• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

POINTUI HOME CÁC PHIÊN BẢN VÀ THẢO LUẬN

duyapple

Vừa xem bài của bạn. Giật mình thử SR lại thì........Vẫn Cursor POINTUI:)). Bạn thử làm lại các bước xem sao nhé. Của mình vẫn bình thường mà, SR thoải mái vẫn là Cursor mình đã thay.:))
PS : Hay là bạn chưa nhấn nút Thanks nên mới bị thế=))

sao cũng ko dc anh ơi,SR xong chả thấy cái cursor mới đâu mà chỉ thấy cái cursor cũ quay như điên(tự quay liên tục mặc dù chả chạy soft nào cả).em xài atom exec,sẵn anh cho em hỏi cái giá trị mặc định của cursorFramecount và cursorFrameinterval trong HLM-->system-->gwe(hôm bữa làm để cái cursor quay nhanh hơn nhưng nay chán nên muốn quay lại tốc độ cũ):D

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
S2U2 với POINTUI​

Không nhớ hồi trước có bạn nào hỏi làm thế nào kết hợp giữa S2U2 với POINTUI vì chức năng khóa màn hình của POINTUI có giao diện chưa được đẹp lắm.
* Bạn nào muốn vừa đẹp vừa tiện thì làm theo cách sau nhé :
* Trước tiên tất nhiên là bạn phải cài phần mềm POINTUI ( Phiên bản 1.01b nhé). Nhớ fix lỗi như các bài trước đã hướng dẫn
* Cài phần mềm S2U2 phiên bản mới nhất (0.98)
Vào Registry theo đường dẫn sau
HKLM\Software\Pointui\Pointui.Home\1.01b\Tạo một khóa mới với giá trị String Value
* Mục Name : App.Path.LockScreen
* Mục String : \Program Files\S2U2\S2U2.exe
Các bạn chú ý gõ đúng kí tự ( chữ in, chữ thường v v phải chính xác)
*SR lại máy. Khởi động POINTUI là OK
Bây giờ bạn chỉ cần chí vào hình cái khóa là màn hình sẽ khóa bằng phần mềm S2U2:D

18S67705

S2U2 PointUI Skin (Black Edition) v2.0 Phiên bản Update

Phiên bản này có thêm đồng hồ Analog , Icon báo thức v v

Chia sẻ với anh em theme phong cách Slide 2 Unlock... Hi vọng sẽ góp phần giúp cho "Chủ đề" này thêm rôm rả !!! :p=D>

Last edited by a moderator:

vnvn

sao cũng ko dc anh ơi,SR xong chả thấy cái cursor mới đâu mà chỉ thấy cái cursor cũ quay như điên(tự quay liên tục mặc dù chả chạy soft nào cả).em xài atom exec,sẵn anh cho em hỏi cái giá trị mặc định của cursorFramecount và cursorFrameinterval trong HLM-->system-->gwe(hôm bữa làm để cái cursor quay nhanh hơn nhưng nay chán nên muốn quay lại tốc độ cũ):D
Mình cũng bị như vậy , chắc do phần mềm ko tương thích rồi ~,~

binhhdda

Cám ơn ancola nhé! Trước đây mình nhờ bạn ghép S2U2 vào poinUI đó !
Đã cài hay quá! Mỗi tội hơi tốn pin, giờ chỉ được có 2 ngày!

ancola66

Super V.I.P
POINTUI 1.01b TESTING 8​

Đây là bản sửa lỗi thứ 8 của version này. Bản Patch này sửa các lỗi ( Xin để nguyên tiếng Anh vì sợ dịch không sát nghĩa:D) sau :​

It fixes:
- "Currently running" screen that has been crashing on some devices now works (well at least on Moto Q so it may have been fixed for the others as well)
- Closing home sometimes crashed - there were a few issues that have been fixed, and haven't been able to get a crash on close since
- Smartphones no longer have "Windows Mobile" in settings - maybe I'm just ignorant but I didn't realise until having a good play with a smartphone today that they don't have any control panel equivilant like ppcs - so that means all of the settings like "Power Settings" etc that were starting up control panel applets had to be removed because they don't exist and would never work, and Windows Mobile would have just displayed an empty screen on smartphones.
- Configurable option to set how home is to behave when powered on (NOTE: for smartphone users a "power on" is when the screen comes back on not when you completely switch it off and on) "Show Home" will focus Home at whatever screen you were on last, "Show Home Screen" will show Home but always go back to the home screen, or you can "Do Nothing" if you have other apps that this behaviour interferes with
- Have made some changes to battery saving that may help screen overdraw issues - but since no devices I can test on are doing it I can only go by your feedback

Đặc biệt bản Patch này đã có phần Customize ở Menu Setting .

