• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHƯƠNG PHÁP HẠ ROM CỦA DESIREHD XUỐNG ROM 1.32.405 (TỔNG HỢP)

tuancan

loằng quàng giờ hạ được rồi bác ạ ^^

cũng run run he he vì thấy đứng ở màn hình HTC mãi
thanks bác

mình hạ cũng thành công nhưng bị lỗi khởi động: chờ màn hình đen thui khoảng 10 phút, lên màn hình trắng có chữ HTC và rung kéo dài khoảng 5 phút sau đó mới khởi động bình thường. không biết tại sao nữa, bị 2 cái rồi chán như con gián

venusian

Moderator
mình hạ cũng thành công nhưng bị lỗi khởi động: chờ màn hình đen thui khoảng 10 phút, lên màn hình trắng có chữ HTC và rung kéo dài khoảng 5 phút sau đó mới khởi động bình thường. không biết tại sao nữa, bị 2 cái rồi chán như con gián

Máy vẫn khởi động bình thường hả bạn. Vẫn chạy bình thường đúng ko. Hay bị treo khởi động.

hay mod còn thức à, cảm ơn rất nhiều, giúp mình vụ này với, đây là em thứ 2 rồi, sắp nghèo rồi
sau khởi động như vậy thì sử dụng bình thường, rất ổn định nhưng không thể làm gì hơn. úp rom không được (cả 2 cách), vào hboot được (cũng rất lâu như vậy) nhưng không sử dụng được các phím và kết nối usb không nhận được
cả 2 em DHD đều bị vậy (hoàn toàn mua mới), và đã tiễn một em lên đường cho một anh không thích úp rom và chấp nhận lỗi khởi động này

bổ sung thêm một em mua secondhand để dễ sử dụng nhưng lại không kết nối usb được, úp rom ship qua thẻ được và đã lên 3.13 rồi đem tặng vợ chơi cho vui rồi
trong một tháng mình đã tiêu diệt được 3 em DHD, và hết tiền thưởng tết rồi nên chán quá.
trước tết tưởng vui, trong tết thấy buồn và sau tết buồn chán

venusian

Moderator
bổ sung thêm một em mua secondhand để dễ sử dụng nhưng lại không kết nối usb được, úp rom ship qua thẻ được và đã lên 3.13 rồi đem tặng vợ chơi cho vui rồi
trong một tháng mình đã tiêu diệt được 3 em DHD, và hết tiền thưởng tết rồi nên chán quá.
trước tết tưởng vui, trong tết thấy buồn và sau tết buồn chán

Mình nghĩ không có sự trùng hợp vậy đâu. Sao lại cả 3 con đều không kết nối đc USB. Có gì đó ở đây rồi.
Lúc bạn mua bạn không kiểm tra à. Khuyên bạn lần sau nên kiểm tra kĩ rồi hạy mua.
Mình tưởng máy bạn không Boot đc. Boot thì vui rồi. Bạn thử up lại bản Rom bạn hạ xuống 1 lần nữa xem có hơn đc gì không. Không thì bạn nên mang ra chỗ nào uy tín đó bản họ kiểm tra lại.

damdamcogtu

hix.. mình mới xài android vài ngày, mò mẫm mãi mà chẳng downgrade đc e nó.
Android version 2.3.5
HTC sense version 3.0
software number 3.12.405.1
Kernel version 2.6.35...
Build number 3.12.405.1
Máy mình downgrade theo cách trên có dc ko? làm hoài chẳng được... hic :(

DHD sau hạ rom bị lỗi khởi động

tình hình là em bị 2 trường hợp hạ rom (máy mới hoàn toàn) sau đó khởi động rất lâu.
mô tả cụ thể: bấm power màn hình đen thui trong 10 phút, lên màn hình trắng có chữ HTC và rung kéo dài khoảng 5 phút sau đó mới khởi động bình thường.
sau khi khởi động máy chạy rất ổn định, không chút lỗi lầm gì (trừ vấn đề khởi động)
hiện tại đã root được và cài rom cook vẫn bị như vậy, không cài đuợc rom ship do vào hboot được nhưng không hoạt động (không sử dụng được phím)
mong các cao thủ chỉ giáo, hy sinh 2 em rồi (bị tương tự) và đã sạch thưởng tết rồi không thể đổi máy mới được vì rất thích DHD (ngon bổ rẻ và đẹp)

venusian

Moderator
hix.. mình mới xài android vài ngày, mò mẫm mãi mà chẳng downgrade đc e nó.
Android version 2.3.5
HTC sense version 3.0
software number 3.12.405.1
Kernel version 2.6.35...
Build number 3.12.405.1
Máy mình downgrade theo cách trên có dc ko? làm hoài chẳng được... hic :(

Làm đc. Mọi người vẫn hạ đó bạn. Làm chưa đc là chưa đúng. Bạn nên làm lại.

kiemsithien47

[DHD] Em cần giúp downgrade

thông tin con DHD :

Android version : 2.3.3
sense ver: 2.1

baseband: 12.54.60.25U_26.09.04.11_M2

Build ver: 2.50.178.4 CL91002

Software num: 2.50.178.4

em có theo hướng dẫn downgrade, nhưng sau khi tạo goldcard, bỏ PD98IMG.zip vào rồi chuyển qua chế độ charge only thì nó hiện lên sd card damage rồi gõ code vào cmd thì nó hiện ra error opening back up file.... rồi vào hboot thì ko load được file zip.
vậy em nên làm sao đây các bác. cũng lên xda coi thớt downgrade cũng ko đc nữa

nguyenlam1512

cho mình hỏi mình đã làm hoàn thành theo cách của bro,mà sao up rom 1.32 hoài không được vậy

tuancan

goldcard bạn chưa tạo được thành công rồi
bạn tạo lại nhé hoặc không được thì đổi thẻ khác nhé

mình cũng mới chuyển qua DHD cũng tạo gorlcard mãi mới được

mautrung09

ai có thể chi mình cách hạ cái dhd của mình room 2.3.3 được không vậy,tớ ở nguyễn sơn,tân phú.nếu trả lời trên diễn đàn được thì giúp mình,không thì cho mình yahoo và số điện thoại để giúp mình với nha

thanhk44

Em làm mãi cũng không được Bác ạ. Cũng toàn ra chữ " s "
Đây là hình ảnh chi tiết đây ạ:

Thông số của máy Em đây ạ.
Android version: 2.3.5
HTC Sense version: 3.0
Software number: 3.13.707.4
Mong các Bác chỉ giúp. Thanks all.

Chỉnh sửa cuối: