• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHƯƠNG PHÁP HẠ ROM CỦA DESIREHD XUỐNG ROM 1.32.405 (TỔNG HỢP)

kichi136

Lock vẫn hạ bình thường bạn ạ. Bạn cứ làm đúng như hướng dẫn thì ko chết đc máy đâu. Mọi người vẫn làm đó thôi. Quan trọng là bạn phải gõ chuẩn lệnh, Tạo đc Gold Card chuẩn thì hạ Rom sẽ suôn sẻ. Còn nếu làm ko thành công thì máy vẫn boot lại đc bình thường và bạn phải làm lại. Minh đã kiểm chứng trên DHD của mình. Mình nghĩ nếu có chết đc máy thì có thể do hết pin giũa chừng thôi. trước khi làm bạn nên xạc Pin đầy cho chắc.
Cảm ơn bạn, nhưng trong quá trình làm thì máy vẫn cắm ở chế độ sạc pin mà, làm sao có thể hết pin đc?

kichi136

Lock vẫn hạ bình thường bạn ạ. Bạn cứ làm đúng như hướng dẫn thì ko chết đc máy đâu. Mọi người vẫn làm đó thôi. Quan trọng là bạn phải gõ chuẩn lệnh, Tạo đc Gold Card chuẩn thì hạ Rom sẽ suôn sẻ. Còn nếu làm ko thành công thì máy vẫn boot lại đc bình thường và bạn phải làm lại. Minh đã kiểm chứng trên DHD của mình. Mình nghĩ nếu có chết đc máy thì có thể do hết pin giũa chừng thôi. trước khi làm bạn nên xạc Pin đầy cho chắc.
Mình cũng đang hạ từ 2.37. nhưng mình gõ đúng theo chỉ dẫn rồi mà cũng chỉ có mỗi $ hiện lên chứ k có #

kichi136

haizz, đã thành công. Trước mình hạ ver 1.72 dễ ẹt mà giờ hạ ver 2.x lằng nhằng ghê, căn bản mắc ở chỗ gõ ra dấu #, làm mãi chả ra, thậm chí copy paste từng dòng lệnh mà cũng vãn cứ ra dấu $.
Chia sẻ đôi điều cho bạn nào mắc:
1. Sau khi gõ abd shell mà ra $ thì kệ nó, cứ gõ tiếp dòng "./data/local/tmp/fre3vo -debug -start FBB00000 -end FFFFFFFF "
rồi gõ adb shell sẽ ra dấu # :D
2. Up date báo cid incorect thì tạo lại gorldcard, là sẽ được.
Bạn ơi, sau khi làm hết bước 1 của bạn rồi và gõ lại adb shell để ra được # rồi thì có cần gõ lại lệnh "./data/local/tmp/fre3vo -debug -start FBB00000 -end FFFFFFFF" nữa k

sheva2202

Bạn ơi, sau khi làm hết bước 1 của bạn rồi và gõ lại adb shell để ra được # rồi thì có cần gõ lại lệnh "./data/local/tmp/fre3vo -debug -start FBB00000 -end FFFFFFFF" nữa k
ko cần gõ lại câu lệnh đó nữa bạn nha

kichi136

Khi bạn vào trong bootloader rồi thì bạn nhấn nút power khi nó hiện chữ fastboot thì nhấn thêm nút power lần nữa. nó sẽ kiểm tra file .zip của bạn sau đó nó hỏi bạn có update ko thì bạn nhấn nút volumn + để đồng ý. Rồi chờ đợi hoàn tất thì nhấn nút power để reboot lại. thế là ok rồi
mình làm như thế này mà nó cứ checking PD981MG... mãi (kiểm tra file.zip), xong rồi nó lại hiện ra dòng FASTBOOT mà k hỏi rì cả, hình như nó chỉ check thôi hay sao ý

kichi136

Nếu vẫn ko đc bạn vào bootloader cho nó chạy luôn file Rom từ thẻ xem có đc ko. Mình đã làm đc bằng cách này. ko cần gõ lệnh. :)

