• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

POINTUI HOME CÁC PHIÊN BẢN VÀ THẢO LUẬN

the_call

Có ai sữa Soft này về cái hao pin không? Thằng này hao pin quá. Nhưng rất đẹp đã sài rồi thì thấy cái WM2003 truyền thống dù có cài các Theme khác cũng cùi bấp lắm.
Mình sài bản giành cho WM2003. Vì thế có anh chị nào sữa được lỗi này thì tốt quá, với lại đôi lúc cảm ứng không tốt lắm.
Sẵng đây xin mọi người có thể giúp tại sao tạo E-mail rồi sau khi loading Mail về máy rồi nhưng biểu tượng E-mail ngoài màn hình không báo số lượng mail. Có lẻ vì nó chỉ mặt định hiểu Outlock làm ơn chỉnh giúp với.

cái này chạy mượt thì hao pin một chút cũng đáng đồng tiền mà.

pklcmvn123

thèng PT này hao pin là phẩi đạo thôi. Khi nào cũng chiếm 3M Ram mà. Bản dành cho WM2k3 thì vẫn cõ nhiều lỗi, nhiều khi chưa mượt lắm vì bản 1.02b này là phiên bản đầu tiên cho WM2k3. Còn cái E-mail thì nó cũng bị lỗi, nhiều khi mail hay tin nhắn cuộc gọi đến nó đều báo là có, nhưng khi đọc rồi hay xóa đi thì nó vẫn báo là có tin nhắn, e-mail, cuộc gọi đi và gọi nhỡ.
Chắc phải đợi những phiên bản sau thôi bạn à.

"Núi Nhạn Sông Đà, đá cấm leo..." :D
PT không hao pin đâu.Qua kinh nghiệm mà mình đã sử dụng

Last edited by a moderator:

Aivanhoknight

PT không hao pin đâu.Qua kinh nghiệm mà mình đã sử dụng

Mình cũng nghĩ là không hao pin. Tuy nhiên thỉnh thoảng hay treo. Ngoài ra mình không update thời tiết được, mặc dù đã làm y như bác ancola đã hướng dẫn

longphibaccai

các bác dùng thường xuyên thì sẽ để ý thấy nó hao pin, nhưng không đáng kể.
Thỉnh thoảng hay treo là do nó chạy nhiều chương trình hoặc 1 số chương trình khi tắt nó đá nhau vơi thèng pointui. Cách khắc phục là các bác tắt bằng nút power rồi mở lên lại.Thế là vẫn hoạt động như cũ...hehe...(cách này chỉ mang tính tạm thời khi chưa có phiên bản mới)
Còn thời tiết thì đừng sử dụng kết nối với Pc mà kết nối bằng Wifi, update nhanh và hiệu quả, bạn phải đợi 1 lát thì nó sẽ hiện ra, bạn chỉ việc chọn tên khu vực (châu Á, châu Âu, châu Mỹ, Châu Phi rồi chọn tiếp VietNam->rồi chọn tiếp chữ cái đầu tiên của tên thành phố thôi)VD:chữ cái của TP HCM là "H"->rồi chọn tiếp HCM City.
Chúc bạn thành công!

longphibaccai

Thay đổi ứng dụng là seo?Cái này là thay đổi giao diện của Window Mobile đó. Cũng giống như bạn sử dụng Window Mobile nhưng chạy giao diện của iPhone zậy.

ancola66

Super V.I.P
Cho mình hỏi có thể thay đổi các ứng dụng bên ngoài không?

