• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHƯƠNG PHÁP HẠ ROM CỦA DESIREHD XUỐNG ROM 1.32.405 (TỔNG HỢP)

tannguyen

mình cũng xin trả lời bạn Patching and backing up partition 17...
Error opening backup file như bạn nói thì máy của bạn cũng đâu nhận thẻ nhớ đâu.

NamkingWin

Mình đang xài bản Rom 2.5. làm đúng theo hướng dẫn của các bác, đến phần reboot để up nó toàn báo Image bị lỗi ko load được. Ai bít nguyên nhân tại sao chỉ dùm với

bamemapdich

Các bác cho mình hỏi chút ạ. Mình có thể nhớ 8G làm sao có thể tạo GoldCard với thẻ nhớ này. Vì mình đang ở bên Úc nên kiếm thẻ nhớ 1 hoặc 2G rất khó và giá thành của nó thì ngang ngửa với thẻ 8 hoac 16G rùi. Các bác nào biết xin chỉ em với. Em cám ơn rất nhiều ạ

venusian

Moderator
Mình đang xài bản Rom 2.5. làm đúng theo hướng dẫn của các bác, đến phần reboot để up nó toàn báo Image bị lỗi ko load được. Ai bít nguyên nhân tại sao chỉ dùm với

load bị lỗi là do Goldcard chưa chuẩn. Bạn tạo lại nhé.

Các bác cho mình hỏi chút ạ. Mình có thể nhớ 8G làm sao có thể tạo GoldCard với thẻ nhớ này. Vì mình đang ở bên Úc nên kiếm thẻ nhớ 1 hoặc 2G rất khó và giá thành của nó thì ngang ngửa với thẻ 8 hoac 16G rùi. Các bác nào biết xin chỉ em với. Em cám ơn rất nhiều ạ
Thẻ 8G hay 16G vẫn tạo bt mà. Có bạn đã dùng thẻ 16G tạo Goldcard và hạ Rom thành công mà.

bamemapdich

Vunusian: mình tìm và chỉ thấy hướng dẫn tạo goldcard cho thẻ <2g. Bạn biết chỗ nào hướng dẫn cho thẻ 8g thì cho mình xin cái link. Cám ơn bạn

bamemapdich

Các bác ơi, cho mình hỏi cái này chút. Em đã làm được tất cả rồi. Đã tạo Goldcard ( không biết được hay không, nhưng lúc làm thì không báo lỗi gì hết. Nhưng vì không có cách nào kiểm tra là đã tạo Goldcard thành công hay không). Đánh lệnh có dấu #, chạy vào phần booloader, fastboot, nhưng không kiếm ra được file .zip và không hỏi là có nâng cấp lên hay không? Như vậy em phải làm sao ạ?

bibiwolfhp

Buồn quá , 2 ngày rồi mà mãi ko hạ được ROOM ! Bác nào giúp em với , em cứ bị lỗi ở phần CID ! Em phải mượn 3 thẻ nhớ rồi , mà tạo gold card ko được ! haiz. giúp em với !

venusian

Moderator
Buồn quá , 2 ngày rồi mà mãi ko hạ được ROOM ! Bác nào giúp em với , em cứ bị lỗi ở phần CID ! Em phải mượn 3 thẻ nhớ rồi , mà tạo gold card ko được ! haiz. giúp em với !

Không phải là do thẻ đâu. chỉ là do bạn chưa tạo đc Goldcard thôi. Bạn tạo Goldcard theo cách nào.
Đã làm thử theo cách của mình chưa. http://www.pdaviet.net/showthread.p...Card-quot-CHO-CÁC-DÒNG-HTC-CHẠY-ANDROID/page2

venusian

Moderator
Mình thử rồi ! bạn có yahoo hoặc số điện thoại không , giúp mình với ! :( chán quá. hix

Thế thì chỉ có thể là bạn tạo chưa đúng thôi. Bạn cứ bình tĩnh Fomat lại thẻ và làm lại nhé
Yahoo thì ở trên tường của mình đấy.
giờ mình đang bận ko giúp bạn đc :)

bibiwolfhp

Thế thì chỉ có thể là bạn tạo chưa đúng thôi. Bạn cứ bình tĩnh Fomat lại thẻ và làm lại nhé
Yahoo thì ở trên tường của mình đấy.
giờ mình đang bận ko giúp bạn đc :)

