• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHƯƠNG PHÁP HẠ ROM CỦA DESIREHD XUỐNG ROM 1.32.405 (TỔNG HỢP)

diemhen_mobile

có cách nào khác nữa không anh quang. máy của bạn em buil 2.50.xx, S-on. em đã tạo gold card ok. em biết ok vì em tạo gold card theo mmc0 thì update báo cid fail, sau khi tạo bằng cid mmc2 thì update file không báo cid fail nữa mà là dòng chữ đại ý nói bạn không thể quay về cái cũ hơn. vấn đề là em đã gõ rất nhiều lần, gõ miệt mài, sau này coppy pass cho lẹ cũng như thế, tạo file bat cũng vậy.
cụ thể em gõ dòng adb push misc_version /data/local/tmp, dòng này ok.
- dòng tiếp theo: adb push fre3vo /data/local/tmp thì báo là cannot start fre3vo, và các dòng sau cũng thế, vài cuối cùng là không thành công, báo dấu $ chứ không phải dấu #.
em biết sử dụng những lệnh này mục đích làm cho máy trong trạng thái temp root tạm thời để máy có thể chạy được file update để trở về 1.32. nhưng em làm hoài không thành công. làm nhiều ngày và thay nhiều máy tính khác nhau. có anh em nào làm thành công buil 2.50.xx với s-on trở về 1.32 ok xin chỉ giáo với. có hình ảnh hay kinh nghiệm gì chia sẽ với.

PhamQuang

Manager
có cách nào khác nữa không anh quang. máy của bạn em buil 2.50.xx, S-on. em đã tạo gold card ok. em biết ok vì em tạo gold card theo mmc0 thì update báo cid fail, sau khi tạo bằng cid mmc2 thì update file không báo cid fail nữa mà là dòng chữ đại ý nói bạn không thể quay về cái cũ hơn. vấn đề là em đã gõ rất nhiều lần, gõ miệt mài, sau này coppy pass cho lẹ cũng như thế, tạo file bat cũng vậy.
- dòng tiếp theo: adb push fre3vo /data/local/tmp thì báo là cannot start fre3vo, và các dòng sau cũng thế, vài cuối cùng là không thành công, báo dấu $ chứ không phải dấu #.
em biết sử dụng những lệnh này mục đích làm cho máy trong trạng thái temp root tạm thời để máy có thể chạy được file update để trở về 1.32. nhưng em làm hoài không thành công. làm nhiều ngày và thay nhiều máy tính khác nhau. có anh em nào làm thành công buil 2.50.xx với s-on trở về 1.32 ok xin chỉ giáo với. có hình ảnh hay kinh nghiệm gì chia sẽ với.

Hịện nay thì chả có cách nào khác ngoài cách "kiên trì và nhẫn nại" mà thôi.
Lưu ý lại: đây là bài hướng dẫn đã trải qua thực nghiệm bởi chính mình làm cho nên tính đúng đắn rất cao.

sheva2202

bạn xem ở trên vài bài là thấy thôi :) nhìu bạn cug bị như bạn và đã làm đc đấy :)

venusian

Moderator
@ diemhen_mobile
Bạn tháo thẻ nhớ ra. Vào hboot factory reset lại máy.
Pc bạn đổi qua một máy khác đi. Cài đặt lại drive cho máy.
Down bộ tools về, chép vào ổ C trên PC. Làm thêm cái file .bat chú Quang đưa lên cho chuẩn.

vuhongthao

Cám ơn venusian nhé vì bạn đã quan tâm. DHD của mình đã sync được với pc rồi mà. Mình đã tạo GC giống cách của bác Quang. nhưng cừ gõ lệnh lại bị báo " adb server is out of date . Killing... " . Bạn có thể hướng dẫn cho mình được không.

venusian

Moderator
Cám ơn venusian nhé vì bạn đã quan tâm. DHD của mình đã sync được với pc rồi mà. Mình đã tạo GC giống cách của bác Quang. nhưng cừ gõ lệnh lại bị báo " adb server is out of date . Killing... " . Bạn có thể hướng dẫn cho mình được không.

