• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Pin dung lượng cao cho Desire HD

BuuPhucCT

Well-Known Member
Khi xài DHD tới giờ thì tất cả mọi thứ mình thấy đều ưng ý trừ thời lượng sử dụng pin của nó hơi kém so với các máy khác do màn hình thì to 4,3 inches mà pin chỉ có 1230 mah nên hơi thua thiệt, Mình xin phép lập topic này để thảo luận về pin dung lượng cao của DHD.
Mình thấy trên ebay có rất nhiều người bán pin dung lượng cao cho DHD toàn là loại 1500 hay 1600 mah với giá khoảng 10 USD thôi nên không biết chất lượng ra sao nên chưa dám mua.
Link:http://cgi.ebay.com/1600mAh-Standar...597794?pt=PDA_Accessories&hash=item3f04ed4362

Chỉnh sửa cuối:

phamthang83hn

Đang dùng bản rom CM7 pin tốt quá, lúc nào cùng được 2 ngày, bỏ ý định mua pin dung lượng cao luôn

BuuPhucCT

Well-Known Member
Nếu bác nào đặt mua thì e xin 1 suất pin 1600 mah nhé!

Mua thì không khó nhưng vấn đề là cục pin nó có đúng như vậy không mới quan trọng vì thấy nó ghi Made in China hơi ghê ghê nên chưa dám mua.

heobanhki

Mua thì không khó nhưng vấn đề là cục pin nó có đúng như vậy không mới quan trọng vì thấy nó ghi Made in China hơi ghê ghê nên chưa dám mua.
9,89 đồng giá đó +phí ship thì quá rẻ rồi đó. Pin đó bán trên ebay chắt cũng tốt. Bạn thử ship về xem.
Theo mình biết thì đa số nếu không nói là tất cả pin "zin" ở VN ( nước ngoài kg dám nói) đều china cả bạn àh, từ đt đến laptop, trong đó có cả pin theo máy DHD cũng là china.
mấy cục ghi made in "dza băng" mới đích thị là "lô".
Cái này mấy anh CH rành lắm.
Riêng pin DLC đang bán cho các máy trên thị trường có kích cỡ như pin theo máy thì mình thấy chất lượng kém, không ổn định lắm, còn pin DLC "lô" của TQ thì chỉ có cái số ghi trên cục pin là khủng thôi, lõi pin thì ẹt lắm.

Mình thì mua cục pin rời 5000mah giá 530K cổng usb thấy khá tốt. hết pin thì cắm cáp vào rồi đút vô túi >:)

Chỉnh sửa cuối:

denzo

9,89 đồng giá đó +phí ship thì quá rẻ rồi đó. Pin đó bán trên ebay chắt cũng tốt. Bạn thử ship về xem.
Theo mình biết thì đa số nếu không nói là tất cả pin "zin" ở VN ( nước ngoài kg dám nói) đều china cả bạn àh, từ đt đến laptop, trong đó có cả pin theo máy DHD cũng là china.
mấy cục ghi made in "dza băng" mới đích thị là "lô".
Cái này mấy anh CH rành lắm.
Riêng pin DLC đang bán cho các máy trên thị trường có kích cỡ như pin theo máy thì mình thấy chất lượng kém, không ổn định lắm, còn pin DLC "lô" của TQ thì chỉ có cái số ghi trên cục pin là khủng thôi, lõi pin thì ẹt lắm.

Mình thì mua cục pin rời 5000mah giá 530K cổng usb thấy khá tốt. hết pin thì cắm cáp vào rồi đút vô túi >:)

Mình cũng muốn mua con đó. Bạn mua ở đâu vậy? Cho mình biết được không?

heobanhki

ở thới giới di động bạn àh, giá 530k hồi mình mua nó có khuyến mãi giảm được 200k nếu mua kèm 1 đt \-/

denzo

Mình có mua cái bộ sạc cắm 4 con Pin AA vào nhưng bọn nó ship nhầm cái Filter máy ảnh cho mình mới đau :( Mua cái đó không pin là 3$ nếu mua 4 cục pin sạc tầm 400K nữa là ngon :D

heobanhki

nhớ lộn, chỉ 2800mah sạc pin máy được 2 lần, mỗi lần sạc đầy pin dt xong kiểm tra thấy nó báo còn 1/2 ( 2 đèn, đầy thì 4 đèn). sướng nhất là cái nó ra cổng usb nên sài được rất nhiều máy như blackbery, máy nghe nhạc, tất cả các máy htc .... \-/

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình thấy cửa hàng nó bán hơn 1000 cục rồi mà chưa thấy ai than phiền chắc cũng OK. Để nhớ thằng bạn mua xài thử xem sao chứ mấy cục Gallio ghi dung lượng cao mà còn tệ hơn cả cục pin zin. Chán hơn con gián.

heobanhki

Thấy trên 5s có bán loại này giá 550k >:)

http://www.5giay.vn/showthread.php?t=2945145

BuuPhucCT

Well-Known Member
Loại này là dạng pin gắn ngoài use khi hết pin trong máy. Nói chung là khá bất tiện vì lúc nào cũng kè kè thao còn thêm sợi dây nối nữa.

phuongdung1602

Đang dùng bản rom CM7 pin tốt quá, lúc nào cùng được 2 ngày, bỏ ý định mua pin dung lượng cao luôn

