• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[PM Dự báo thời tiết hay nhất]~Handy Weather v6.0.5 S60v3 SymbianOS9.1 Full

BuuPhucCT

Well-Known Member
máy em cũng thế, đang chưa bít làm gì để khắc phục

Đợi cho tới khi nào có một cách mới vì khi update mà xài key lụi thì sẽ bị tiêu ngay. Nên PM này khó đăng ký bằng k3y thông thường. Chia buồn cùng bạn. còn Mình vẫn xài ổn.

THEO MỘT SỐ THÔNG TIN TỪ MỘT SỐ DIỄN ĐÀN KHÁC, HIỆN NAY CÁC MÁY N82 V31 BỊ BÁO EXPIRE CHỈ CẦN GỠ RA CÀI LẠI THÌ SẼ XÀI TIẾP ĐƯỢC.ANH EM TEST THỬ XEM

Chỉnh sửa cuối:

handh

Dạo này thấy Handy Weather còn chẳng update đc nữa, liên tục báo lỗi cập nhật 2000 gì đó...

Cách tốt nhất để khắc phục hiện tượng này là bạn dùng bảnn 6.x đừng up lên 6.05 làm gì.Vì so sánh 6.x với 6.05 thì cũng không có nhiều khác biệt. Dùng 6.05 chỉ update được ở lần đầu tiên, sau đó thì liên tục báo lỗi.

Bạn nào muốn so sánh việc dự báo thì cài Handy Weather và Foreca Weather song song và so sánh.

Ưu điểm của Handy Weather là file update khá nhỏ, còn với Foreca Weather phải biết tắt bỏ những cái không cần thiết, nếu không thì cũng chết với tiền GPRS :D

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cách tốt nhất để khắc phục hiện tượng này là bạn dùng bảnn 6.x đừng up lên 6.05 làm gì.Vì so sánh 6.x với 6.05 thì cũng không có nhiều khác biệt. Dùng 6.05 chỉ update được ở lần đầu tiên, sau đó thì liên tục báo lỗi.

Bạn nào muốn so sánh việc dự báo thì cài Handy Weather và Foreca Weather song song và so sánh.

Ưu điểm của Handy Weather là file update khá nhỏ, còn với Foreca Weather phải biết tắt bỏ những cái không cần thiết, nếu không thì cũng chết với tiền GPRS :D

Bạn nói sao chứ quan trọng là lần update đầu tiên. Nếu hết hạn thì ngay từ lần đầu đã k update được rồi. Khi đã update lần đầu rồi thì khi cài bản 6.05 vô chạy ngon lành thôi. Tui mới vửa test xong đây.
tuy nhiên thông tin từ handy weather thì làm sao đầy đủ bằng Foreca weather được. Với FW thì bạn có cả hình mây vệ tinh, bản đồ dự báo nhiệt độ... đầy đủ và rất trực quan. Muốn tiết kiệm dung lượng update FW thì chỉ cần chọn hình tĩnh là được.

handh

Bạn nói sao chứ quan trọng là lần update đầu tiên. Nếu hết hạn thì ngay từ lần đầu đã k update được rồi. Khi đã update lần đầu rồi thì khi cài bản 6.05 vô chạy ngon lành thôi. Tui mới vửa test xong đây.
tuy nhiên thông tin từ handy weather thì làm sao đầy đủ bằng Foreca weather được. Với FW thì bạn có cả hình mây vệ tinh, bản đồ dự báo nhiệt độ... đầy đủ và rất trực quan. Muốn tiết kiệm dung lượng update FW thì chỉ cần chọn hình tĩnh là được.

Không biết của bạn sao chứ của mình chỉ update được duy nhất 1 lần sau đó báo lỗi liên tục. Tốt nhất là dùng 6.x cho nó lành ,tính năng cũng thế :D

Còn FW thì dùng hình tĩnh mỗi lần update cũng hơn tầm 50-70k trong khi đó Handy Weather thì ít hơn nhiều.

Foreca Weather chỉ cần để Short và Long Forecast. Những cái còn lại nên chỉnh Inactive để khỏi phải load về mỗi khi update. Cách chỉnh như sau

Vào Option --->Forecast Types---> Hiện nay những cái sau

1. Weather radar --->Inactive
2. Temperature --->In active
3. Precipitation ---> Inactive
4. Symbol ----> Inactive
5. Wind --->Inactive
6. Cloudiness ---> Inactive
7. Satellite ---> Inactive

Có phải "chiên gia" dự báo thời tiết đâu mà cần nào là hình vệ tinh, biểu đồ nắng mưa ,nhiệt độ cho nó rắc rối.

