• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[PM Dự báo thời tiết hay nhất]~Handy Weather v6.0.5 S60v3 SymbianOS9.1 Full

tienthembg

Làm thế nào để biết nó full hay chưa vậy mấy bro? Mình làm như hướng dẫn, rồi vào about thấy hiện các dòng Imei, Ids gì đấy, và dòng cuối cùng là Krek by bác illusion, nhưng thấy trong option nó vẫn có dòng register, bấm vào đấy nó còn báo là You have invalid serial gì gì đấy, chẳng hiểu thế nào, bro nào biết chỉ giùm cái vụ này với

Mình cài cũng thấy vậy nhưng vẫn update được ầm ầm. Kiểm tra file task thấy báo hết hạn còn 1 năm nữa. Cái này chắc để mua khi hết hạn hay sao nhỉ?

brightstart

Tối nay mình cài v6.x vào chạy & update fe fé lun rồi, có nên gỡ ra up lên 6.0.5 ko, có sợ up xong bị báo invalid gì ko nhỉ? :(

brightstart

nếu bạn cài và update dc với 6.x thì bạn nên xóa bản 6.x đi và cài bản 6.05 vào k sao cả đâu

OK rồi, bản 6.0.5 này hay hơn bản 6.x là có Day and Night graph, ko như bản 6.x chỉ hiện được Day graph hoặc Night graph :D

dieuuy

bác ui kô tìm thấy file C:\Private\2000139D sau đó mở Task53.dat pm giùm em vào số 0906726488 nhé cảm ơn bác

brightstart

bác ui kô tìm thấy file C:\Private\2000139D sau đó mở Task53.dat pm giùm em vào số 0906726488 nhé cảm ơn bác

Nếu bạn update OK với bản 6.x rồi (thành công ở bước 4) thì ko cần làm các bước 5->8 đâu, làm luôn bước thứ 9 là gỡ bản 6.x ra cài 6.0.5 vào luôn đi.

die_for_love_vn

cái handy weather này hình như dự báo không đúng

Đã gọi là dự báo thì làm sao mà chính xác được hả bạn? Tớ thấy rất chính xác đấy chứ. Tuy nhiên nhiều hôm cũng thấy tương đối. Vậy mới gọi là DỰ BÁO THỜI TIẾT

Caominh171

Mới vừa cài bản VH này xong,chạy fà fà,knối mạng wa bluetooth thix thật :D
=> đâu có bị nhà cung cấp cắt hay gì gì... đâu :-?

demo_13

Đã gọi là dự báo thì làm sao mà chính xác được hả bạn? Tớ thấy rất chính xác đấy chứ. Tuy nhiên nhiều hôm cũng thấy tương đối. Vậy mới gọi là DỰ BÁO THỜI TIẾT

mình dùng thử thì chả thấy đúng tí nào , có hôm báo mưa cả ngày thì nắng suốt , mình thử update lại vào tầm chiêu thì thấy vẫn dự báo là mưa :)) , mình thấy con forecaweather xài chính xác hơn mọi người dùng thử xem

MinhThang

Manager
mình dùng thử thì chả thấy đúng tí nào , có hôm báo mưa cả ngày thì nắng suốt , mình thử update lại vào tầm chiêu thì thấy vẫn dự báo là mưa :)) , mình thấy con forecaweather xài chính xác hơn mọi người dùng thử xem

Hee bản 1.4 hả mình cũng đang dùng đây, nói chung là như bạn nói rất chính xác.:D

Caominh171

Hee bản 1.4 hả mình cũng đang dùng đây, nói chung là như bạn nói rất chính xác.:D

Nhưng dùmg cái bản 1.4 đó nó mặc định chỉ dùng GPRS thui,nó hok cho chọn cái kết nối mạng wa blue nên e dùng hok đc,xài GPRS thì thấy tiếc tiền wé :D

die_for_love_vn

Kết quả đúng hay sai là do trung tâm khí tượng thủy văn cung cấp thông tin, có thể do ở Việt Nam dự báo kô được chính xác. Chứ bên này mình dùng chính xác đến 90%.

Posted via Mobile Device

Caominh171

Kết quả đúng hay sai là do trung tâm khí tượng thủy văn cung cấp thông tin, có thể do ở Việt Nam dự báo kô được chính xác. Chứ bên này mình dùng chính xác đến 90%.

Posted via Mobile Device

Có thể đúng như bạn nói,VN mình dự báo thiếu chính xác thui chứ hok fải do ctrình đâu :-?
Mình thấy ctrình cập nhật thời tiết nhanh hơn bcứ pm dự báo nào mình từng dùng (đã có dùng nên mới so sánh đó :D)

Caominh171

Hix tôi update toàn update eror có ai bị như tôi hem ? ?_?

Máy báo vậy chắc do bạn chưa gỡ bản cũ ra,nếu làm như trên thì bạn fải gỡ bản 6.x ra trước rùi mới cài bản 6.05 vào đc
Thân!!

demo_13

Nhưng dùmg cái bản 1.4 đó nó mặc định chỉ dùng GPRS thui,nó hok cho chọn cái kết nối mạng wa blue nên e dùng hok đc,xài GPRS thì thấy tiếc tiền wé :D
cái này bạn thử vào setting - access point - alway ask xem
bạn vào forecast types - inactive hết các ô trong đấy rồi ra update lại xem , mất có 1-2 kb thôi :D

Caominh171

cái này bạn thử vào setting - access point - alway ask xem
bạn vào forecast types - inactive hết các ô trong đấy rồi ra update lại xem , mất có 1-2 kb thôi :D

Đã vào rùi,nó chỉ hiện cấu hình GPRS với MMS thui,cái Bt của Bluetooth hok có :((

ducanh2310

Sao mình sài bản Epocware.Handy.Weather.v6.x thì update bt nhưng khi cài bản 6.05 thì lại báo lỗi là sao nhỉ ? :-? mình dùng 5320