tất cả những gì mình có thể giúp bạn mình đều đã nói ở bài trên. Bạn nên tham khảo lại các bài viết trên.

hacdienthusinh

Máy mình thông số như sau:
android ver: 2.3.3.
HTC sense ver: 2.1
software num. 2.37.61.11
Build num. 2.37.61.11 cl68159 release keys
Máy mình lúc mua bị lock của hãng Orange UK. mình đã mua code và điền vào và đã gọi bình thường.
Mình đã làm đến bước up rom gốc cho máy chưa hack root. nhưng sau khi vào fastboot , check file img (chạy hết 2 lần thanh bar ở phía bên phải) thì báo lỗi CID Incorrect. Mình đã làm lại goldcard 4 lần trên 2 thẻ khác nhau nhưng đều như vậy.
Giờ có cách nào up rom ship lên 2.37.707 bằng file exe qua cáp usb rồi mới hạ ko ạ?
và còn 1 thắc mắc nữa, giờ nếu up rom ship mới thì có bị lock nữa ko ạ?
Bác nào chỉ giáo giúp.
THanks

venusian

Moderator
Máy mình thông số như sau:
android ver: 2.3.3.
HTC sense ver: 2.1
software num. 2.37.61.11
Build num. 2.37.61.11 cl68159 release keys
Máy mình lúc mua bị lock của hãng Orange UK. mình đã mua code và điền vào và đã gọi bình thường.
Mình đã làm đến bước up rom gốc cho máy chưa hack root. nhưng sau khi vào fastboot , check file img (chạy hết 2 lần thanh bar ở phía bên phải) thì báo lỗi CID Incorrect. Mình đã làm lại goldcard 4 lần trên 2 thẻ khác nhau nhưng đều như vậy.
Giờ có cách nào up rom ship lên 2.37.707 bằng file exe qua cáp usb rồi mới hạ ko ạ?
và còn 1 thắc mắc nữa, giờ nếu up rom ship mới thì có bị lock nữa ko ạ?
Bác nào chỉ giáo giúp.
THanks
Bạn tạo Gold Card theo cách nào mà ko đc.
Bạn tham khảo cách làm của mình ở đây chưa. minh làm một lần là đc. Bài 11 bạn nhé.
link: http://www.pdaviet.net/showthread.p...C-DÒNG-HTC-CHẠY-ANDROID&p=1834098#post1834098
Bản Rom Ship 2.37.707 là của khu vực Asia nên bạn phải tao đc GoldCard thì mới Up qua đc.
Rom không cùng khu vực thì ko Up qua cáp bằng cach chạy file Rom.exe đc đâu bạn ạ. (Nếu máy bạn có S-Off, Supper CID thì chạy đc)
Bạn đã có Code thì còn lo gì Lock hay ko Lock nữa. Nếu Lock thì bạn nhập lại code thôi.
Mình khuyên bạn nên tạo lại Goldcard và hạ xuống 1.32 để S-Off, Root, Recovery. Có S-Off bạn Up Rom sẽ đơn giản hon. :)

hacdienthusinh

thanks bạnd đã quan tâm. MÌnh đã làm cả chục lần, thay 3 thẻ, đổi 3 máy tính, theo 3 cách khác nhau vẫn ko được bạn ạ. Nếu bạn có thể giúp mình qua teamviewer ko?

venusian

Moderator
thanks bạnd đã quan tâm. MÌnh đã làm cả chục lần, thay 3 thẻ, đổi 3 máy tính, theo 3 cách khác nhau vẫn ko được bạn ạ. Nếu bạn có thể giúp mình qua teamviewer ko?