Có phải bản CW7 bác nói đến là bản này không: CyanogenMod-7 for Desire HD & Inspire: V7.0.0-RC4
Hay là bản Rom Clean này: CleanDHD v1.08 - CM7n32 - GB - Clean'n'fast
Tại thấy tên gọi cứ na ná nhau nên ko phân biệt được. Bản thân mình thì đã cài ROM CleanDHD v1.08 - CM7n32 - GB - Clean'n'fast rồi, có 66mb thôi nhưng chữ và các Icon rất nhỏ, nhìn vừa xấu và khó dùng. Hơn nữa thấy trình duyệt web không mượt và zoom khó nên lại thôi.
Nếu rom CW7 mà bạn nói đến là bản thứ nhất thì bạn cho mình thêm chút đánh giá nhận xét với để mình cài. Cũng mong kiếm được một Rom có thời lượng pin tốt cho DHD chứ không cứ vừa dùng vừa xạc oải lắm.

soc0la

Có phải bản CW7 bác nói đến là bản này không: CyanogenMod-7 for Desire HD & Inspire: V7.0.0-RC4
Hay là bản Rom Clean này: CleanDHD v1.08 - CM7n32 - GB - Clean'n'fast
Tại thấy tên gọi cứ na ná nhau nên ko phân biệt được. Bản thân mình thì đã cài ROM CleanDHD v1.08 - CM7n32 - GB - Clean'n'fast rồi, có 66mb thôi nhưng chữ và các Icon rất nhỏ, nhìn vừa xấu và khó dùng. Hơn nữa thấy trình duyệt web không mượt và zoom khó nên lại thôi.
Nếu rom CW7 mà bạn nói đến là bản thứ nhất thì bạn cho mình thêm chút đánh giá nhận xét với để mình cài. Cũng mong kiếm được một Rom có thời lượng pin tốt cho DHD chứ không cứ vừa dùng vừa xạc oải lắm.
bác vô đây, update CM7 liên tục giống như Miui ý
http://mirror.teamdouche.net/?device=ace

phuongdung1602

bác vô đây, update CM7 liên tục giống như Miui ý
http://mirror.teamdouche.net/?device=ace

Thank bác, mình cũng down CW7 ở đây mà. \-/
Mà bác ơi cho mình hỏi với, cái rom CW7 này chỉ cần cài file này update-cm-7.0.0-RC4-DesireHD-signed.zip ra là chạy được hay có phải cài thêm cái gì phụ trợ nữa ko, đọc trên XDA khó hiểu quá.
Thế còn mấy cái này là cái gì:

Cái phần mình đánh dấu 'x' màu xanh là Rom thế còn mấy cái khoanh tròn màu đỏ là cái gì vây, có cần cài ko, hay đó cũng là Rom nữa????

Hic ko hiểu gì cả....

Chỉnh sửa cuối:

soc0la

Thank bác, mình cũng down CW7 ở đây mà. \-/
Mà bác ơi cho mình hỏi với, cái rom CW7 này chỉ cần cài file này update-cm-7.0.0-RC4-DesireHD-signed.zip ra là chạy được hay có phải cài thêm cái gì phụ trợ nữa ko, đọc trên XDA khó hiểu quá.
Thế còn mấy cái này là cái gì:

Cái phần mình đánh dấu 'x' màu xanh là Rom thế còn mấy cái khoanh tròn màu đỏ là cái gì vây, có cần cài ko, hay đó cũng là Rom nữa????
Hic ko hiểu gì cả....
theo tương ứng cột là " type dịch là loại" mình nghĩ là bản RC là bản tái chế,bản rom có dấu "X" là bản update cho bản RC tương ứng cột dưới! thực tình mà nói m cũng ko lắm:D mình có kinh nghiệm là những bản nào nhiều mb ~80mb thì tiến hàng up rom bình thường;))
p/S: nhưng chuyển sang dùng miui rùi vì những tiện ích nó mang lại

binhmogas

theo mình thấy thì thì kích thước của pin thay thế cho HDH thì kích thước không thể nào lớn hơn pin zin (khe pin cố định), và đặc biệt pin zin HDH không hề có khung nhựa bao cell mà chỉ là 1 lớp decan giúp tăng kích thước của cell pin. và nói về công nghệ pin lithium-ion polymer thì là tốt nhất trong dòng pin thông dụng hiện tại.
* vậy mà mình thấy pin 1600MAH kích thước không thay đổi, mà thấy hình như có khung nhựa bao=>cell pin sẽ nhỏ và không hề ghi là pin polymer nội nhiêu đó khả năng có lẽ không được 1600MAH.

heobanhki

Khi xài DHD tới giờ thì tất cả mọi thứ mình thấy đều ưng ý trừ thời lượng sử dụng pin của nó hơi kém so với các máy khác do màn hình thì to 4,3 inches mà pin chỉ có 1230 mah nên hơi thua thiệt, Mình xin phép lập topic này để thảo luận về pin dung lượng cao của DHD.
Mình thấy trên ebay có rất nhiều người bán pin dung lượng cao cho DHD toàn là loại 1500 hay 1600 mah với giá khoảng 10 USD thôi nên không biết chất lượng ra sao nên chưa dám mua.
Link:http://cgi.ebay.com/1600mAh-Standar...597794?pt=PDA_Accessories&hash=item3f04ed4362

hôm nay nó sell off còn 4.89 đồng rồi, ship nhanh lên ae ơi.