Phiên bản hiện nay thì chưa cho phép thay các button mặc định (Cả bên trong lẫn bên ngoài )thành các button cho các ứng dụng khác ( Chưa cho phép Config)

vnndocket

Active Member
Mình cũng nghĩ là không hao pin. Tuy nhiên thỉnh thoảng hay treo. Ngoài ra mình không update thời tiết được, mặc dù đã làm y như bác ancola đã hướng dẫn

Việc hao pin là là đúng 100% bởi trước khi dùng và sau khi xóa nó cài lại các bản Rom trước cũng thế, Pin dùng xem phim khoản 3 giờ liên tục trong khi dùng thằng này thì hao kinh khủng. Việt update thời gian rất dể không có gì khó. Nhưng trước hết máy bạn phải có Wifi hoặc GPRS hay Máy tính có internet.
Riêng mình thì dùng Máy tính có internet. Đầu tiên bạn cắm cáp usb vào máy tính và đảm bảo đã cài: ActiveSync - Chương trình đồng bộ hóa giữa điện thoại với máy tính. Lần đầu tiên chắc sẽ không được chọn vào thẳng internet mà sẽ để auto. Sau khi đồng bộ bạn click chuột phải vào biểu tượng đồng bộ của AcitveSync ở khay hệ thống (góc phải dưới màn hình gần đồng hồ). Chọn Connection Setting -> Ở mục: Thí computer is connected to: bạn chọn The Internet. Sau đó bạn vào lại điện thoại và lước tới mục thời tiết và clik vào nó và chọn up thôi sau đó sẽ đưa ra nhiều nước, bạn chọn asia -> Việtnam, sau đó chọn vị trí bạn ở: Ví dụ tôi ở Tuy hòa tôi chọn chử T và đợi tý. Thế là song.
Ngoài ra mình cũng nói thêm không biết ai đã dùng thì xin đừng chê dậy mà cũng nói: Nếu bạn nào dùng O2 XDA II mini không có Wifi thì bạn chỉ cần mua Blutooth gắn vào máy tính có internet và gióng như trên ở AcitveSync hướng dẫn trên bạn click chọn vào mục: Allow connections to one of the following: và thường nên chọn COM6. Sau đó bạn tìm O2 của bạn và kết nối sau đó trên điện thoại cũng chọn đồng bộ hóa qua: AcitveSync bằng tên máy mà Blutooth nhận được. Thế là bạn có thể Check mail, gởi mail, duyệt internet, và update thời tiết không giây như wifi rồi đó. Không cần phải tốn quá nhiều chi phí mua Card Wifi SD tới hơn 1 triệu.
Nếu bạn nào chưa biết cách dùng Blutooth để kết nối internet không giây lần sau mình sẽ chụp ảnh minh họa từng bươc.
Chút kinh nghiệm tự mày mò, xin đừng chê.

thientu1981

phiên bản mới hỗ trợ font unicode đây là bản test 1​

* có thay đổi một số giao diện
link dowload :
http://www.pointui.com/files/tests/PointUI.Home.UnicodeTest.1.zip

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Phiên bản này thực chất cũng không có gì mới về chức năng. Thay đổi duy nhất là ảnh nền đậm mầu hơn và thực chất cũng không hỗ trợ UNICODE cho Tiếng Việt, mà chỉ hỗ trợ UNICODE cho một số nước có kí tự đặc biệt như Tiếng Đức, Tiếng Tây Ban Nha.... Và phải EDIT file Terms.Home.xml

Đây là ảnh Callhistory và ảnh Menu Setting tôi đã thử Edit file Terms.Home.xml bằng Tiếng Việt nhưng cũng không thể hiện được:(:)(:)(:))):)):))

ssrtc1984

phiên bản này không hỗ trợ Unicode cho tiếng Việt. chạy cũng không ổn định. tôi chỉ dùng vài phút mà đã đơ hai lần. việc hiện chữ PocketHAL và frame counter ở góc cũng khiến cho máy chạy giật lung tung cả. được cái thay một chút giao diện trông dễ coi hơn. tóm lại là chỉ để thử thôi. còn ổn định thì vẫn là bản 1.02b Test 2

