• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHƯƠNG PHÁP HẠ ROM CỦA DESIREHD XUỐNG ROM 1.32.405 (TỔNG HỢP)

anhbida

Mình đã tạo GC trên thẻ 8G, đã copy PD98IMG.zip vào thẻ, đã đánh dấu vào "USB debugging"
- Cho DesireHD kết nối với PC ở chế độ "Charge Only".
vậy mà dùng cả 2 cách gõ tay và chạy file bat đều ko được. Nó cứ báo dâu $.

venusian

Moderator
Mình đã tạo GC trên thẻ 8G, đã copy PD98IMG.zip vào thẻ, đã đánh dấu vào "USB debugging"
- Cho DesireHD kết nối với PC ở chế độ "Charge Only".
vậy mà dùng cả 2 cách gõ tay và chạy file bat đều ko được. Nó cứ báo dâu $.

Nếu vẫn ko đc bạn vào bootloader cho nó chạy luôn file Rom từ thẻ xem có đc ko. Mình đã làm đc bằng cách này. ko cần gõ lệnh. :)

Quan trọng là Gold card của bạn phải chính xác

anhbida

Đã tạo GC bằng nhiều cách, đã chép thử 2 bản rom khác nhau và vào bootloader thử up nhưng nó báo CID ko đúng

dkhoan_0211

bạn nào có thể share cho mình cái link hướng dẫn tạo gold card đc k.
máy mình đang ở ver 2.52 của hàn quốc giờ muốn up qua ver 2.50 của châu âu , k biết đc k nữa. ở đây k biết có bạn nào dùng DHD của hàn mà up đc rom khác chưa ? :(

PhamQuang

Manager
máy mình đang ở ver 2.52 của hàn quốc giờ muốn up qua ver 2.50 của châu âu , k biết đc k nữa. ở đây k biết có bạn nào dùng DHD của hàn mà up đc rom khác chưa ? :(

Khả năng tìm kiếm và quan sát của bạn yếu quá !!!
Vừa đưa link cách tạo GC trong bài trên mà vẫn hỏi???
Nếu bạn tạo tốt GC thì chuyển qua lại ROM nào cũng được đó.

kichi136

các pro cho mình hỏi hạ Ver cho HTC Desire HD 2.3.3, baseband 12.54.60.25_26.09.04.11, build 2.37.762.2 có được không vậy? máy mình là của softbank bên Nhật về, chưa unlock được vì mấy của hàng ngoài họ nói ver cao, phải hạ ver xuống. nhưng ngoài cửa hàng họ nói rằng hạ ver thì nguy hiểm cho máy, điều đó có đúng k ạ? có nơi thì lại bảo là k sao, như vậy thế nào là đúng ạ? mình tìm hiểu thì có người bảo build 2.36 thì dễ chứ 2.37 thì chưa chắc đã được. nay đọc được bài này thì lại thấy hình như kiểu rì cũng hạ được ver. mong các pro chỉ giáo giúp. thanks

PhamQuang

Manager
các pro cho mình hỏi hạ Ver cho HTC Desire HD 2.3.3, baseband 12.54.60.25_26.09.04.11, build 2.37.762.2 có được không vậy? máy mình là của softbank bên Nhật về, chưa unlock được vì mấy của hàng ngoài họ nói ver cao, phải hạ ver xuống. nhưng ngoài cửa hàng họ nói rằng hạ ver thì nguy hiểm cho máy, điều đó có đúng k ạ? có nơi thì lại bảo là k sao, như vậy thế nào là đúng ạ? mình tìm hiểu thì có người bảo build 2.36 thì dễ chứ 2.37 thì chưa chắc đã được. nay đọc được bài này thì lại thấy hình như kiểu rì cũng hạ được ver. mong các pro chỉ giáo giúp. thanks