Không tạo đc Goldcard hả bạn.
Hi, mình ko dùng máy tính. Toàn dùng DHD để Post bài thôi. Máy tính chơi nhìu quá bị tịch thu rồi :p

huynhloi

chu thot oi ! seo HBOOT no bao NO IMAGE ! ko zay ! roi bao CID incorrect
minh da tao gc va danh dung theo huong dan ! no chay ok:((

venusian

Moderator
chu thot oi ! seo HBOOT no bao NO IMAGE ! ko zay ! roi bao CID incorrect
minh da tao gc va danh dung theo huong dan ! no chay ok:((

Báo CID là chưa tạo đúng Gold Card rồi bạn ạ. Bạn Fomat lại thẻ và tạo lại Gold Card nhé.
Gõ tiếng việt có dấu bạn nhé.

bamemapdich

Anh Pham Quang ơi, em mới tậu em DHD và không có nhiều kiến thức lắm. Anh cho em hỏi là: em muốn root máy nhưng qua tham khao một số trang web thì có những trường hợp khi root máy thì máy bị hư luôn và làm cục gạch để chặn giấy. Và em cũng biết là HTC chuẩn bị mở bootloader cho các máy của HTC, dậy em nên đợi hay nên thực hiện root máy bay giờ luôn ạ?
Nếu được, anh có thể cho em nick yahoo của anh, có gì anh tư vấn dùm em chút a!
Em cám ơn anh trước ạ!!!!

venusian

Moderator
Anh Pham Quang ơi, em mới tậu em DHD và không có nhiều kiến thức lắm. Anh cho em hỏi là: em muốn root máy nhưng qua tham khao một số trang web thì có những trường hợp khi root máy thì máy bị hư luôn và làm cục gạch để chặn giấy. Và em cũng biết là HTC chuẩn bị mở bootloader cho các máy của HTC, dậy em nên đợi hay nên thực hiện root máy bay giờ luôn ạ?
Nếu được, anh có thể cho em nick yahoo của anh, có gì anh tư vấn dùm em chút a!
Em cám ơn anh trước ạ!!!!

Tất cả những kiến thức về Desire HD đều đc Mod Ancola viết và hướng dẫn rất rõ ràng ở ngoài Box. Bạn nên ra ngoài tham khảo. Có gì ko rõ bạn có thể hỏi mọi người có thể giúp bạn.
Nếu như bạn chỉ Root máy và cài Recovery thì mình đảm bảo 100% không thể chết máy đc.
Chính xác là HTC đã và đang mở Bootloader cho một số máy HTC rồi. Nhưng mà ko biết tới bao giờ mới tới lượt DHD :p. Mà HTC mở khoá Bootloader cũng chỉ mở khoá một phần chứ không mở hết.
Mình nghĩ bạn ko nên đợi. Vì chẳng biết đợi tới bao giờ. Mà hiện tại việc Root cho DHD rất đơn giản.

ntsinhitvn

Cho em hỏi chút xíu ạ.
Ở công đoạn cuối, trên màn hình của em là:
Patching and backing up partition 17...
Error opening backup file

Vậy của em là lỗi gì vậy ạ :( trong lúc em gõ các lệnh trên cmd như bác hướng dẫn thì luôn báo là adb server is out of date. Bác giúp em với

venusian

Moderator
Cho em hỏi chút xíu ạ.
Ở công đoạn cuối, trên màn hình của em là:
Patching and backing up partition 17...
Error opening backup file

Vậy của em là lỗi gì vậy ạ :( trong lúc em gõ các lệnh trên cmd như bác hướng dẫn thì luôn báo là adb server is out of date. Bác giúp em với

Gõ lệnh sai. Gõ lại đi bạn. Hoặc down cái file .bat của chú Quang về chay.

tannguyen

bác Quang ơi! máy cháu bây giờ không nhận thẻ nhớ, khi đưa về Bootloader không biết nó có nhận ra file PD98IMG.zip không bác,mong bác gúip em

venusian

Moderator
bác Quang ơi! máy cháu bây giờ không nhận thẻ nhớ, khi đưa về Bootloader không biết nó có nhận ra file PD98IMG.zip không bác,mong bác gúip em

Không nhận thẻ nhớ thì sao có thể nhận ra đc file PD98IMG đc. :).