• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PPC - THẢO LUẬN SOFT VỀ PHONE

huytam999

giúp minh vÛi,
mình dan xài 02 atom exec, win 6.1. hiÇn nay máy mình ko ng nh­p c m¡ng VIETNAMOBILE, dù mình ã nhiÁu l§n set networks, và c£ hard reset l¡i máy, khi mình kiÃm tra ph§n wizard networks thì ß ph§n country-vietnam- thi xu¥t hiÇn m·c Ënh là : VINA MOBI VIETTEL và ko thà iÁu chiÉnh c,
các b¡n vui lòng giúp á mình,
cám ¡n cac b¡n nhiÁu

nghiepduclub

mấy anh cho em hỏi cái máy em sao mà nó bị lỗi font hay sao mà

cái này bị lúc chưa cài gì hết đã bị vậy luôn chỉnh nó lại làm sao cho nó chuẩn tiếng anh là sao vây mấy anh

cái hình đó là có tiếng việt nhưng lúc chuyển sang tiếng việt nó vẫn bị chuyển sang tiếng anh vẫn bị làm sao chình lại cho hiển thị đúng vậy mấy anh

cho em hỏi máy O2 XDA mini chạy được WM6.1 hả mấy bác ram 64mB có chạy nổi ko mấy bác????

Chỉnh sửa cuối:

DuongTrunghuy

Hôm trước dùng O2 mini có cài caller ID 1.2 for poket PC mình thấy rất hay vì có thể đặt chuông cho tưng người một, không biết ai có phần mềm này không cho mình xin để mình cài thử vào con O2 xem có được không/
cám ơn các bác nhiều!

NguyenTu

Super V.I.P
Hôm trước dùng O2 mini có cài caller ID 1.2 for poket PC mình thấy rất hay vì có thể đặt chuông cho tưng người một, không biết ai có phần mềm này không cho mình xin để mình cài thử vào con O2 xem có được không/
cám ơn các bác nhiều!

Bạn có thể search trên PV để có PM: Ringo nhé. Hoặc bạn có thể tim PM: VipPimRingTone để làm việc đó nhé

DuongTrunghuy

Mấy bác chẳng hiểu j cả. Em sài con O2 mini thi chỉ dùng W2k3 thôi. Bác giới thiệu em thằng đó thì dùng cho W2k5 rồi

nghiepduclub

Bạn đã vào setting > system > Regional Settings chỉnh thành English ( Australia ) chưa ?

chỉnh lại tiếng anh được rùi, sao ngay cái phần đó mình ko thể cho nó trở thành tiếng tiếng việt được sao bác, nó chạy lương ương lở dở nửa tiếng anh nửa tiếng việt (cái soft thời tiết cũng bị vậy)

Chỉnh sửa cuối:

ThaiChienvn

lệnh gửi SMS Tạo cuộc gọi nhỡ

Các bác cho em hỏi cái phần mềm tạo cuộc gọi nhỡ đến số máy của người khác ( Nó là 1 chương trình nháy máy vậy) . VD khi minh tạo là 100 cuộc gọi nhỡ đến số máy 090xxxxxxx rồi Oke, bên kia khi mở máy ra sẽ thấy máy của họ tự dưng có cuộc nhỡ mà lên tới 100 cuộc nhỡ, Nó y như là Mình gửi 1 lệnh tin nhắn đến số máy của nạn nhân.Cái này hoàn toàn không mất tiền trong TK vì không sợ họ nhấc máy.
Em tìm miêt mà không tháy nữa.
Em xin chân thành cảm ơn.!

nghiepduclub

Các bác cho em hỏi sao vì sao mấy cái file windows media player nằm dưới góc chỗ mũi tên chỉ vậy cả mấy cái luôn mình làm sao thế????

JongZiZi

Các bác cho em hỏi cái phần mềm tạo cuộc gọi nhỡ đến số máy của người khác ( Nó là 1 chương trình nháy máy vậy) . VD khi minh tạo là 100 cuộc gọi nhỡ đến số máy 090xxxxxxx rồi Oke, bên kia khi mở máy ra sẽ thấy máy của họ tự dưng có cuộc nhỡ mà lên tới 100 cuộc nhỡ, Nó y như là Mình gửi 1 lệnh tin nhắn đến số máy của nạn nhân.Cái này hoàn toàn không mất tiền trong TK vì không sợ họ nhấc máy.
Em tìm miêt mà không tháy nữa.
Em xin chân thành cảm ơn.!