TranMinhMan

Super V.I.P
Bác Ancola ơi, Mr.joel bên forums.pointui.com nói bác hãy mô tả (describe) chi tiết hơn về lỗi khi hiển thị tiếng Việt kìa!;;) Hình như anh ta cũng quan tâm Việt hóa cho ctr này, điều này cũng đáng mừng.:D Ko biết Mr.joel nhúng unicode vào ctr như thế nào mà thấy người Pháp, người Đức... đều complain, trong đó người Việt cũng complain luôn:)):)):))

takaru

Các bạn cho mình hỏi với . mình đang dùng bản cho WM2003 từ hôm qua . hôm nay mình tắt Pointui home đi để quay trở về màn hình today thì không thấy xuất hiện thanh công cụ phía dưới nữa . vào các ứng dụng thì vẫn có . chỉ riêng ở màn hình today thì không có .
ngoài ra mình muốn hỏi các xóa các cuộc gọi đi thì xóa như thế nào . chẳng lẽ phải tắt Pointui home để xóa ??
cám ơn các bạn rất nhiều .

longphibaccai

trinhan_2022:chưa có bản mới nhất cho WM2k3 đâu, bản 1.02b cho WM2k3 là bản mới nhất. Còn bản sau thì chưa có. Trong khi đó, bản cho WM2k5 và 2k6 đã ra sau bản 1.02b đến 3 bản roài. Còn bản cho WM2k3 sau bản 1.02b thì phải đợi thôi,ko bít tác giả có viết tiếp ko đây.

Takaru:bạn sài bản nào?nếu bản của WM2k5 hoặc 2k6 thì bản 1.02b test 2 hoặc bản của bác thientu1981 post lên là ổn định rồi. Bản 1.02b cho WM2k3 cũng tạm ổn thôi,nhưng chạy cũng khá mặc dù phiên bản đầu có nhiều lỗi.Các cuộc gọi đi thì bạn có thể bấm nút gọi rồi xóa và tắt bình thường.Pointui chưa hỗ trợ xóa cuộc gọi đi và đến.

takaru

trinhan_2022:chưa có bản mới nhất cho WM2k3 đâu, bản 1.02b cho WM2k3 là bản mới nhất. Còn bản sau thì chưa có. Trong khi đó, bản cho WM2k5 và 2k6 đã ra sau bản 1.02b đến 3 bản roài. Còn bản cho WM2k3 sau bản 1.02b thì phải đợi thôi,ko bít tác giả có viết tiếp ko đây.

Takaru:bạn sài bản nào?nếu bản của WM2k5 hoặc 2k6 thì bản 1.02b test 2 hoặc bản của bác thientu1981 post lên là ổn định rồi. Bản 1.02b cho WM2k3 cũng tạm ổn thôi,nhưng chạy cũng khá mặc dù phiên bản đầu có nhiều lỗi.Các cuộc gọi đi thì bạn có thể bấm nút gọi rồi xóa và tắt bình thường.Pointui chưa hỗ trợ xóa cuộc gọi đi và đến.
mình dùng bản 1.02b cho WM2k3 . có lẽ phải đợi thêm 1 thời gian nữa thì Pointui home mới có nhiều chức năng được , cho mình hỏi là co thể thay đổi skin màu xanh thành màu khác được không ? cho bản 1.02b cho WM2k3 . mình đọc trên diễn đàn thì chỉ bản 1.02b cho WM2k5 va WM2k6 là sôi nổi thôi :(8-|

longphibaccai

Vì dòng 2k3 là dòng cũ,lỗi thời so với 2k5 và 2k6 nên tác giả không nghiên cứu nhiều.
Với phiên bản cho 2k3 bạn chỉ có thể thay đổi Skin Today của pointui thôi. Thay đổi bằng cách 1 chọn file hình 320x240 mà mình thích,phù hợp với màu của pointui thì càng hay, File hình co đuôi là .jpg.Sau đó bạn đổi tên hình thành "bg.jpg" và copy thẳng vào thư mục bạn chứa pointui,sau đó khởi động lại pointui là OK.

connguab

có dùng cho VGA được không bro?

bản mới này k hỗ trợ VGA, mình tải về và cài thử thì trời ơi...hình hiện ra chỉ có chút xíu, hic hic...:(( :(( :(( vậy là phải cài lại phiên bản trước :p :p :p