:D

binhseu

Trình Handy này quá hay luôn, các bác đọc báo mấy ngày gần đây thấy Hn bị bao phủ bởi khói ko, hôm nay mình tình cờ update nó hiện biểu tượng Smoke ( khói mù) mới hay chứ :)), chính xác thật

tienthembg

Trình Handy này quá hay luôn, các bác đọc báo mấy ngày gần đây thấy Hn bị bao phủ bởi khói ko, hôm nay mình tình cờ update nó hiện biểu tượng Smoke ( khói mù) mới hay chứ :)), chính xác thật

Cái này cũng bình thường thôi. Những lúc khác thấy báo sai nhiều so với thực tế. Vẫn thấy FW chuẩn hơn.

binhseu

Mình chơi cả 3 cái luôn : HW, FW lẫn pisloc thấy FW update mất hơi nhiều dung lượng, HW nhẹ nhất :D

Gladiator

em cùi bắp cho em hỏi là dùng bản Việt hóa hay bản tiếng anh hay hơn ạ ?bản VH em sợ khi update không chính xác hay có vấn đề gì thì phiền lắm.

Caominh171

em cùi bắp cho em hỏi là dùng bản Việt hóa hay bản tiếng anh hay hơn ạ ?bản VH em sợ khi update không chính xác hay có vấn đề gì thì phiền lắm.

Mình đang dùng bản VH đây, bt mà. Mà ngộ là mình chỉ cài bản VH thôi đã full rồi :D

BuuPhucCT

Well-Known Member

Bản VH chỉ là thay đổi phần ngôn ngữ thôi chứ tính năng thì y chang bản gốc thôi, cũng update bình thường. Nếu VH mà tính năng bị lỗi thì mấy VIP và MOD VH làm gì cho tốn công.

vincentgreen54

Posted via Mobile Devicesao máy mình ko cài dc nhỉ

Posted via Mobile Devicegiúp với

Last edited by a moderator:

Ntv_79

:-/Chẳng hiểu ra làm sao nữa. Đã cài đã dùng, đã check hạn. Vậy mà sau khi fomat máy cài lại dùng được 1 thời gian Bây giờ báo subcrip expired là sao nhỉ!? Cài lại không được. Xóa đi cũng không được. Anh em nào có kinh nghiệm chỉ giáo với.:(8-|;;):(

mattomo

:-/Chẳng hiểu ra làm sao nữa. Đã cài đã dùng, đã check hạn. Vậy mà sau khi fomat máy cài lại dùng được 1 thời gian Bây giờ báo subcrip expired là sao nhỉ!? Cài lại không được. Xóa đi cũng không được. Anh em nào có kinh nghiệm chỉ giáo với.:(8-|;;):(

Hu hu hu mình cài như hướng dẫn sài đã được 10 mấy ngày cập nhật thời tiết ngon lành ,nhưng hôm nay vào thì "không có dự báo thời tiết" cập nhật thì báo "your wearther service subscription is expired "có ai bị giống mình không? Vậy là chưa FULL được như lời chủ TOPIC nói .Ai có cách khắc phục chỉ cho mình với ........

Hình minh chứng đây :

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Hu hu hu mình cài như hướng dẫn sài đã được 10 mấy ngày cập nhật thời tiết ngon lành ,nhưng hôm nay vào thì "không có dự báo thời tiết" cập nhật thì báo "your wearther service subscription is expired "có ai bị giống mình không? Vậy là chưa FULL được như lời chủ TOPIC nói .Ai có cách khắc phục chỉ cho mình với ........

Các PM này đa phần là chỉ dùng 1 thời gian là sẽ bị Block ngay.

BuuPhucCT

Well-Known Member

PM này không phải là FULL vĩnh viễn mà chỉ là 1 dạng đăng ký sử dụng lụi trong 1 năm. PM này lại có khá lâu rồi nên bây giờ có thể một số máy đã bị máy server của hãng phát hiện nên bị block. Vì PM này buộc phải update thường xuyên nên rất dễ bị phát hiện. Bạn thử gỡ ra rồi cài lại. Nếu k được thì xin chia buồn vì chỉ còn cách đợi cho đến khi có bản update.

mattomo

Các PM này đa phần là chỉ dùng 1 thời gian là sẽ bị Block ngay.

Em rất thích FW này mà bị vậy chán quá ,không biết muốn mua bản quyền như thế nào ?không biết có dễ không ?ai biết hướng dẫn dùm em tí .....

BuuPhucCT

Well-Known Member
Em rất thích FW này mà bị vậy chán quá ,không biết muốn mua bản quyền như thế nào ?không biết có dễ không ?ai biết hướng dẫn dùm em tí .....

Giá cho 1 năm sử dụng trên trang chủ là 25 USD/năm nhưng mình nghĩ ở Việt Nam khó mua lắm. Chỉ có cách kiếm người bán ở trong nước mới dễ mua.Link của em nó đây:
http://nokia-e71-software.epocware.com/Handy_Weather.html