• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHƯƠNG PHÁP HẠ ROM CỦA DESIREHD XUỐNG ROM 1.32.405 (TỔNG HỢP)

venusian

Moderator
Chết em rồi các bác ơi, sau khi hạ thành công room, máy em bị vấn đề sau:
- Thứ nhất là khi em vào biểu tưởng market trên em DHD thì nó bắt em phải add a google Account, em điền đúng email và pass để sign in nhưng nó toàn báo lỗi can't establish a reliable data connection to the server. Hix , không biết máy em bị làm sao thế các bác trong khi em vào internet với em HTC vẫn bình thường. Các bác giúp em nhé

Có thể là lỗi Market rồi. Bạn thử Up lên bản Market mới hơn.
Qua đây để down bản Market mới nhất: http://www.pdaviet.net/showthread.p...ứng-dụng-phiên-bản-mới-(UPDATE-v3.3.12)/page2

anhtuantq

bác Quang ơi cứu em với bác ơi, em cảm ơn bác trước. huhuhu em làm theo tất cả chỉ dẫn mà nó toàn ra dấu $ thôi. nản quá bác ơi. bác cứu em với em ko thể hạ rom dc.

venusian

Moderator
bác Quang ơi cứu em với bác ơi, em cảm ơn bác trước. huhuhu em làm theo tất cả chỉ dẫn mà nó toàn ra dấu $ thôi. nản quá bác ơi. bác cứu em với em ko thể hạ rom dc.

Trên PC gỡ bỏ sạch sẽ Drive đi tiến hành cài lại driver. Điện thoại thì bạn vào Hboot chọn Factory Reset và tiến hành làm lại từ đầu bạn nhé.

venusian

Moderator
toàn ra dấu $ thôi ah. hịc mãi 2 hôm rồi mà vẫn ko đc

Bạn thử coppy file .bat vào chạy chưa.
chạy file bat rồi mà nó vẫn ko đc ra dấu # thì bạn thử cứ tiếp tục đi. Gõ tiếp luôn dòng lệnh tiếp theo đi.

chienthancuibap

Cho cháu hỏi tí! Chú ơi thế tạo Gold Card thành công thì thẻ nó sẽ như thế nào! Làm sao để nhận biết đc thẻ đã Gold Card thành công! Nếu có ảnh thì càng tốt ạ! Cám ơn chú nhiều

venusian

Moderator
Cho cháu hỏi tí! Chú ơi thế tạo Gold Card thành công thì thẻ nó sẽ như thế nào! Làm sao để nhận biết đc thẻ đã Gold Card thành công! Nếu có ảnh thì càng tốt ạ! Cám ơn chú nhiều

Thẻ nó vẫn như bình thường bạn ạ. Không có gì thay đổi. Nếu tạo đc GoldCard thành công thì khi bạn hạ Rom xuống sẽ ko bị lỗi. còn chưa đc thì ko hạ đc :D

nicholas_1404

Xin hỏi cách khắc phục lỗi khi downgrade

Khi mình up rom để downgrade thì bị lỗi này ai biết xin chỉ cách khắc phục.cám ơn mọi người.
Main version is older!
update fail

damvancuonghp

Mình có con DHD nhật cường, mới update OTA lên 2.3.5 ( rom ship), giờ mình muốn hạ rom để root máy, thông số như sau:

-Thông số Bootloader:

ACE PVT SHIP S-OFF RL
HBOOT-2.00.0027
MICROP-0438
RADIO-26.14.04.28_M
Emmc-boot

-Thông số phần mềm

Androi vertion 2.3.5
Software number 3.13.707.4

Nhờ anh em xem giúp máy mình đã S-off radio chưa và hiện tại có hạ được rom để root máy không?
Cám ơn anh em đã giúp đỡ

sheva2202

Mình có con DHD nhật cường, mới update OTA lên 2.3.5 ( rom ship), giờ mình muốn hạ rom để root máy, thông số như sau:

-Thông số Bootloader:

ACE PVT SHIP S-OFF RL
HBOOT-2.00.0027
MICROP-0438
RADIO-26.14.04.28_M
Emmc-boot

-Thông số phần mềm

Androi vertion 2.3.5
Software number 3.13.707.4

Nhờ anh em xem giúp máy mình đã S-off radio chưa và hiện tại có hạ được rom để root máy không?
Cám ơn anh em đã giúp đỡ
máy bạn đã s-off rồi bạn nhé

Mountain8x

Bác Quang cho cháu hỏi là cách này có áp dụng được với ROM 2.3.5 Build 3.13 không ạ?

venusian

Moderator
cứ tới dòng cuối là ra dấu $ không ra # lá sao

Làm lại từ đầu thôi bạn ạ.
Chú ý mấy cái dòng lệnh kia dùng cách Copy và Paste sẽ chính xác và đơn giản hơn cách gõ từng lệnh một.

hạ rom thành công nhưng máy khởi động lại rất lâu (khi tháo pin ra), trước khi khởi động được máy hiện màn hình HTC và rung kéo dài khoảng 3 phút.

venusian

Moderator
hạ rom thành công nhưng máy khởi động lại rất lâu (khi tháo pin ra), trước khi khởi động được máy hiện màn hình HTC và rung kéo dài khoảng 3 phút.

Muốn nhanh thì bật chế độ Fast Boot lên