• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Popup Menu Editor UIQ3

vnyelsea

bác dongxanh ơi,em ko mở được file menu của em để chỉnh với ver 1.0 này nhưng mở được với ver 0.4a bác coi lại giùm em nhé,luôn tiện cho em hỏi có thể del bớt item ko?nếu del có bị lỗi ko?thank

Mình thì vẫn mở được bình thường.
Del không sao đâu bạn. Mình vẫn thêm và bớt thường, không sao cả.

masterbi

Cho e hỏi Lấy cái item ID này ở đâu vậy?
Với cả có những cái còn có icon ở bên cạnh nữa. Làm thế nào để add icon vào cho nó ạ?

vnyelsea

Cho e hỏi Lấy cái item ID này ở đâu vậy?
Với cả có những cái còn có icon ở bên cạnh nữa. Làm thế nào để add icon vào cho nó ạ?

Dùng Swiss Mgr Pro để xem UID bạn nhé.
Bạn chọt vào biểu tượng đầu tiên - biểu tượng chữ i

Muốn add icon thì bạn phải dùng bản mới hơn. Bản cuối cùng tới thời điểm này là bản 1.0 bạn nhé.
Chúc vui!

masterbi

Dùng Swiss Mgr Pro để xem UID bạn nhé.
Bạn chọt vào biểu tượng đầu tiên - biểu tượng chữ i

Muốn add icon thì bạn phải dùng bản mới hơn. Bản cuối cùng tới thời điểm này là bản 1.0 bạn nhé.
Chúc vui!

Ko. Ý e là cái ITEM ID kia cơ (ô thứ 2 từ dưới lên bên trái). Còn UID thì e bik làm rồi. BH e muốn add icon thì dùng bản nào? Ở đâu ạ?

hdgv

các cao thủ có thể gửi file ZSBPOPUPMENU của mình lên cho anh e tham khảo được k?????

vnyelsea

Ko. Ý e là cái ITEM ID kia cơ (ô thứ 2 từ dưới lên bên trái). Còn UID thì e bik làm rồi. BH e muốn add icon thì dùng bản nào? Ở đâu ạ?

Xin lỗi bạn mình không đọc kỹ đã cho ý kiến, lộn xộn quá, xin lỗi!
Item ID bạn có thể nhập vào tùy ý những con số có số hàng chục và hàng đơn vị là 09. Đó là với bản cũ.
Bạn nên tìm bản 1.0 về dùng, bản mới nhất tới thời điểm này. Bản 1.0 bạn không phải bận tâm đến Item ID vì nó sẽ tự động được nhập.
Bản 1.0 ở bài số #56 trang 6!
Chúc vui.

Chỉnh sửa cuối:

vnyelsea

Mẫu Popupmenu cho các member mới tham khảo...

các cao thủ có thể gửi file ZSBPOPUPMENU của mình lên cho anh e tham khảo được k?????

Đáp ứng yêu cầu của bạn, mình gửi cho bạn mẫu Popupmenu của mình, bạn tham khảo và thiết kế cho riêng mình nhé.

File ở đây bạn: View attachment 152057 (Icon kèm theo mẫu này: View attachment 152086)

Chúc vui!

Chỉnh sửa cuối:

masterbi

Thank bác vnyelsea. Nhưng dùng đt nên ko thấy nút thank đâu cả hả bác?
Posted via Mobile Device

hdgv

quên, bác gửi kèm file eikon với chứ nếu k sao a e dùng ké được cái popup của bác :D

Chỉnh sửa cuối:

vnyelsea

Thank bác vnyelsea. Nhưng dùng đt nên ko thấy nút thank đâu cả hả bác?
Posted via Mobile Device

Trên điện thoại là web rút gọn nên không có nút thanks đâu bạn.
File eikon của mình được làm riêng nên chỉ có những icon cần thiết (đủ số cho các item có trong popupmenu, xếp theo thứ tứ các item, không được phong phú icon như file icon của các bro at007, ... share đâu.

hdgv

Cái này dùng cho P1i có được k các bro? mình lấy cái đã làm cho P990i qua cho P1i mà k được! Help!

hdgv

Dùng đc hết các dòng UIQ a ạ

Posted via Mobile Device

Mình cũng nghĩ thế, nhưng sao mình làm cho cái P1i thì mỗi lần chạy nó cứ báo dump file created ... Mình lấy cái mình đã làm trên P990i của mình sang đó!

hdgv

Không ai giúp mình sao? dump file creat khi dùng mod popup menu!!!! Help!!!!

Noe

Mình cũng nghĩ thế, nhưng sao mình làm cho cái P1i thì mỗi lần chạy nó cứ báo dump file created ... Mình lấy cái mình đã làm trên P990i của mình sang đó!
Trên W960i cũng dump file created... tương tự
Menu vẫn hiển thị bình thường nhưng khi chọn vào menu có menu con nó sẽ không kịp hiển thị và dump file.... xuất hiện liền.
Nhưng đối với menu gốc(không có menu con) tức là nó thực hiện 1 nhiệm vụ nào đó do mình gán vào thì hoàn toàn bình thường gọi chương trình và chạy được.

Chọn bất cứ kiểu nào cũng bị hiện tượng Dump... cả pùn ghia lun

G900 cũng gặp tình trạng Dump... tương tự. Có sử dụng thử ZSPOPUPMENU share của mấy pác cũng không có gì thay đổi cho cả W960 và G900
Chung một lỗi Dump...
Không biết có cách nào khác nửa hay không.

Last edited by a moderator:

kazeron2003

Trên W960i cũng dump file created... tương tự
Menu vẫn hiển thị bình thường nhưng khi chọn vào menu có menu con nó sẽ không kịp hiển thị và dump file.... xuất hiện liền.
Nhưng đối với menu gốc(không có menu con) tức là nó thực hiện 1 nhiệm vụ nào đó do mình gán vào thì hoàn toàn bình thường gọi chương trình và chạy được.

Chọn bất cứ kiểu nào cũng bị hiện tượng Dump... cả pùn ghia lun

Bị y như bạn, thậm chí làm 1 cái popup mới cũng bị, chép cái cũ đag xài tốt trở lại cũng bị. Mình bị DUmp từ ssau khi update FW, sau khi update FW xong, cài lại cái popup menu cũ đang xài, hok đc, tưởng bị làm sao, làm 1 cái mới, vẫn bị DUMP, mình pó chíu òi ! :(

Ai rành về popupmenu vui lòng xem dùm mình với, đây là file popupmenu mình tự làm, ko biết lỗi ở đâu mà cài vào toàn bị DUMP :((

Đảm bảo ko virus ! :)

http://www.mediafire.com/?jay05mnzmxt

Last edited by a moderator:

heronie

không biết tại sao mà bây h em bấm vào các file để download thì nó bung ra 1 tab mới nhưg idm không bắt được link em phải làm sao đây ? Các anh ai biết giúp em với h em đang cần down mấy chương trình cho máy mà khôg đc

Clickclick1

mặc dù cái nài giúp ích cho website nhiều đó , nhưng nhiều khi nó là nguyên nhân gây ra nhưng bực bội cho người sử dụng web ~.~