• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ponury Gesture Mod - mở máy bằng 4 phím cảm ứng

meomeotom

Úp các rom có Bricked Kernel thì trong Tweaks có chức năng này đó. Còn sử dụng được hay không bạn cài thử là biết liền mà...:D

Bạn nào rành có thể giải thích cho mình được không? Tìm ở đâu ạ?

Từ khi lên 4.0.3 thì đây là phần mềm làm mình nhức nhối mãi mà chưa thể nào dùng được. Bạn nào đang sử dụng phần mềm này ở 4.2.3 không

Bạn nào rành có thể giải thích cho mình được không? Tìm ở đâu ạ?

Từ khi lên 4.0.3 thì đây là phần mềm làm mình nhức nhối mãi mà chưa thể nào dùng được. Bạn nào đang sử dụng phần mềm này ở 4.2.3 không
Bạn cài bản rom có Kernel Bricked và có kèm theo Tweaks thì vào Tweaks mà bật nó lên thôi.

meomeotom

Mình đã searche và thấy hình như HTC Evo 3D không có Kernel Bricked nào thì phải bạn à. Hay do mình ngu quá nên ko biết searche? :(

adnam007

Minhf đang dùng rom ship 4.0.3 đã S-off, unlocked và cài recovery đầy đủ nhưng sao down rom leedroid về cài nó chỉ chạy lên logo rồi khởi động lại hoài. Chán quá.

meomeotom

Phiền bạn Adnam007 có thể share mình room LeeDroid của bạn được không? Cám ơn bạn nhiều

meomeotom

Trời đất ơi. Đây là room dành cho GB chứ đâu dành cho ICS hả bạn

adnam007

Vậy àh, mình cứ tưởng đã Soff và unlocked vài recovery là up dc rom cook thoải mái chứ.

meomeotom

Ý của bạn TuanDung là đang ở 4.0.3 ICS mình vẫn có thể up room GB được bình thường, và nếu thích thì lại up room cook ICS lại bình thường phải không bạn? Không cần giai đoạn up cái room hạ Hboot xuống phải ko bạn?

Ý của bạn TuanDung là đang ở 4.0.3 ICS mình vẫn có thể up room GB được bình thường, và nếu thích thì lại up room cook ICS lại bình thường phải không bạn? Không cần giai đoạn up cái room hạ Hboot xuống phải ko bạn?
Nếu máy bạn đang chạy Ship rom ICS mà muốn quay về GB mà là rom Ship thì không thể được. Còn nếu bạn úp rom cook thì được nếu máy đã có S-OFF & Unlocked.

meomeotom

Casm ơn bạn nhiều nhiều. Vậy máy tớ đang dùng room cook ICS, S-off và unlock rồi. Muốn up room LeeDroid GB thì chỉ cần up bình thường, sau đó nếu muốn quay về Room ICS đang dùng thì chỉ cần BackUp phải ko bạn? Xin lỗi vì hỏi hơi thừa nhưng cần có bạn xác nhận để thêm yên tâm. Vì nghe đâu có cái thuật ngữ Brick làm tớ sợ sợ

Casm ơn bạn nhiều nhiều. Vậy máy tớ đang dùng room cook ICS, S-off và unlock rồi. Muốn up room LeeDroid GB thì chỉ cần up bình thường, sau đó nếu muốn quay về Room ICS đang dùng thì chỉ cần BackUp phải ko bạn? Xin lỗi vì hỏi hơi thừa nhưng cần có bạn xác nhận để thêm yên tâm. Vì nghe đâu có cái thuật ngữ Brick làm tớ sợ sợ
Bạn vào Recovery mà úp rom GB LeeDroid bình thường nhé. Trước khi úp có thể vào Recovery, chọn Backup and Restore để backup lại bản rom bạn đang dùng để khi nào cần thì vô đó mà Restore lại.

meomeotom

OK. Mình nghịch cũng nhiều, nhưng chắc chỉ loanh quanh mấy cái up room. Chắc không đến nõi bị Brick bạn nhỉ? Mình hỏi là mình up nhiều room, chẳng may có 1 room không phù hợp thì liệu có nguy cơ Brick ko bạn

OK. Mình nghịch cũng nhiều, nhưng chắc chỉ loanh quanh mấy cái up room. Chắc không đến nõi bị Brick bạn nhỉ? Mình hỏi là mình up nhiều room, chẳng may có 1 room không phù hợp thì liệu có nguy cơ Brick ko bạn
Không sợ brick đâu (mình còn úp nhiều hơn bạn ý chứ), chủ yếu là bạn phải lưu bản Ship Rom gốc của máy trên PC để nếu úp bị lỗi thì úp lại.

meomeotom

Minfh rất khâm phục kiến thức của bạn. Cám ơn bạn nhiều lắm. Mình up LeeDroid để dùng ứng dụng tắt mở này đây

sexyboyk53c

Member
Cảnh báo cho các bạn là cái room ở trang http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1245424 bị lỗi gì gì ấy nhé các bạn. Tình trạng toàn treo logo rồi khởi động lại hoài. Các bạn không nên up

Khuyến cáo khi cài đặt một ROM mới khác hẳn với ROM đang có : wipe sạch sẽ data, cache, dalvik cache, format system cho sạch sẽ rồi mới up rom mới, nếu không sẽ gặp phải các lỗi không mong muốn, tình trạng của bạn này là một trong các lỗi đó (bên XDA gọi là bị bootloop )
Cái Ponury Gesture Mod này mình mới test trên bản 2.3 GB với các rom của leedroid và king cobra - hoạt động khá tốt, còn ICS và JB thì chưa test nên không biết có hoạt động hay không.

meomeotom

Khuyến cáo khi cài đặt một ROM mới khác hẳn với ROM đang có : wipe sạch sẽ data, cache, dalvik cache, format system cho sạch sẽ rồi mới up rom mới, nếu không sẽ gặp phải các lỗi không mong muốn, tình trạng của bạn này là một trong các lỗi đó (bên XDA gọi là bị bootloop )
Cái Ponury Gesture Mod này mình mới test trên bản 2.3 GB với các rom của leedroid và king cobra - hoạt động khá tốt, còn ICS và JB thì chưa test nên không biết có hoạt động hay không.

Ủa thế bạn đã lên ICS hay JB chưa mà chưa test? Hê hê... Hay bạn vẫn ở GB thế?

meomeotom

Quái lạ thật. Mình wipe sạch sẽ cực kì cẩn thận mà vẫn ko up được LeeDroid là cớ làm sao?