• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PPX giao diện PC trên PPC

vanhuan

Vista_PPX_SR with CLOK for VGA(Landscape)

Chỉnh sửa cuối:

chuotthuong

SAO EM LÀM KO DC VẬY MẤY ANH ƠI CHỈ DÙM EM LÀM ĐI ,EM LÀM HOÀI KO DC VẬY , DO EM MỚI SÀI AH

nhattuong

Active Member
Vista_PPX_SR with CLOK for VGA(Landscape)

Files của bạn share ở đâu hả bạn ? mình vào link của bạn nhưng không thấy files ở đâu hết. Bạn fix dùm nha...cám ơn
Tiện thể cho mình hỏi. Có thể share cho mình bản dùng cho Universal không ? (màn hình của Universal có VGA Potraint và Landscape)

Chỉnh sửa cuối:

iloveugirl

Uni cài xong, SR thì ko lên màn hình luôn , phải format Doc , kinh quá , ko dám sử dụng lần 2...

vanhuan

Uni cài xong, SR thì ko lên màn hình luôn , phải format Doc , kinh quá , ko dám sử dụng lần 2...

Bạn nói sao vậy! Mình đã text trên o2 Exec (Universal) và O2 Neo(Prophet) biết bao nhiêu theme không? Chạy tốt và nhanh nữa! Chẳng sao cả! Chắc là bạn không biết sài thôi! Nay mai mình chụp màn hình post lên cho bạn coi nhé!

nhattuong

Active Member
Bạn nói sao vậy! Mình đã text trên o2 Exec (Universal) và O2 Neo(Prophet) biết bao nhiêu theme không? Chạy tốt và nhanh nữa! Chẳng sao cả! Chắc là bạn không biết sài thôi! Nay mai mình chụp màn hình post lên cho bạn coi nhé!
bạn cho mình xin code của phần mềm được không ? cám ơn bạn trước
E-Mail : tuong@metran.co.jp

vanhuan

Files của bạn share ở đâu hả bạn ? mình vào link của bạn nhưng không thấy files ở đâu hết. Bạn fix dùm nha...cám ơn
Tiện thể cho mình hỏi. Có thể share cho mình bản dùng cho Universal không ? (màn hình của Universal có VGA Potraint và Landscape)
Đúng là link đá bị hỏng rồi! Mình sẽ fix lại cho bạn! Bản này dùng cho Universal bạn à! Nói chung là màn hình cho VGA đó bạn! Bạn dùng potrait thì dùng một cái thôi! Hoặc là bạn dùng cho cả hai cũng được Tùy vào bộ nhớ của bạn có nhiều hay ít thôi! Mỗi Theme cỡ trên 2MB đó!

nhattuong

Active Member
Đúng là link đá bị hỏng rồi! Mình sẽ fix lại cho bạn! Bản này dùng cho Universal bạn à! Nói chung là màn hình cho VGA đó bạn! Bạn dùng potrait thì dùng một cái thôi! Hoặc là bạn dùng cho cả hai cũng được Tùy vào bộ nhớ của bạn có nhiều hay ít thôi! Mỗi Theme cỡ trên 2MB đó!

----------------------------------------------------------------------------------------
cảm ơn bạn nhiều nha. mình đang dùng XDA EXEC màn hình VGA đó mà.

nhattuong

Active Member
bạn ơi, bạn ra yahoo PM cho mình được không bạn ?
nick của mình là : aerodesign_japan

vanhuan

Nói chung là phần mềm này cũng hay và cũng nhẹ mà! Cũng như mình đang sài một ứng dụng vây! Chỉ truy suất phần menu bên dưới hơi lâu tí! Nhưng sướng nhất là mình có thể Decor theo ý của mình! Nói chung là cũng được! Đúng không các bạn?!

iloveugirl

cho hỏi cái Icon Battery ỏ màn hình today ở trang 1 là phần mềm nào vậy mấy bác!

longak83

soft này hay và đẹp lắm,nhưng chả hỉu sao khi cài vào con dopod 818pro thì nó đơ lun,nhập key cũng treo,thao tác 1 chút cũng treo..sợ wá tháo lun..chả hỉu là do cái jì nữa...chắc do cấu hình con 818 hơi thấp :( ko pik có pác nào bị giống như vậy ko nhỉ

ductuanl

soft này hay và đẹp lắm,nhưng chả hỉu sao khi cài vào con dopod 818pro thì nó đơ lun,nhập key cũng treo,thao tác 1 chút cũng treo..sợ wá tháo lun..chả hỉu là do cái jì nữa...chắc do cấu hình con 818 hơi thấp :( ko pik có pác nào bị giống như vậy ko nhỉ

he he,mình dùng htc p3600 cũng bị như bạn,cuối cùng phải gỡ bỏ,chán thế chứ:(

tuandaica

em ngồi vọc cả ngày cuối cùng éo ăn thua các bác ạ
phần mềm này không dùng được
hi hi ai chưa biết thì cài thử cho biết thôi
thôi cứ dùng giao diện truyền thống + spb plus là được rồi ^^

p/s: để cài không bị đơ thì cài lên bộ nhớ máy nhé

habubi

Hơ hơ soft nào đẹp mà chả nặng hả bạn,vì nó lun lun phải chạy nền tốn rm ghê lắm đó,tốt nhất là mặc định thế nào cứ để vậy mà dùng cho lành mấy cá thay đổi giao diện này dùng 1 thời gian chán,kiểu gì cũng quay lại mặc định ban đầu thôi mà,:D

Mod nói chí phải. Nghịch 1 buổi tối thấy chán rồi + nặng máy ==> phải bỏ đi mặc dù cái này cũng khá tiện dụng. Khi dùng cái này thì mọi người hoàn toàn có thể cài nó lên thẻ nhớ (để đỡ nặng máy + cài lại mỗi khi HR). Các theme chưa được bung thì các bạn hoàn toàn có thể bung vào 1 thư mục nào đó trên thẻ nhớ (để lần sau khỏi phải bung lại) sau đó vào cái setting => PPX => ... nó có hình xoáy xoáy để đổi theme ấy (chẳng nhớ nữa). Sau đó chỉ việc chọn đến folder trên thẻ nhớ mà mình đã bung theme ra và xài chứ không cần phải copy cả cái folder theme ấy vào thư mục ppx/theme làm j đâu. :D

vanhuan

Mình đã text trên O2 Neo cùng dòng Prophet với Dopod 818 nhưng chạy ngon lành lắm! Lúc đầu chưa quen thì máy treo nhưng không sao cả bạn chỉ soft reset máy lại thôi! Phần mềm này rất khó sài lắm chứ không phải dễ đâu! Vọc cả ngày đó! Theme cho QVGA nhẹ hơn nhiều so với VGA và chạy trên Win5 thì tốt hơn win6 nhé! vì nó tích hợp nhiều công cụ trong Rom của Win5 hơn! Khi bạn dùng theme mới bạn thấy thích rồi thì bạn dùng Resco File Explorer truy suất vào folder theme xóa đi theme Default và VGADefault và vào folder User mở Folder interface Xóa luôn 2 files nén Default.xui và VGADefault.xui cho nhẹ! Vào setting chon khởi động cùng hệ thống luôn cũng được máy khởi động cũng nhanh! Nhưng cũng tùy sở thích từng người sài thôi! Theo mình thì phần mềm này thấy hay hay nhưng hơi chậm tí! Không sao cả!:D