:( Rảnh giúp mình nhé, mình làm đi làm lại không biết bao nhiêu lần rồi :( lúc vào Fastboot toàn báo CID lỗi , không thể nào hạ Room được :(

mr_khanhxd

:( Rảnh giúp mình nhé, mình làm đi làm lại không biết bao nhiêu lần rồi :( lúc vào Fastboot toàn báo CID lỗi , không thể nào hạ Room được :(
Chào bạn, mình cũng là một người từng giống bạn, làm đi làm lại gần 10 lần trong một tối mà không được.
Nhưng sau đó lên XDA tìm kiếm và thấy được 1 Tool phải nói là chuẩn :D, mình làm theo cái là được luôn.
Sau đó mình rút ra 1 nhận xét không biết đúng hay không: đó là khi tạo Goldcard thì chúng ta phải đổi tên cả cái thẻ nhớ thành : GOLDCARD , nếu thẻ nhớ không đổi tên như vậy thì khi down sẽ báo lỗi CID (mà lỗi này do tạo Goldcard chưa thành công).
Bạn có thể thử tạo lại GOLDCARD theo hướng dẫn trên diễn đàn, nhưng nhớ đổi tên cái thẻ nhớ thành GOLDCARD xem được không.

Mà nếu không muốn test thì dùng Tool này nhé, bạn vào link dưới để down, trong đó có cả hướng dẫn bằng video. Mình làm 1 lần đã thành công luôn.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1180639
Chúc bạn thành công!

venusian

Moderator
Chào bạn, mình cũng là một người từng giống bạn, làm đi làm lại gần 10 lần trong một tối mà không được.
Nhưng sau đó lên XDA tìm kiếm và thấy được 1 Tool phải nói là chuẩn :D, mình làm theo cái là được luôn.
Sau đó mình rút ra 1 nhận xét không biết đúng hay không: đó là khi tạo Goldcard thì chúng ta phải đổi tên cả cái thẻ nhớ thành : GOLDCARD , nếu thẻ nhớ không đổi tên như vậy thì khi down sẽ báo lỗi CID (mà lỗi này do tạo Goldcard chưa thành công).
Bạn có thể thử tạo lại GOLDCARD theo hướng dẫn trên diễn đàn, nhưng nhớ đổi tên cái thẻ nhớ thành GOLDCARD xem được không.

Mà nếu không muốn test thì dùng Tool này nhé, bạn vào link dưới để down, trong đó có cả hướng dẫn bằng video. Mình làm 1 lần đã thành công luôn.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1180639
Chúc bạn thành công!

Đổi tên không liên quan gì đâu bạn ạ. Quan trọng là bạn tạo đc Goldcard đúng thôi.
Mọi người vẫn làm. vẫn hạ bình thường đó thôi. Bản thân mình cũng làm tơi lần thứ hai mới tạo đc Goldcard đúng và hạ đc Rom cho 3 con DHD xuống 1.32 mà đâu có cần đổi tên như bạn nói.

mr_khanhxd

Đổi tên không liên quan gì đâu bạn ạ. Quan trọng là bạn tạo đc Goldcard đúng thôi.
Mọi người vẫn làm. vẫn hạ bình thường đó thôi. Bản thân mình cũng làm tơi lần thứ hai mới tạo đc Goldcard đúng và hạ đc Rom cho 3 con DHD xuống 1.32 mà đâu có cần đổi tên như bạn nói.
Vậy à :D. Tại em dùng cái Tool kia thì sau khi thấy tạo Goldcard thì nó đổi cả tên thẻ nhớ luôn nên em cứ tưởng........
@bibiwolfhp : bạn thử dùng Tool mình gửi xem có hạ được không nhé.

chrjtm

Bạn ơi, link tải ROM 1.32.405.6 bị die rồi, bạn cho mình xin link khác dl được không? Cám ơn bạn

chrjtm

Thật tuyệt vời các bác ạ, em đã hạ được room theo hướng dẫn của các bác, cám ơn các bác nhiều

chrjtm

Chết em rồi các bác ơi, sau khi hạ thành công room, máy em bị vấn đề sau:
- Thứ nhất là khi em vào biểu tưởng market trên em DHD thì nó bắt em phải add a google Account, em điền đúng email và pass để sign in nhưng nó toàn báo lỗi can't establish a reliable data connection to the server. Hix , không biết máy em bị làm sao thế các bác trong khi em vào internet với em HTC vẫn bình thường. Các bác giúp em nhé