• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ponury Gesture Mod - mở máy bằng 4 phím cảm ứng

sexyboyk53c

Member
Đây là phần mềm dành riêng cho máy HTC evo (đã root và s-off) :
Chỉ cần cài đặt file apk, không cần phải flash kernel như cái slide2wake rất lằng nhằng :

link market :
Mã:
https://market.android.com/search?q=ponury+gesture&c=apps
video minh họa :
[video=youtube;GswWnvxuCXk]http://www.youtube.com/watch?v=GswWnvxuCXk[/video]

Đã test thử và rất ok, tuy nhiên mình không muốn dùng vì nghĩ rằng nó sẽ gây hao pin do 4 phím cảm ứng luôn phải hoạt động (không biết có thật không) nên đã stop nó rồi .
Phần mềm đang được update liên tục trên market.

Chỉnh sửa cuối:

7470350

Máy mình dã cài rùi nhung nó báo kểnt hoat rôm ko phù hơp máy mình sài rôm ship va` da~ root

Chỉnh sửa cuối:

sexyboyk53c

Member
Máy mình dã cài rùi nhung nó báo kểnt hoat rôm ko phù hơp máy mình sài rôm ship va` da~ root
máy cần root và S-OFF để dùng PM này, nên xài rom cook đi .
Tôi đang dùng ROM LeeDroid , chạy cái này OK lắm

QuyBao

Máy mình cũng ko chạy được , nó bảo Kernel không phù hợp
máy nguyên thủy là châu á hboot 00011, nhưng đã unlock, root, s-off ( đã chuyển HBOOT ->0007)
Rom : LeeDroid 2.0 ( vì đã S-OFF nên kernel trong máy đúng như trong Kernel ROM )

binhhdda

Nếu dùng ROM khác mà sử dụng Leedroid kenel vẫn tốt đó, nhưng kenel khác lại không được :(

thehiendtvt

Cảm ơn bạn đã giới thiệu, mình cài rồi, xài ok.
Mình dùng ROM Shooter Bliss 1.6

Last edited by a moderator:

online22389

Các bác cho e hỏi chút, máy em chưa s off nhưng nếu cài kernel leedroid thì có chạy được cái ponury này không?

goldeneagle

Yêu cầu của ứng dụng là phải được S-OFF mà bạn.

e đã s-off rồi anh dung ơi nhưng vẫn không thể dùng được phần mềm này ... em máy 0018 down xuống 0007 dùng cái rom gì mà anh đó đưa cho em luôn hình như là rom stock của EU chắc rom này dùng không được thì phải

e đã s-off rồi anh dung ơi nhưng vẫn không thể dùng được phần mềm này ... em máy 0018 down xuống 0007 dùng cái rom gì mà anh đó đưa cho em luôn hình như là rom stock của EU chắc rom này dùng không được thì phải
Bạn thử với rom cook coi sao nhé.

goldeneagle

Bạn thử với rom cook coi sao nhé.

dạ đúng rồi anh ơi hình như dùng cho leedroid thì lại quá tốt @@ cám ơn anh nhé
à tiện đây anh dung cho em hỏi sao máy em nó không sạc được full pin chỉ 99% hoài :( ... hình như bị lỗi recovery đúng không anh?
máy em đang dùng recovery 4.0.1 hay sáo đó anh

Chỉnh sửa cuối:
dạ đúng rồi anh ơi hình như dùng cho leedroid thì lại quá tốt @@ cám ơn anh nhé
à tiện đây anh dung cho em hỏi sao máy em nó không sạc được full pin chỉ 99% hoài :( ... hình như bị lỗi recovery đúng không anh?
máy em đang dùng recovery 4.0.1 hay sáo đó anh
Mình không dùng EVO 3D nên không rõ, có thể bị lỗi hiển thị dung lượng pin, bạn khởi động lại máy nó sẽ báo 100% ngay...:D Còn Recovery thì bạn cứ flash bản Recovery mới nhất cho nó ổn định.

goldeneagle

Mình không dùng EVO 3D nên không rõ, có thể bị lỗi hiển thị dung lượng pin, bạn khởi động lại máy nó sẽ báo 100% ngay...:D Còn Recovery thì bạn cứ flash bản Recovery mới nhất cho nó ổn định.

ối anh không dùng evo 3d ạ ?
thật sự em củng không hiểu recovery nó ảnh hưởng gì đến rom nữa :D sorry thằng em gà

ối anh không dùng evo 3d ạ ?
thật sự em củng không hiểu recovery nó ảnh hưởng gì đến rom nữa :D sorry thằng em gà
Mình dùng Sensation XE mà...:D Thường thì bản Recovery mới hơn sẽ sửa các lỗi của bản Recovery cũ hơn, hiểu nôm na thế thôi...:p

goldeneagle

phần mềm này nếu mà bỏ vào túi úp mặt màn hình vào trong thì sẽ gặp vấn đề ngay máy sẻ rất nóng cực hao pin ... chỉ úp mặt cảm ứng ra ngoài thì sẽ ok :(