• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Push Fix - Fix lỗi Youtube, WIFI, GPS sau khi JB bằng Blackra1n

StormPAV

Link download tại đây :

DOWNLOAD

- Phần mềm này có chức năng sử lỗi không kết nối được WiFi、Youtube và GPS sau khi up lên 3.1.2.
- File download về là file Deb nên các bạn cài đặt bình thường.Sau khi cài đặt các bạn làm theo các bước sau : Vào Settings –> General –> Reset –> Reset Network Settings

Lưu ý : Chỉ có tác dụng cho 3G và 3GS

hodinhha

Cám ơn bác, con 3G của mình sau khi blackjack thì bị lỗi GPS còn wifi và youtube hoạt động bình thường !

achille2k

Cái Pushfix này bị sao ấy em dùng IM+ lúc được lúc không có lúc được cả tin nhắn bọn nước ngoài... nói chung là không chuẩn! Bác nào bị như em cho ý kiến khắc phục với ợ.

pole_star139

Tình hình là em đã thấy hối hận sau khi lên 3.1.2. ứng dụng chạy có nhanh hơn chút nhưng mà cứ lỗi và fix lỗi hoài ah. em cũng đã cài pushfix vào đc youtube và GPS nhưng cái wifi cứ khởi động lại là và reset lại network, ko thì chịu lun :(

Zenki

Super V.I.P
Tình hình là em đã thấy hối hận sau khi lên 3.1.2. ứng dụng chạy có nhanh hơn chút nhưng mà cứ lỗi và fix lỗi hoài ah. em cũng đã cài pushfix vào đc youtube và GPS nhưng cái wifi cứ khởi động lại là và reset lại network, ko thì chịu lun :(
Mình dùng từ lúc mới ra FW 3.1.2 tới giờ chả biết tới cái lỗi này là gì nữa :)) Cái này là lỗi do Tool Blackra1n gây ra chứ không phải do FW. Muốn FW trong sạch và ko lỗi thì tốt nhất đừng Jailbreak, còn đã JB rồi thì phải chịu thôi.

kissmeem

Cái này Fix được lỗi không chạy được YouTube không bạn ? Với lại cái file đó làm cách nào để cài vào máy vậy bạn ? Xin giúp mình với

asun2004

xl cho mình hỏi!Máy mình 3G OS 3.0 searh thấy wifi nhưng vô không được!Mình đã thử nhiều chỗ!Cho mình hỏi có thể dùng cái này để fix được không!

blackcatdn

Cái này Fix được lỗi không chạy được YouTube không bạn ? Với lại cái file đó làm cách nào để cài vào máy vậy bạn ? Xin giúp mình với

Máy của bạn có cài WinSCP chưa. Nếu chưa thì bạn search trong diễn đàn. Cài đặt xong bạn bấm CTRL + T rồi đánh dòng lệnh này vào và chạy thôi:
dpkg -i "tên file".deb

xl cho mình hỏi!Máy mình 3G OS 3.0 searh thấy wifi nhưng vô không được!Mình đã thử nhiều chỗ!Cho mình hỏi có thể dùng cái này để fix được không!

Vậy thì bạn cứ thử thoải mái đi ha.

Chỉnh sửa cuối:

mobisoft

Cái này dùng để fix lỗi do FW thôi ,chứ nó chuyển sang nan y HW thì chắc phải phanh bụng làm con IC của nó rùi.:(

salonpas

Mình dùng từ lúc mới ra FW 3.1.2 tới giờ chả biết tới cái lỗi này là gì nữa :)) Cái này là lỗi do Tool Blackra1n gây ra chứ không phải do FW. Muốn FW trong sạch và ko lỗi thì tốt nhất đừng Jailbreak, còn đã JB rồi thì phải chịu thôi.

Theo như mình biết thì đây là lỗi của FW 3.1.2 chứ không phải lỗi do Blackra1n gây ra Zenki àh. Bạn cứ vào forum của Apple thì sẽ thấy rất nhiều người gặp trường hợp vừa up lên FW 3.1.2 và chưa jailbreak là đã bị lỗi kết nối WiFi rồi. Ngay cả tác giả của Blackra1n cũng đã thông báo iphone bị lỗi WiFi không phải là do tool của họ. Riêng mình cũng vừa lấy con 3GS về hôm qua, vừa khui hộp, chưa jailbreak đã không tự động kết nối WiFi được mà phải nhập vào IP bằng tay thì mới connect được => bị lỗi FW chứ không phải lỗi phần cứng vì WiFi vẫn hoạt động. Như vậy chỉ còn cách chờ FW mới, hy vọng Apple sẽ fix được lỗi này.

PS: Bạn có thể tham khảo thêm tại forum của Apple tại đây.

Zenki

Super V.I.P
Theo như mình biết thì đây là lỗi của FW 3.1.2 chứ không phải lỗi do Blackra1n gây ra Zenki àh. Bạn cứ vào forum của Apple thì sẽ thấy rất nhiều người gặp trường hợp vừa up lên FW 3.1.2 và chưa jailbreak là đã bị lỗi kết nối WiFi rồi. Ngay cả tác giả của Blackra1n cũng đã thông báo iphone bị lỗi WiFi không phải là do tool của họ. Riêng mình cũng vừa lấy con 3GS về hôm qua, vừa khui hộp, chưa jailbreak đã không tự động kết nối WiFi được mà phải nhập vào IP bằng tay thì mới connect được => bị lỗi FW chứ không phải lỗi phần cứng vì WiFi vẫn hoạt động. Như vậy chỉ còn cách chờ FW mới, hy vọng Apple sẽ fix được lỗi này.

PS: Bạn có thể tham khảo thêm tại forum của Apple tại đây.
Nếu là lỗi FW thì hiện tại ai ở FW 3.1.2 cũng phải bị hết chứ? Sao lại có người bị người không? :-?? Từ khi mình lên FW 3.1.2 cả GỐC, cả CUSTOM vẫn không bị lỗi mất WIFI nên mình nghĩ không phải là do FW.

salonpas

Theo như thông tin mình tìm hiểu thì FW 3.1.2 không tương thích 100% phần cứng của iphone và ipod nên sẽ có máy bị máy không bị, tùy máy thôi bạn. Đúng như Zenki nói là iphone của bạn không bị lỗi gì khi up lên FW 3.1.2, mình cũng đang xài 3 cái 3GS đều dùng FW 3.1.2 hết vì 1 cái lấy cách đây 4 tháng, 1 cái lấy cách đây 2 tuần và 1 cái vừa lấy hôm qua. 2 cái iphone mình trước đây không hề bị lỗi gì sau khi mình xài Blackra1n, giống y như máy của Zenki :D Nhưng hôm qua vừa lấy thêm 1 cái nữa thì gặp ngay lỗi WiFi này mặc dù mới khui hộp và chưa hề xài Blackra1n :( Lên forum Apple tìm hiểu mới biết rất nhiều người gặp lỗi WiFi khi up lên FW 3.1.2 mặc dù trước đó họ vẫn xài WiFi bình thường.

Chỉnh sửa cuối:

tien113

FW chắc k bị lỗi đâu...

e mới mua về, xài 3.1.2 zin thì connect với U tube được, sau khi JB thì vẫn connect được với U tube... sao khi unclock thì k connect được nữa... cài púh fix này vào thì lại connect được với U tube...