỉ hiện màu trắng và bị treo chỗ HTC,,,,treo mãi vậy, vậy có cách nào khắc phục không, bây giờ một số phần mềm cần root máy mới cài được, mình cài vào toàn báo lỗi :( bạn cho mình xin sdt được không, để mình gọi điện tham khảo....

Xem lại máy bạn là S-ON Hay S-OFF đấy.
S-ON thì cân phải flash file boot.img thì máy mới Boot đc.
Nếu là S-OFF thì bạn đã Full Wipe truớc khi up Rom chưa.

hacbaoklhh

Có gì bạn pm nick Skype: phamducviet_1989.
Mình biết gì thì mình sẽ nhiệt tình giúp đỡ :D

mti999

Các bác giúp em phân biệt cũng như cách nhận biết máy HTC Desire HD châu âu và châu á nha,em đang mới xài đang tìm hiễu

Các bác giúp em phân biệt cũng như cách nhận biết máy HTC Desire HD châu âu và châu á nha,em đang mới xài đang tìm hiễu
Không khác gì nhau ngoài rom Ship. Để biết máy bạn là Châu Âu (EUROPE) hay Châu Á (ASIA) thì bạn dựa trên thông số CID của máy. Ngoài ra khi máy được phân phối bởi các nhà mạng nước ngoài thì sẽ có thêm logo nhà mạng đó ở nắp pin nhé.

mti999

Không khác gì nhau ngoài rom Ship. Để biết máy bạn là Châu Âu (EUROPE) hay Châu Á (ASIA) thì bạn dựa trên thông số CID của máy. Ngoài ra khi máy được phân phối bởi các nhà mạng nước ngoài thì sẽ có thêm logo nhà mạng đó ở nắp pin nhé.

Máy mình ko thấy logo nhà mạng,còn thông số CID thì mình không biết xem ở đâu mình còn tù mù quá

coolpixs4

Để biết thông số CID thì bạn tham khảo tại topic này nhé.

Máy mình như thế này thì làm thế nào để có SuperCID ?
HT17NTHA0109 /
KT___901

...
máy đã rooted và cài ROM ARHD6.3.3 tuy nhiên vẫn là S-On vì unlock bootloader = phương pháp sử dụng unlockcode.bin từ htcdev.com

trước đã thử mấy cách downgrade mà ko thành công.

Any comments ?

Máy mình như thế này thì làm thế nào để có SuperCID ?
HT17NTHA0109 /
KT___901

máy đã rooted và cài ROM ARHD6.3.3 tuy nhiên vẫn là S-On vì unlock bootloader = phương pháp sử dụng unlockcode.bin từ htcdev.com

trước đã thử mấy cách downgrade mà ko thành công.
Nếu máy bạn không S-OFF được thì không thể tạo SuperCID được đâu nhé.