• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PV ATM DIRECTORY 1.4.1

elmi

Đâu có bác. Incombank đã được cập nhật vào rồi đó. Nó nằm ở dưới trong phần chọn tên ngân hàng mà. Phần mềm này đúng là hay thật đúng cái em cần. Cám ơn các bác nhé

sumo2207

Phần mềm rất hữu ích, trước đây tôi thường phải in 1 tờ địa chỉ điểm đặt ATM cho vào ví, nay thì khỏi cần :) ! Thanks Kawaguchi

BADBIGBOY

MÌnh thấy download bình thường mà.Cảm ơn bác kâguchi và timhieu nhiều.Chương trình hay và chạy nhanh hơn hẳn các phiên bản trước.^=^

ducdl2

Mình thấy chưa có tình Kiên giang trong data Admin Kawa thêm vào cho anh em ,Thank!

timhieu

Sắp có “dữ liệu” mới!

Sắp có “dữ liệu” mới!

“Dữ liệu” mới như sau:

- Sẽ bổ sung “đầy đủ” địa điểm ATM của các ngân hàng ( ví dụ: Vietcombank---> thêm 89 địa điểm ; Incombank---> nhiều ; ..…), đồng thời ngân hàng nào còn thiếu các Tỉnh Thành sẽ thêm vào luôn.

- Thêm “Đơn vị chấp nhận thanh toán Thẻ” (ví dụ: Vietcombank) (ý định là như thế, như vậy có cần thiết kô nhỉ!)

Thân chào các Bạn.

thiensongnhi

Đây quả là chương trình mình đã tìm kiêm từ lâu, nó thật bổ ích. Tuy nhiên mình mới xem qua thôi nhưng trong mục Ngân Hàng chưa có ngân hàng ACB, xin Amin update cho mình. Thanks

ntky

Sắp có “dữ liệu” mới!

“Dữ liệu” mới như sau:

- Sẽ bổ sung “đầy đủ” địa điểm ATM của các ngân hàng ( ví dụ: Vietcombank---> thêm 89 địa điểm ; Incombank---> nhiều ; ..…), đồng thời ngân hàng nào còn thiếu các Tỉnh Thành sẽ thêm vào luôn.

- Thêm “Đơn vị chấp nhận thanh toán Thẻ” (ví dụ: Vietcombank) (ý định là như thế, như vậy có cần thiết kô nhỉ!)

Thân chào các Bạn.
Ý tưởng của anh timhieu hay thật đấy, anh cố gắng bổ sung dữ liệu cho anh em dùng nhé.

Phoenix

Incombank đã kết nối được với BIDV và SG công thương rồi. Kawa update luôn nhé!

Kawaguchi

Super V.I.P
Thành viên BQT
Việc update data đã có bạn timhieu phụ trách, mình chỉ viết soft thôi. Các bạn nên yêu cầu và cảm ơn bạn ấy nhiều. Đừng yêu cầu mình vì lười làm việc đó lắm.

quangdang

em thấy phần nhập dữ liệu tìm kiếm bị che lấp bởi KB thì khó khăn trong nhập liệu quá, mong được sửa chữa ở phiên bản kế tiếp. thanks.

trước khi mở bàn phím và ....sau khi mở bàn phím:

Chỉnh sửa cuối:

tkmmkt

@TimHieu: bác có tool để update data trên PC k0 share cho mọi người với. Và nếu ai có time xung phong nhập liệu thì lên tiếng rồi sau khi nhập xong sẽ share lên diễn đàn để bác/Kawa tổng hợp/tinh chỉnh để đưa vào bộ data chung cho các version kế tiếp.

@Kawa: Phần user update Kawa có thể tách ra riêng để khi save k0 đè vào data sẵn có được k0? Và có thể tiện nếu cần khi chia sẻ với nhau.

Ý tưởng dữ liệu các đơn vị chấp nhận thẻ khá là hấp dẫn, mình cũng tính lên đề nghị mà đã thấy bác đề cập.

