• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[PROJECT MOD MENU 4X5] MỘT NỮA VẪN BÍ ẨN

assassinzero

Đã mod dc cách sắp xếp, độ lớn và text của Menu rồi. Ko biết có ý tửong gì để ứng dụng mấy cái mod này ko nhĩ?

Ntv_79

<element id="nohighlight">
<layout id="anchor" name="anchor" lct="cell_hc_apps_pane" variety="5" variety_zoom="4">
<textvisual id="mul_title" lct="cell_hc_apps_pane_t1" variety="0" variety_zoom="1">
<attributesetter name="text" targetvalue="mul_title" category="data" />
</textvisual>

Thực ra chỉ cần thay đổi thông số ở dòng variety (chỗ mình bôi đỏ) là có thể thay đổi được 1, 2, 3, 4 icon 1 hàng. Nhưng mình thấy chỉ 3x5 hay 4x4 là đẹp thôi. Thay số 5 bằng số 0 thì chỉ có 1 icon 1 hàng, thay thành số 6 thì 4 icon 1 hàng. Nói chung cũng không rõ qui luật nó là gì nữa. Thay bằng 7 hay 8 thì sẽ được 2 hay 3 icon 1 hàng.

Còn số 0 mình bôi đỏ ở hàng dưới là cỡ chữ 0 là nhỏ nhất (mình thay bằng số -1 thì ko vào menu được) lớn lên bằng 5 hay 6 chẳng hạn là mất chữ thôi!

Anh em chưa vọc kỹ thôi! Ở ngay bài #9 mình đã nói đến việc làm mất chữ (no text) rồi mà!

ohannguyent

có bồ nào chỉ dùm mình với, mở file xml ra có 2 đoạn giống nhau, ko biết sừa đoạn trên hay dưới, hay cả 2 đoạn???
Mong c giúo đỡ!!!

ngoanrazor

Well-Known Member
có bồ nào chỉ dùm mình với, mở file xml ra có 2 đoạn giống nhau, ko biết sừa đoạn trên hay dưới, hay cả 2 đoạn???
Mong c giúo đỡ!!!

xoá 2 dòng lun bn, ở trên là màn hjh đứng, dưới là màn hjh nằm ngag

còn cách of vip ntv_79 là do já trị wá lớn text lọt ra khỏi ô icon lun nên ko thấy đc

0908727527

xoá 2 dòng lun bn, ở trên là màn hjh đứng, dưới là màn hjh nằm ngag

còn cách of vip ntv_79 là do já trị wá lớn text lọt ra khỏi ô icon lun nên ko thấy đc

E xóa xong k vào đc menu lun :|
Có phải sửa như thế này k bác ? K đúng bác sửa lại dùm e :D

ngoanrazor

Well-Known Member
E xóa xong k vào đc menu lun :|
Có phải sửa như thế này k bác ? K đúng bác sửa lại dùm e :D

trog file akn...3.xml bn xoá thiếu đó. Bn fải xoá thêm 2 dòng này nữa </textvisual>
nhớ là 2 dòng nha, ở trên và dưới đó

bomnhim1410

Mình mới vào! có ai chỉ cho mình cái file này nó nằm ở ổ nào? hay folder nào không? mình dùng x-flore mà ko search ra được hixhix!