Mình cũng giống bạn. Đang bị 2 số kia phá bực wa' chã biết làm gì. Dùng FireWall cũng đc nhưng nó phá riết cũng hết pin.
Các bạn nào có soft nhá máy (nhá 1 chuông rồi tắt càng tốt) ko cho mình xin với nhe. Thanks. :D

nghiepduclub

Các bác cho em hỏi sao vì sao mấy cái file windows media player nằm dưới góc chỗ mũi tên chỉ vậy cả mấy cái luôn mình làm sao thế????

giúp em tí mấy anh

JongZiZi

Đó là soft TrayLauch thì phải. Set các icon ra khay hệ thống trên màn hình today thì phải, dạng shortcut ấy mà. Bạn thử tìm lại trong Box này xem.
Do thẻ mình mất và soft này ko lưu trong PC nên ko send cho bạn đc. :D

ThaiChienvn

Mình cũng giống bạn. Đang bị 2 số kia phá bực wa' chã biết làm gì. Dùng FireWall cũng đc nhưng nó phá riết cũng hết pin.
Các bạn nào có soft nhá máy (nhá 1 chuông rồi tắt càng tốt) ko cho mình xin với nhe. Thanks. :D
Chắc chắn 100% bin Mon sóa rồi bạn à.>! Vi bữa trước có mà, ma mình không co dùng, bữa nay gặp phải người nháy máy muốn chơi họ cho biêt dùng PDA là như thế nào.:-?

nghiepduclub

em đã dùng soft TrayLauch nhưng lúc nó nằm ở góc dưới đó nó chỉ xuất hiện file thư mục giống folder mà ko phải incon của cái file exe đó

VD: file window media có cái hình mũi tên thế mà nó chỉ thấy cái thu mục folder ko thui làm sao cái icon giống của window media player vậy

huynh nào bit chỉ dùm em với nha​

Last edited by a moderator:

AnhPheCT

em đã dùng soft TrayLauch nhưng lúc nó nằm ở góc dưới đó nó chỉ xuất hiện file thư mục giống folder mà ko phải incon của cái file exe đó

VD: file window media có cái hình mũi tên thế mà nó chỉ thấy cái thu mục folder ko thui làm sao cái icon giống của window media player vậy

huynh nào bit chỉ dùm em với nha​

Bạn nên chọn đường dẫn cho đúng thì OK chứ gì: VD: /Windows/WMplayer.lnk Thì hiện icon WMplayer. Tương tự các Icon khác!!! Điều quang trọng ở đây Bạn nên xem file ứng dụng nằm ở đâu trong PPC chọn đường dẫn cho đúng!! File .exe, lẫn file .lnk điều được!! Chúc thành công!!

ichirumama

cho mình xin phần mềm báo rung khi người khác bắt máy với, win 6.1 có mà up lên energy rom 3.0 thì mất rùi. Cám ơn.

newbie2010

Goi điện thoại bằng PPC. Tự động connect

Chào các pác trên DD.
Em là newbie, mới sử dụng PPC lần đầu. Có 1 thắc mắc nhỏ mong mọi người giải đáp.
Khi mình gọi dt bàn bằng PPC, sau vài giây điện thoại bàn đổ chuông, mặc dù chưa có ai nhắc máy nghe, nhưng con PPC của mình đã connected rồi nên vẫn bị trừ tiền. De càng lâu thì càng trừ tiền mặc dù chăng ai nhấc máy cả. Bác nào có kinh nghiệm vụ này không?
Thanks các bác trước.

AnhPheCT

Chào các pác trên DD.
Em là newbie, mới sử dụng PPC lần đầu. Có 1 thắc mắc nhỏ mong mọi người giải đáp.
Khi mình gọi dt bàn bằng PPC, sau vài giây điện thoại bàn đổ chuông, mặc dù chưa có ai nhắc máy nghe, nhưng con PPC của mình đã connected rồi nên vẫn bị trừ tiền. De càng lâu thì càng trừ tiền mặc dù chăng ai nhấc máy cả. Bác nào có kinh nghiệm vụ này không?
Thanks các bác trước.

Có các trường hợp sau:
1. Máy ĐT bàn mà Bạn dùng PPC gọi vào bị chạm máy sẽ tự động kết nối, lẽ đương nhiên là bị trừ tiền của Bạn.
2. Máy Bàn sử dụng nhạc chờ của một dịch vụ nào đó, hay hồi âm chuông nhạc chờ, Bạn nghe chuông nhạc thực chất máy đã tự động kết nối rồi, bị trừ tiền.
3. Máy bàn Bạn gọi vào có gắn với máy Fax, do người bị gọi cài 1,2,3,4.... hồi chuông ko ai bắt máy sẽ tự động kết nối vào máy Fax, đương nhiên Bạn bị mất tiền......!!! Và còn nhiều lý do bị mất tiền Oan lắm....! Chúc may mắn!!!

ncpvn001

Xin hỏi! về Remove chương trình trên winmobile

Mình đang dùng HTC Touch HD, mình đã cài các phần mềm dùng một thời gian mình muốn remove đi mà không thể remove được, có chương trình thì có trong danh sách của file program Remove có chương trình thì không có trong đó. Mình có 2 trường hợp như sau mong các bạn giúp đỡ:

1. Khi khởi động máy báo có chương trình AudioNote không mở được mình muốn remove cái này đi nhưng không tìm thấy nó ở đâu cả (hình 1)

--

2. Mình thấy chương trình SamuelTee Seeting+ có trong danh sách Program remove (hình 2) mà không remove được. Khi remove máy báo như hình 3. Mình chọn YES để xóa đi trong danh sách nhưng cuối cùng vẫn thấy nó nằm trong đó.
Như vậy thì làm cách nào để remove các chương trình đó đi, các bạn chỉ giúp nhe!
Cám ơn!