• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

POCKET MECHANIC PROFESSIONAL - CÁC PHIÊN BẢN

tuantq

:) Hôm qua DOP đã remove luôn cái PMechanic luôn rồi...Chẳng hiểu sao được :-/ Đã tải bản mới nhất ở trang chủ...reg ok,mà vẫn ... out ra ngoài.

Bác cài bản của bác PhamQuang post lên ấy. Nó chạy tốt mà. Tôi dang dùng nó trên con O2i.

vnh

Pocket mechanic

Các bác cho em hỏi, Pocket mechanic có hay hơn Memmaid không?

O2xdaIIs

Hai soft na ná nhau nhưng Pocket Mechanic nhiều chức năng hơn mặc dù có những chức năng ít khi xài tới chẳng hạn như defragment thẻ nhớ, sửa bad sector trên thẻ nhớ...

htoquang

Hai soft na ná nhau nhưng Pocket Mechanic nhiều chức năng hơn mặc dù có những chức năng ít khi xài tới chẳng hạn như defragment thẻ nhớ, sửa bad sector trên thẻ nhớ...
Theo tôi Sktools là hay nhất rồi tới pocketmechanic sau đó mới là memmaird !

tigerer

chết cha em rối. Sau khi cài cái PocketMechanic này lên con O2 Atom em "được" nhiều cái lạ quá.
1. không thể nào đổi theme anymore, chỉ còn một màu xanh thui, hic hic.
2. không cài được nhiều phần mềm, bị báo lỗi tè le
3. bây giờ muốn xóa nó cũng không tài nào xóa được. Trong remove programe thì bây giờ trống trơn, còn dùng unisstall của nó thì nó bảo "tắt" nó đi rồi mới unisstall nó được, bó tay.
xin chỉ giáo...

DOP

@tigerer : Nếu tất cả như bác nói thì có 1 cách hữu hiệu lắm : Hardreset :D
cài lại thêm 1 lần nữa xem sao.Nếu không được nữa thì bác xài thử MeMaid hay SKTool.

hai

soft thì chỉ là soft thôi,cái chính lá người dùng, dùng máy cái soft này cẩn thận tý là được

TuyetKy

chết cha em rối. Sau khi cài cái PocketMechanic này lên con O2 Atom em "được" nhiều cái lạ quá.
1. không thể nào đổi theme anymore, chỉ còn một màu xanh thui, hic hic.
2. không cài được nhiều phần mềm, bị báo lỗi tè le
3. bây giờ muốn xóa nó cũng không tài nào xóa được. Trong remove programe thì bây giờ trống trơn, còn dùng unisstall của nó thì nó bảo "tắt" nó đi rồi mới unisstall nó được, bó tay.
xin chỉ giáo...

Bác chạy File System Cleanuplại chọn cả vào mục ko nên chọn rùi b-) b-) b-)

tigerer

@tigerer : Nếu tất cả như bác nói thì có 1 cách hữu hiệu lắm : Hardreset :D
cài lại thêm 1 lần nữa xem sao.Nếu không được nữa thì bác xài thử MeMaid hay SKTool.

hết can đảm rồi bác ơi, từ lúc gia nhập diễn đàn đến giờ hardreset 3 lần rùi, khà khà. khỏi xài luôn cho chắc.

mrbeenhn2

hết can đảm rồi bác ơi, từ lúc gia nhập diễn đàn đến giờ hardreset 3 lần rùi, khà khà. khỏi xài luôn cho chắc.

Tôi thấy trên mạng nói các phiên bản mới hiện nay của thằng PM này bảo mật như WorldMate tại server nên dùng "vừng" của người khác là bị ngay. Tôi đã bị và máy thông báo ngay là piracy, sau đó chỉ phải hardreset mãi mới được.

Theo tôi nếu không purchase legally thì không nên dùng chú này

thitkhotau

Nếu trục chặc thì bắt buộc phải hardreset à cái này chac tự order 1 phiên bản dùng thui
Cảm ơn các anh chỉ dẫn

hai

Tôi thấy trên mạng nói các phiên bản mới hiện nay của thằng PM này bảo mật như WorldMate tại server nên dùng "vừng" của người khác là bị ngay. Tôi đã bị và máy thông báo ngay là piracy, sau đó chỉ phải hardreset mãi mới được.

Theo tôi nếu không purchase legally thì không nên dùng chú này
bác đừng hù dọa mọi người thế em dùng thấy rất thích chả sao cả,em toàn dùng thằng này dọn registry thấy nó hoạt động rất tốt
thằng này trước khi xóa cái gì đều hỏi mình, nếu thấy cái gì cần xóa thì xóa không cần xóa thì thôi,chứ cứ nhắm mắt xóa tất thì làm sao mà không phải HR

PhamQuang

Manager
bác đừng hù dọa mọi người thế em dùng thấy rất thích chả sao cả,em toàn dùng thằng này dọn registry thấy nó hoạt động rất tốt
thằng này trước khi xóa cái gì đều hỏi mình, nếu thấy cái gì cần xóa thì xóa không cần xóa thì thôi,chứ cứ nhắm mắt xóa tất thì làm sao mà không phải HR

Các phiên bản cũ thì đúng là có tình trạng đó, chủ yếu CR không hết.
Còn các phiên bản mới từ v2.18 trở đi, các CR đều tốt, không bị gì cả.
Mình cũng thường dùng soft này, v2.23.163, rất tốt, không bị hiện tượng gì cả.

trongtints

Mang Pocket Mechanic Professional v2.23.163 về chơi thử thế nào, xem giống lúc trước không-lúc trước bị trắng màn hình rồi HR luôn,và cũng có lần chơi vô Clearn Storage mất trắng luôn.!:)

timtim

ac nghe các bác nói tới nói lui 1 hồi em ê ca răng kô bít có nên sài thằng này kô hay để backup cái rui thử xem sao nếu bị gì chắc luon tien em uprom lun

ntherol

Pocket Mechanic Professional v2.23.163

Phiên bản mới nhất hiện nay của phần mềm đã quen thuộc.
Phiên bản Full, đăng ký bằng Code.
Tham khảo tại đây:

http://www.antontomov.com/web/support/

Dưới đây là các phiên bản dành cho WM2003/SE và WM5.0 cùng mã đăng ký.

Sao sau khi em chạy cái Registry Cleaner đó, nó kêu khởi động máy lại và rồi... UNINDENTIFIED USB connection type???:( Vậy là sao hả anh Quang??? Cảm ơn anh trước!

Last edited by a moderator:

hoanhothangbom

Theo mình thấy thì phần mềm này có vẻ hay hơn SKTool và MemMaid.
Còn MemMaid có giao diện đẹp hơn SKTool nhưng ít chức năng hơn.

rockbui71

mình đang xài ver 2.20.156, tất cả các tools của nó rất tuyệt, tuy chỉ có mỗi cái Relocate là ...hơi thất vọng, hix đã phải HR một phát vì nó gùi