Quan trọng là Gold card của bạn phải chính xác
Bạn có ở Hà Nội k mình nhờ giúp cái DHD 2.37 của mình

sheva2202

mình làm như thế này mà nó cứ checking PD981MG... mãi (kiểm tra file.zip), xong rồi nó lại hiện ra dòng FASTBOOT mà k hỏi rì cả, hình như nó chỉ check thôi hay sao ý
bạn đã copy file PD981MG..zip vào thẻ chưa. phải cop vào rồi nó mới up đc chứ :)

kichi136

Khi bạn vào trong bootloader rồi thì bạn nhấn nút power khi nó hiện chữ fastboot thì nhấn thêm nút power lần nữa. nó sẽ kiểm tra file .zip của bạn sau đó nó hỏi bạn có update ko thì bạn nhấn nút volumn + để đồng ý. Rồi chờ đợi hoàn tất thì nhấn nút power để reboot lại. thế là ok rồi
nó chạy check file zip, chạy 2 cột % màu xanh và màu vàng đồng xong rồi trở về FASTBOOT mà chẳng hỏi cái rì cả, bấm power tiếp thì nó lại chạy lại như vậy

kichi136

bạn đã copy file PD981MG..zip vào thẻ chưa. phải cop vào rồi nó mới up đc chứ :)
mình copy rồi, mà copy rồi thì nó mới biết PD981MG.zip để mà check chứ, nó vẫn tìm thấy file zip đó nhưng chỉ check thôi chứ k hỏi rì cả

PhamQuang

Manager
nó chạy check file zip, chạy 2 cột % màu xanh và màu vàng đồng xong rồi trở về FASTBOOT mà chẳng hỏi cái rì cả, bấm power tiếp thì nó lại chạy lại như vậy

Hiện tượng này thể hiện là GC tạo chưa đúng đấy.

PhamQuang

Manager

kichi136

cháu chào chú, cháu tạo GC theo hướng dấn:
Chuẩn bị
-Thẻ nhớ 2G format FAT32
-Lên Market down cái Goldcard helper về.
Tiến hành
-Cài đặt goldcard helper mở nó lên ta đc 2 loại CID là MMC0 và MMC2
sau đó cháu k gửi mail mà chép luôn cái CID MMC2 vào trang web đó. và nó báo y như chú đăng trên hình rồi ạ. trong quá trình làm cũng k thấy nó báo lỗi GC. để cháu fomat rồi tạo lại GC xem

kichi136

mình đã được nó hỏi:D và nó đang chạy đủ thứ. để xem thế nào đã

tất cả đều "ok", nhưng 2 dòng TP 8,9,10 thì "pypassed", sau đó lại "ok"

máy khởi động lại rồi, đã mất dòng chữ Softbank ban đầu lúc khởi động, k biết sẽ thế nào. chờ tiếp:D

hay quá, máy đã về 2.2 build number 1.32.405.6. thanks cả nhà

sheva2202

máy khởi động lại rồi, đã mất dòng chữ Softbank ban đầu lúc khởi động, k biết sẽ thế nào. chờ tiếp:D
xì pam ít ít thôi, gom lại 1 topic đi bạn ^^! đc là ok rồi :) xong cứ s-off bình thường nhé

hachivna

Cảm ơn bác Quang và các anh em trong topic, loay hoay mãi 2 ngàycuôui cùng tôi cũgn hạ được ROM đúng theo hướng dẫn máy tôi là DHD 2.3.78. Vấn đề quan trọng nhất là làm cái thẻ Goldcard. Nếu làm đúng dấu # sẽ hiện ra và thành công.
Chuyển từ Iphone sang Android quá nhiều thuật ngữ mới mà tôi thì tay ngang có chút kiến thức nào về tin học đâu. Cảm ơn các anh em.

detinh

đúng là tạo GoldCard lần nữa mới được. gần sáng rùi .mệt :D thank

vuhongthao

Bác Quang ơi, cho em hỏi khi gõ lệnh có thông báo "adb server is out of date " thì lam sao bác