• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Pin dung lượng cao cho Desire HD

nghienPC991

Mình thấy feedback 2 diễn đàn trên và XDA cũng khá tốt về loại pin ANDIDA này. Không biết bác nào có người thân bên US ship về một em rồi review cho ae được tham khảo. Cũng đang đau đầu về pin dung lượng cao cho DHD ~X(

wish89

các bạn có ai sài cục pin dung lượng cao nào tốt không ! pm mình chỗ mua +giá với khó chịu với cục pin zin quá .. chơi game được 5h là hết pin rùi hjx hjx ..mình ở HN

nghienPC991

các bạn có ai sài cục pin dung lượng cao nào tốt không ! pm mình chỗ mua +giá với khó chịu với cục pin zin quá .. chơi game được 5h là hết pin rùi hjx hjx ..mình ở HN

chơi Vua bài DHD trụ được có hơn 1h thôi ~X(

Leo1211

Úi giời chơi game được 5h cơ á mình chơi khoảng hơn 2h là đứt rồi :)) cũng có nhu cầu mua quả pin 1k8mah mà ko biết mua thế nào hic hic

wish89

Úi giời chơi game được 5h cơ á mình chơi khoảng hơn 2h là đứt rồi :)) cũng có nhu cầu mua quả pin 1k8mah mà ko biết mua thế nào hic hic
mình chơi +ngich 5 tiếng hehe ! up cho ai đã sài pin dung lương cao pit để chỉ ae dùng với

Leo1211

mình chơi +ngich 5 tiếng hehe ! up cho ai đã sài pin dung lương cao pit để chỉ ae dùng với

Bạn mua thêm 1 quả pin + 1 cái sạc ngoài đi dùng 2 pin thay nhau ok lắm, mình vừa mới mua 1 bộ 400k ở 313 Phố Vọng, gồm 1 pin zin + 1 dock sạc ngoài, bộ này là do người ta tách ra từ DHD phiên bản Hàn Quốc nhé là hàng zin xịn theo máy của Hàn Quốc luôn đó dùng thích lắm, mà cái dock này lấy nguồn từ cục sạc zin của mình luôn nên sạc vô tư không sợ hư pin nhé :)
Hình ảnh của em nó đây:

boy_depzai125

cưa cái chỗ có ăngten wifi ở nắp pin ra ý. rồi mua cục pin Sensation XE về lắp vào xong bọc cái case ở ngoài thôi :-ss

phongvan1987

Mình vừa được ship 1 em 1800 về. đang dùng thử sẽ feedback lại cho a e ngay

Mình thấy feedback 2 diễn đàn trên và XDA cũng khá tốt về loại pin ANDIDA này. Không biết bác nào có người thân bên US ship về một em rồi review cho ae được tham khảo. Cũng đang đau đầu về pin dung lượng cao cho DHD ~X(

KSTRUCLINH

Mình đang dùng thêm 1 viên 1600 nhưng mỗi khi thay pin thì thời gian của máy lại trở về 7h00 am ngày 6/1/1980?????Cái này bó tay chẳng hiểu tai sao nữa hic.

.........................................

khi tắt bạn đừng tắt ngang, mà nhấn vào nút nguồn -- chọn turn off. lúc này gở pin hết lắp pin mới vào, mổ nguồn, các thiết lập ngày giờ ngày tháng sẽ được giử nguyên.

........................................

Xin hỏi có thể dùng pin của các máy HTC khác cho DHD không vậy! chia se nh1 ... Thanks trước

coolpixs4

1600/1800/2450 mAh Extended Battery for Desire HD, Inspire 4G,...

I found it from Amazon.com 7.9$
scaled.php

scaled.php

about its performance
(1800-1230)/1230*100% ~= 46.34% => 146.34% performance compared to original one

From Gmarket.co.kr (Korean)
about 9$

about 15$

from amazon.com
about 5$

from eBay.com
about 9$