Hạ vers. ROM chả khác gì Up lại ROM cho máy cả, quy trình giống hệt nhau, thậm chí còn nhanh hơn.
Nếu hạ ROM mà hại máy thì Up ROM chắc cũng hại máy đấy, vậy mà máy mình từ khi mua tới giờ vừa hạ, vừa nâng vừa Up các loại ROM cả ngàn lần, muốn hỏng chả được. :D
Ai mà nói hạ ROM hại máy thì quả là thiếu hiểu biết quá, có chăng nên nói chính xác là phải cẩn thận kẻo chết máy thì đúng hơn.
Chắc cửa hàn đó toàn nhân viên quèn trình độ, ngại làm cho bạn hoặc không chắc làm được nên nói như vậy thôi.
Bạn cứ yên tâm, theo đúng quy trình hướng dẫn trên, máy chả sao đâu.

tinh_la_gi

Administrator

Ý của bạn này chắc là muiốn dùng rom của em sen hay 4g đấy ... dùng thì được nhưng có bản chạy mượt có bản thì ko...dùngg nhiều 1 chút rồi chọn lại

kichi136

Hạ vers. ROM chả khác gì Up lại ROM cho máy cả, quy trình giống hệt nhau, thậm chí còn nhanh hơn.
Nếu hạ ROM mà hại máy thì Up ROM chắc cũng hại máy đấy, vậy mà máy mình từ khi mua tới giờ vừa hạ, vừa nâng vừa Up các loại ROM cả ngàn lần, muốn hỏng chả được. :D
Ai mà nói hạ ROM hại máy thì quả là thiếu hiểu biết quá, có chăng nên nói chính xác là phải cẩn thận kẻo chết máy thì đúng hơn.
Chắc cửa hàn đó toàn nhân viên quèn trình độ, ngại làm cho bạn hoặc không chắc làm được nên nói như vậy thôi.
Bạn cứ yên tâm, theo đúng quy trình hướng dẫn trên, máy chả sao đâu.
Cám ơn bác! Mình sẽ làm thử

dkhoan_0211

Khả năng tìm kiếm và quan sát của bạn yếu quá !!!
Vừa đưa link cách tạo GC trong bài trên mà vẫn hỏi???
Nếu bạn tạo tốt GC thì chuyển qua lại ROM nào cũng được đó.
hix bác thông cảm cho e , mấy vụ này we gà mờ lắm ạ . we sẽ làm theo , có gì khúc mắc sẽ hỏi các bác tiếp ạ :(

taychoideu

Kính gửi bác PhamQuang,cấp cứu khẩn cấp,cần giúp đỡ ngay ạ!!!!!!!!
Chuyện là thế này thưa bác Quang,cháu dùng con DHD,đã up bản rom cook RCMix3D-Kingdom và dùng 1thời gian rồi,vừa rồi vào diễn đàn thấy có 1vài bản rom cook mới thấy hay hay nên down về dùng thử,nhưng khi cháu vào recovery của máy để Full wipe xong xuôi rồi và bật lại thì nó chỉ hiện lên cái màn hình có logo HTC và cứ treo thế mãi,cháu để khoảng nửa tiếng mà nó vẫn thế,cháu tháo pin ra và lắp lại nó vẫn thế,giờ cháu phải làm thế nào đây bác Quang ơi,cứu cháu với

venusian

Moderator
Kính gửi bác PhamQuang,cấp cứu khẩn cấp,cần giúp đỡ ngay ạ!!!!!!!!
Chuyện là thế này thưa bác Quang,cháu dùng con DHD,đã up bản rom cook RCMix3D-Kingdom và dùng 1thời gian rồi,vừa rồi vào diễn đàn thấy có 1vài bản rom cook mới thấy hay hay nên down về dùng thử,nhưng khi cháu vào recovery của máy để Full wipe xong xuôi rồi và bật lại thì nó chỉ hiện lên cái màn hình có logo HTC và cứ treo thế mãi,cháu để khoảng nửa tiếng mà nó vẫn thế,cháu tháo pin ra và lắp lại nó vẫn thế,giờ cháu phải làm thế nào đây bác Quang ơi,cứu cháu với