Các bạn tải về giải nén. Tắt phần mềm và chép đè 3 file vào là OK

Chỉnh sửa cuối:

duyapple

Sao những bản sửa lỗi này cái dấu X ở góc phải nó ko đồng bộ(màu đỏ to)với pointui như ở bản sửa lỗi x button lúc đầu hả anh?

ancola66

Super V.I.P
mấy cái này có dùng được cho màn hình VGA không hả các bác ?:D

Chuyên đề này mới có 15 trang. Vấn đề bạn hỏi mình đã trả lời trong chuyên đề này rồi. Bây giờ có dùng đuợc cho VGA hay không là tùy bạn có chịu khó đọc hay không thôi:D

ancola66

Super V.I.P
Sao những bản sửa lỗi này cái dấu X ở góc phải nó ko đồng bộ(màu đỏ to)với pointui như ở bản sửa lỗi x button lúc đầu hả anh?
Những bản sửa lỗi sau lại dùng chức năng FORCE CLOSE và bỏ chức năng X CLOSE. Vì thế bạn không thấy dấu X mầu đỏ nữa

Tmap

Super V.I.P
Pointui v1.01b Testing 9

Pointui v1.01b Testing 9

Đã có sửa lỗi thứ 9, các bạn cùng test nhé!!!

- Power on events now happen on actual power on and is not affected by backlight dimming
- Lock screen locks all keys
- Lock screen can now be used on smartphones - you press up then down on dpad
- You now have an additional option to "Lock Device" on power on
- Home is now displayed when you hang up a call
- There is a new option to switch bluetooth on/off during a phone call. The idea behind this is that if you only use bluetooth during phonecalls for headset etc and don't need it on all the time, then this option could be useful to you. It will turn bluetooth on as soon as an incoming call is detected, and turn it off when you hang up. See the note below about wireless though ... it's important.
- Wireless screen now configurable to use your default device comm manager

Rose_killer

bác cho hỏi nếu mà cóp đè hết các file trong cái bản patch này vào thì cái background nó lại trở lại màu xanh, giờ mình chép đè cái file home.cdl màu đen vào thì có bị ảnh hưởng gì hơn..(bác thông cảm, e thích cái nền đen hơn, trông nó prồ hơn :D)

ancola66

Super V.I.P
bác cho hỏi nếu mà cóp đè hết các file trong cái bản patch này vào thì cái background nó lại trở lại màu xanh, giờ mình chép đè cái file home.cdl màu đen vào thì có bị ảnh hưởng gì hơn..(bác thông cảm, e thích cái nền đen hơn, trông nó prồ hơn :D)
Các bản Patch về sau Icon Media được thay bằng Icon Favorites >>> Đường link trong phần mềm khác đi, Vì vậy bạn dùng home.cdl mầu đen vào đương nhiên là không được vì home.cdl mầu đen là dùng cho bản Patch thứ 2 thôi.

ancola66

Super V.I.P
POINTUI v1.0.1b Testing 10​

Không hiểu bản testing 9 thế nào mà đã có ngay bản Testing 10:D

Và đây là nguyên do:

NOTE ABOUT WIRELESS
I have spent/wasted a lot of time trying to sort through some of the wireless issues, and have got some concrete answers finally, but they are not good answers.
- On some devices you cannot control bluetooth/wifi etc until the apps like comm manager that ship with the device have activated it - it's a "feature" - it's because the drivers haven't been loaded into memory yet and to load them into memory you need to know the exact driver details and registry settings which is different on pretty much every device - so that's not an option.
- Microsoft do not provide any interface to reliably switch wifi/bluetooth - it's up to whatever the OEM did
- An MS employee has confirmed that most OEMs have provided flaky implementations of the hacky way we are using to activate wifi/bluetooth - it typically leaks 8kb of memory each time it's called - although it's only on the devices with flaky implementations which I have no list of but apparently it's a fair few of them

So, ... we have made change to allow the terms file to define the oem comm manager and loaded it with a few from the devices we have available. See the "CommManager.Apps" term below. The first one of those apps that can be found on your device will be run, and if none found it will default to our current wireless screen. Can you please post what your exe is so we can add to our default list that ships with home in the future. Thanks.

