• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Psiloc.irRemote Update version 1.04 (trang 21)

pinentt

Cập nhật các code điều khiển cho Psiloc irRemote S60 3rd

Dành có các bạn ko có kết nối Internet để update

Copy các file này vào thư mục "c:\data\codes" hoặc "e:\data\codes" .

Nếu chưa có folder "codes" trong C:\data thì tạo 1 cái có tên như thế.

attachment.php

truongtandl

Up code cho irRemote!!!!!
Các bạn tải file .ir ở trang http://irremote.psiloc.com/ rùi chép vào điện thoại nha!
Dùng X-phore mở file .ir bằng Hex viewer
Dòng đầu tiên có con trỏ nhấp nháy là số 8.đổi nó thành số 9
bấy giờ lưu file đó lại!Dùng chương trình quản lý file của diện thoại!mở nó là ok!

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Cách Add 1191 codes trên Psiloc vào irRemote.

1. Trước hết down 1191 codes bên dưới về, giải nén ra được folder tên 2000C3EC.
  2. Kết nối phone và PC bằng Mass Storage.
  3. Chép đè folder 2000C3EC vào E:\private\

Được thêm mấy cái codes bằng cách đơn giản... :D

Chỉnh sửa cuối:

DEVIL_BESIDE_YOU

thankx bác .......em lam ok rồi ...cả nhà em giật mình cả lên khi em ko cầm remote mà làm cái tv cứ chuyễn đài liên tục ah...hehehe .....

hugo123

hix, Mình xài N95 cài thì bình thường nhưng khi add code vô thì nó báo: features not support!

khanhlinh3788

Mình cài file 1 rùi,file 2 thì báo lỗi là File Corrupted!Bác nào biết cách giúp mình với.Mình thử cài máy khác thì cài được file 2 nhưng khi vào thì nó cũng báo lỗi Phải kiểm tra lại....Thanks!

Kojiro

Super V.I.P
Mình cài file 1 rùi,file 2 thì báo lỗi là File Corrupted!Bác nào biết cách giúp mình với.Mình thử cài máy khác thì cài được file 2 nhưng khi vào thì nó cũng báo lỗi Phải kiểm tra lại....Thanks!

Mình cài trên máy mình cũng như bạn. Mình làm như sau: lúc đầu mình dùng File manager của mình mình cài, bị File Corrupted. Thế là mình quay qua dùng Xplorer để cài, vậy mà lại được. Mình có ông bạn làm như mình cũng ko đc, restart máy, nghỉ mệt mấy phút, cài lại thì được. Bạn thử xem sao nha!

Kojiro

Super V.I.P
mình có 1 bản nhưng ko cài vào máy được , giúp mình nhé !

Mình chỉ có thể giúp bạn như bài ở trên thôi chứ ko thể cầm máy bạn cài dùm đượ.

Bài ở trên là tất cả những gì mình biết khi cài mà gặp lỗi đó :p

salayman

Tui add device đc, nhưng nhấn vào device nó lại báo feature not suported là sao hả bác

xiah_pro

sao tớ cài vào N73 Me...cài thành công nhưng khi tớ ấn open cái icon irRemote vừa cài xong mà nó kô vào được...restart máy cũng kô chịu chạy.chán hẳn

Kojiro

Super V.I.P
Hình như nó hết hạn rồi anh kojiro ơi!

Cái gì hết hạn vậy e? Code sao hết hạn được, chương trình thì càng ko nhé! Nếu sử dụng, cài đặ vào đúng phiên bản máy mà ứng dụng hỗ trợ thì sẽ ko bị báo gì hết trừ trường hợp hơi khó cài đặt!