Bạn Full Wipe là đồng nghĩa với bạn xoá sạch bản Rom bạn đang dùng.
Bây giờ bạn chỉ việc chép một bản Rom Cook vào thẻ và dùng Recovery để Up thôi.

quangtung79

Con tạo goldcard làm theo bước chú hướng dẫn nhưng trong cmd nó ko hiển thị như hình của chú mà mõi lần ấn enter là nó chạy 1 lot mã vậy nó có bị sao ko chú nó có đúng như của chú post ko?

quangtung79

Diễn đàn này ít ai có lòng hảo tấm giúp người khác nhĩ , pm suốt mà ko ai trả lời hay giúp đỡ gì hết

PhamQuang

Manager
Diễn đàn này ít ai có lòng hảo tấm giúp người khác nhĩ , pm suốt mà ko ai trả lời hay giúp đỡ gì hết

Cháu sao đã vội vã nặng lời và thiếu nhẫn nại như vậy được nhỉ? Cháu nói vậy chỉ gây thêm mất thiện cảm của người muốn giúp thôi. Đang định vào xem trả lời cho cháu, đọc thấy bài này mất hứng liền !!!
Mọi người đều bận công việc riêng của mình chứ đâu phải ngồi đó trông chờ ai hỏi để trả lời đâu.
Tốt nhất chú mời cháu qua diễn đàn khác mà hỏi mà tìm sự giúp đỡ nhé.
Cháu nên nhớ 1 điều là bài viết hướng dẫn trên chú đã phải dùng máy của mình kiểm tra thực tế cả rồi đó, những dòng viết là rất chính xác và đã rất nhiều người làm được theo hướng dẫn này.

taiphong

haizz, đã thành công. Trước mình hạ ver 1.72 dễ ẹt mà giờ hạ ver 2.x lằng nhằng ghê, căn bản mắc ở chỗ gõ ra dấu #, làm mãi chả ra, thậm chí copy paste từng dòng lệnh mà cũng vãn cứ ra dấu $.
Chia sẻ đôi điều cho bạn nào mắc:
1. Sau khi gõ abd shell mà ra $ thì kệ nó, cứ gõ tiếp dòng "./data/local/tmp/fre3vo -debug -start FBB00000 -end FFFFFFFF "
rồi gõ adb shell sẽ ra dấu # :D
2. Up date báo cid incorect thì tạo lại gorldcard, là sẽ được.

kichi136

các bác cho mình hỏi tiếp là cái DHD của mình là bản lock chưa mở khoá thì vẫn hạ ver được như thường đúng k ạ? Bác Quang có nói là khi hạ ver nếu có sợ thì sợ chết máy. vậy trong khi làm thì những giai đoạn nào cần chú ý để tránh chết máy ạ? nếu chết thì có cách khắc phuc k? tks a lot

venusian

Moderator
các bác cho mình hỏi tiếp là cái DHD của mình là bản lock chưa mở khoá thì vẫn hạ ver được như thường đúng k ạ? Bác Quang có nói là khi hạ ver nếu có sợ thì sợ chết máy. vậy trong khi làm thì những giai đoạn nào cần chú ý để tránh chết máy ạ? nếu chết thì có cách khắc phuc k? tks a lot

Lock vẫn hạ bình thường bạn ạ. Bạn cứ làm đúng như hướng dẫn thì ko chết đc máy đâu. Mọi người vẫn làm đó thôi. Quan trọng là bạn phải gõ chuẩn lệnh, Tạo đc Gold Card chuẩn thì hạ Rom sẽ suôn sẻ. Còn nếu làm ko thành công thì máy vẫn boot lại đc bình thường và bạn phải làm lại. Minh đã kiểm chứng trên DHD của mình. Mình nghĩ nếu có chết đc máy thì có thể do hết pin giũa chừng thôi. trước khi làm bạn nên xạc Pin đầy cho chắc.