• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Push Fix - Fix lỗi Youtube, WIFI, GPS sau khi JB bằng Blackra1n

tinh_la_gi

Administrator
Trên Cydia có mà bạn ... vào cài cho nhanh. Không thì dùng pc-suite tải về củng được tốc độ còn nhanh hơn MF

yeuemnhieu

Hiện tại em đã cài đặt và Vào Settings –> General –> Reset –> Reset Network Settings nhưng máy vẫn không có WIFI. Mong MOD chỉ giúp. Khổ vì không có WIFI nên không cài đặt được gì cả.

JustEvan

mình down push fix về máy, giải nén và thấy file .DEB nhưng không biết tiến hành cài đặt như thế nào? Em dùng GPRS add source http://cydia.iphoneil.net vào các máy khác thì có thể install push fix&youtube nhưng có 1 chiếc lại không thấy phần mềm đó đâu cả.

Các bác giúp em với!

badbug

Mình đã fix dc lỡi youtube nhưng sao còn gps vẫn ko đc, vẫn ko sài đc X motion >"<

mrcancel

Lỗi khi sử dụng Maps và YouTube !!!

Các bạn cho mình hỏi vấn đề này.
Máy mình là 3GS lock, sử dụng blackrain để JB và unlock. Máy chạy hoàn toàn ổn định, wifi tốt, lướt web nhanh, nhưng khi sử dụng Maps để xác định mình đang ở đâu thì chương trình báo là : Your localtion could not be detrmined.
Còn khi sử dụng YouTube thì máy báo lỗi là : Cannot connect to YouTube.

Mình đã thử reset network settings nhưng không ăn thua.
Làm ơn giúp mình. Xin cảm ơn !

vipboy_9x

Moderator
Các bạn cho mình hỏi vấn đề này.
Máy mình là 3GS lock, sử dụng blackrain để JB và unlock. Máy chạy hoàn toàn ổn định, wifi tốt, lướt web nhanh, nhưng khi sử dụng Maps để xác định mình đang ở đâu thì chương trình báo là : Your localtion could not be detrmined.
Còn khi sử dụng YouTube thì máy báo lỗi là : Cannot connect to YouTube.

Mình đã thử reset network settings nhưng không ăn thua.
Làm ơn giúp mình. Xin cảm ơn !

lỗi này nói khá nhiều rùi nhá bạn lần sao sử dụng chức năng tìm kiếm trước khi hỏi nhé,
fix lỗi như sao:Add Sources. iphone.gsm.vnvào cài Push Fix nhé
DOne:)

besungte

cái này có fix được cho 2G k bạn. Mình thấy có cái lưu ý chỉ dùng được cho 3G và 3Gs sợ k dám thử. Bác nào biết chỉ minh với

vipboy_9x

Moderator
cái này có fix được cho 2G k bạn. Mình thấy có cái lưu ý chỉ dùng được cho 3G và 3Gs sợ k dám thử. Bác nào biết chỉ minh với

được đó bạn,bạn cứ thử xem không có ảnh hưởng gì hết

apple_dc

push fix này mình hd cho nhiều ae bị mất wifi rồi, và cũng đã có phản hồi từ phía ae là không thật sự hiệu quả ! các bạn cài thử MiWy xem ! có một số ae báo lại là đã có hiệu quả trên một số trường hợp !

hai7641

Các bác làm theo cách này nhé! Dùng sim AT&T để active online cho iphone!Khi active xong thử các chức năng wifi với youtube!wifi có phần trục trặc,Nhưng nếu youtube Ok thi tiến hành JB.Như thế thì sẽ ko bị các lỗi này!Đã test trên 3GS OK!!!

xtafi2002

Nói chung là mình đã làm tất cả những cách fix rồi mà máy mình vẫn chưa có wifi và GPS.Giờ thì bó tay chờ vậy.Kể cả khi mình dùng SiM AT&A luôn thế mới chán.(sim AT&T mình chỉ test wifi thôi mà cũng ko đc)

tony9999

Mình cũng bị trường hợp giống như ban xtafi2000. Máy ko nhận dc Wifi với GPS. Mình đả thử bỏ sim AT&T vào để jailbreak nhưng mà vẫn ko nhận dc Wifi. Bây h ko biết làm sao hết? Ai biết chỉ dùm với !!!!

Jay_Wong

máy mình cài push fix rồi,vo youtube bình thường,xài được nửa năm.mà tự nhiên bây giờ k vô youtube được mà push fix thì vẫn còn trong máy,cài lại cũng k được lun.help me.