Sorry, but that's the best we can do. It would be great/sensible/why hasn't it happened, if MS would provide a standard API for this, but that's just how it is. If the new bluetooth option added in this release (switching on when phone rings) doesn't work on your device then don't use it, but there isn't anything we can do about it.

exec1984

Active Member
Sao test hoài vậy anh Ân, em không thấy khác biệt so vơi test 09 không biết bao giờ mới ra bản full hi vọng được như hình mà nó quảng cáo. Bao giờ bác tìm được cách can thiệp vào theme thì cho em biết với nhé, vọc hoài vẫn chưa ra thanks trước

ancola66

Super V.I.P
Sao test hoài vậy anh Ân, em không thấy khác biệt so vơi test 09 không biết bao giờ mới ra bản full hi vọng được như hình mà nó quảng cáo. Bao giờ bác tìm được cách can thiệp vào theme thì cho em biết với nhé, vọc hoài vẫn chưa ra thanks trước

Vấn đề là ở chỗ Phần mềm này muốn có độ tương thích tốt nhất cho các dòng PPC khác nhau. Nên trên trang chủ mở diễn đàn để mọi người dùng các dòng PPC báo lỗi. Từ đó sẽ cho ra các bản test để vá lỗi và khắc phục. Chính vì thế mà các bản này hầu như không có thay đổi về giao diện mà chủ yếu là để FIX lỗi thôi.Vì Giao diện thì làm lúc nào được lúc đó mà:D ( Đấy đứng trên phương diện tác giả phần mềm, chứ hiện nay chưa ai mở đuợc file giao diên home.cdl để xem nó thế nào cả:D)

ZuroSilva

Mấy anh cho em hỏi, là em đã xóa bằng Update manager rồi mà sao vẫn thấy biểu tượng update manager trong programs và chữ home ở góc trái màn hình, làm sao để mất nó đây?

ynhi

S2U2 với POINTUI​

Không nhớ hồi trước có bạn nào hỏi làm thế nào kết hợp giữa S2U2 với POINTUI vì chức năng khóa màn hình của POINTUI có giao diện chưa được đẹp lắm.
* Bạn nào muốn vừa đẹp vừa tiện thì làm theo cách sau nhé :
* Trước tiên tất nhiên là bạn phải cài phần mềm POINTUI ( Phiên bản 1.01b nhé). Nhớ fix lỗi như các bài trước đã hướng dẫn
* Cài phần mềm S2U2 phiên bản mới nhất (0.98)
Vào Registry theo đường dẫn sau
HKLM\Software\Pointui\Pointui.Home\1.01b\Tạo một khóa mới với giá trị String Value
* Mục Name : App.Path.LockScreen
* Mục String : \Program Files\S2U2\S2U2.exe
Các bạn chú ý gõ đúng kí tự ( chữ in, chữ thường v v phải chính xác)
*SR lại máy. Khởi động POINTUI là OK
Bây giờ bạn chỉ cần chí vào hình cái khóa là màn hình sẽ khóa bằng phần mềm S2U2:D

bác ancola66 ơi sao bản sửa lỗi 10 này ko dùng S2U2 như cách trên được ??:-??

ancola66

Super V.I.P
bác ancola66 ơi sao bản sửa lỗi 10 này ko dùng S2U2 như cách trên được ??:-??

Mình vẫn dùng bình thường mà. Bạn vào Settings / Customize Home chọn Do nothing when device switched on.

phungthanh

không biết do PM này hay do bản room(tôi đang dùng bản room RC3 cho atom exec) mà thấy máy tốn pin khủng khiếp .máy còn khoảng 30-35% pin mà có cuộc gọi đến hay mở 1 úng dụng khác thì máy từ từ tịt ngóm, muốn bật lên lại phải cắm nạp