Mong muốn được cập nhật thêm các tính năng:

1. Hiện ngoài các thẻ ATM được các đơn vị chấp nhận thẻ, mình thấy còn có Nokia Club card, Prudential member card... đều có những nơi chấp nhận thẻ để giảm giá khi mua hàng => Kawa và timhieu có thể nghiên cứu để chương trình có thể lưu những thông tin này k0? (ví dụ có radio button cho phép chọn cách tìm kiếm (mặc định là ATM) như ví dụ dưới chẳng hạn:
(O) ATM ( ) Đại lý chấp nhận thẻ

2. Việc tìm kiếm chính xác theo dấu tiếng Việt hơi bất tiện, mong Kawa và timhieu tìm cách khắc phục (nhập TV k0 dấu sẽ tiện lợi hơn nhiều)

3. Bác Kawa có update song song chuơng trình này để có thể chạy trên các phone hỗ trợ Java mà k0 nhất thiết phải là PPC k0 (or chuyển hẳn cái này sang dùng Java để đạt được sự tiện lợi về multi OS)

Hehhe, mình cũng ham phá lắm, nếu Kawa có thể share source để cùng phát triển thì quá tốt.

Rất mong sẽ có được những tính năng ngày càng tiện dụng của chuơng trình này.

Cám ơn sự quan tâm, chia xẻ của Kawa và timhieu với anh em trên diễn đàn.

pyramid124

Phải dùng bàn phím tiếng Việt nào cụ thể ko? Em nhập thử chữ Ngọc Hà (tiếng Việt có dấu) vào mà ko được. Em nhớ trước ở phố Ngọc Hà (gần nhà) có máy rút tiền của Vietcombank và trong kho dữ liệu cũng có sao ko tra ra được?

timhieu

Phải dùng bàn phím tiếng Việt nào cụ thể ko? Em nhập thử chữ Ngọc Hà (tiếng Việt có dấu) vào mà ko được. Em nhớ trước ở phố Ngọc Hà (gần nhà) có máy rút tiền của Vietcombank và trong kho dữ liệu cũng có sao ko tra ra được?

Bạn dùng PM bàn phím tiếng Việt nào cũng được cả, điều kiện là khi gõ vào ô "Nhập thông tin cần tìm" phải "tiếng Việt có dấu", nếu gõ "tiếng Việt không dấu" sẽ không tìm được kết quả. Bạn nói đúng (84 Ngọc Hà - Hà Nội), nằm trong số (89 địa điểm thêm vào-Vietcombank) như đã nói trên. Chúc vui

phuongnh

Phần mềm rất hay :) Nhưng có góp ý nhỏ là: tớ thấy phần địa chỉ chưa thuận tiện lắm. Ví dụ đang ở bờ hồ muốn tìm ATM của VCB quanh đó -> nhập tên quận "hoàn kiếm" vào thì chỉ ra được 2 kết quả (mặc dù biết chắc chắn là nhiều hơn 2). Khi nhập data các bạn thêm tên quận (tên phường được nữa thì quá tốt) thì sẽ tìm theo vùng tốt hơn. Thanks anyway

timhieu

Phần mềm rất hay :) Nhưng có góp ý nhỏ là: tớ thấy phần địa chỉ chưa thuận tiện lắm. Ví dụ đang ở bờ hồ muốn tìm ATM của VCB quanh đó -> nhập tên quận "hoàn kiếm" vào thì chỉ ra được 2 kết quả (mặc dù biết chắc chắn là nhiều hơn 2). Khi nhập data các bạn thêm tên quận (tên phường được nữa thì quá tốt) thì sẽ tìm theo vùng tốt hơn. Thanks anyway

Bạn ơi, đó là "dữ liệu cũ" (chỉ có 2 kết quả), "dữ liệu mới" (17 kết quả), Bạn xem ở đây (cụ thể là trang 2). Chúc vui

Hình minh họa:

zhongjian

Mình dùng thẻ của Vietcombank nên khá thuận tiện trong việc rút tiền. Tuy nhiên đây là một phần mềm rất hữu ích. Chỉ có điều VCB ngày càng mở nhiều điểm rút tiền mới.

ThaiKien

Super V.I.P
Mình dùng thẻ của Vietcombank nên khá thuận tiện trong việc rút tiền. Tuy nhiên đây là một phần mềm rất hữu ích. Chỉ có điều VCB ngày càng mở nhiều điểm rút tiền mới.

Phần mềm này cho phép bạn nhập dữ liệu mà, nếu có điểm rút tiền mới, bạn có thể nhập thêm dữ liệu vào.