• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[PV ROM] SENSATION XE ROM V1.0.1 (Update 15/3/2012)

venusian

Moderator
Cho mình hỏi: XE của mình CHƯA Unlock Bootloader (***LOCKED***), NHƯNG CÓ S-OFF / cài Recovery / rooted (mình đang xài rom ship 2.3.4) / Hboot 1.18.0000 thì có thể dùng dc bản này ko? Lần đầu nghiên cứu vụ này nên có phát biểu sai thì mong các bro thông cảm.

Chua unlock botloader thi làm sao mà cài recovery đc

Đã có S-OFF rồi thì cài Recovery bình thường nhé bạn.

Mình up bản rom này mà vẫn để LOCKED dc ko bạn? Chắc ăn mới dám làm. Lỡ ......thì lại mắc công "cúng" $$$ cho bọn HNam lắm (máy mình mua ở HNammobile.com).Hehehe. Bạn cho mình xin tý kinh nghiệm nha.
Mà bản này theo bạn thì mức xài pin BT thì khoảng mấy ngày mới sạc pin lại ???

Unlock Bootloader hay chưa Unlock vấn đề này không quan trọng. Quan trọng nhất là máy bạn đã có S-OFF rồi nên up Rom này bình thường.

thqt1b

Đã có S-OFF rồi thì cài Recovery bình thường nhé bạn.

Unlock Bootloader hay chưa Unlock vấn đề này không quan trọng. Quan trọng nhất là máy bạn đã có S-OFF rồi nên up Rom này bình thường.

Bro cho hỏi: vậy nhiệm vụ của việc unlock bootloader là gì?

xuantung8282

Cho mình hỏi: XE của mình CHƯA Unlock Bootloader (***LOCKED***), NHƯNG CÓ S-OFF / cài Recovery / rooted (mình đang xài rom ship 2.3.4) / Hboot 1.18.0000 thì có thể dùng dc bản này ko? Lần đầu nghiên cứu vụ này nên có phát biểu sai thì mong các bro thông cảm.
y trang như máy mình, nó có cái chữ ***LOCKED*** ngứa mắt quá nhưng không sao hết bác ah, hình như cái chữ đấy cũng chẳng có y nghĩa gì khi máy đã S-OFF hay sao ấy. thế nên e cài đủ các loại rom mà có sao đâu, h e đang test bản này đây nè!

venusian

Moderator
Bro cho hỏi: vậy nhiệm vụ của việc unlock bootloader là gì?

Unlock bootloader là mở khóa Bootloader một phần nhỏ của HTC thôi. Giúp ta có thẻ can thiệt một chút vào hệ thống của máy.
Với Unlock Bootloader thì bạn không thể up Rom Ship đc nữa, phải Relock lại.
Không up đc Kernel dẫn đến nếu up Rom Cook thì máy bị treo ở màn hình HTC.

thqt1b

Unlock bootloader là mở khóa Bootloader một phần nhỏ của HTC thôi. Giúp ta có thẻ can thiệt một chút vào hệ thống của máy.
Với Unlock Bootloader thì bạn không thể up Rom Ship đc nữa, phải Relock lại.
Không up đc Kernel dẫn đến nếu up Rom Cook thì máy bị treo ở màn hình HTC.

Vậy mình liệt kê cai1 quy trình uprom, nếu các bạn thấy ok thì mình sẽ thực hành:
copy cái FW + superwipe + bản rom vào SD cùng lúc. Sau đó vào recovery chạy FW, sau đó chạy super wipe, sau đó nữa là chạy cái rom. Thế có đúng ko ah?

soushas

Vậy mình liệt kê cai1 quy trình uprom, nếu các bạn thấy ok thì mình sẽ thực hành:
copy cái FW + superwipe + bản rom vào SD cùng lúc. Sau đó vào recovery chạy FW, sau đó chạy super wipe, sau đó nữa là chạy cái rom. Thế có đúng ko ah?
bác nhầm rồi
mình hay làm ntn nhé :
1- copy FW + superwipe + rom vào SDCard
2- cho máy về recovery mod rồi tiến hành super wipe và up rom
3- sau khi up xong từ recovery cho máy reboot về bootloader rồi up FW
4- reboot > DONE :D

xuantung8282

các bác cho e hỏi là có cái cameraMOD nào dùng cho rom này được không nếu có thì giới thiệu e phát, cảm ơn các bác rất nhiều!

LinhKu

các bác cho e hỏi là có cái cameraMOD nào dùng cho rom này được không nếu có thì giới thiệu e phát, cảm ơn các bác rất nhiều!

mình thấy không cần mod camera thì camera trụp ảnh vẫn đẹp mà bạn

xuantung8282

mình thấy không cần mod camera thì camera trụp ảnh vẫn đẹp mà bạn
nhưng e chưa đc trải nghiệm cái camera mod nó như thế nào, e nghĩ mod lên 20-40mbps chụp ảnh chắc là đẹp hơn nhiều chứ hả bác?!

LinhKu

nhưng e chưa đc trải nghiệm cái camera mod nó như thế nào, e nghĩ mod lên 20-40mbps chụp ảnh chắc là đẹp hơn nhiều chứ hả bác?!

cái đó là sở thích từng người thui,vậy bạn qua đây tham khảo http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=1113 xem có mod camera nào dành cho rom android 4.0.3 sen 3.6 FW 3.32 không nhé

bạn tham khảo ở đây nữa nè http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1533238

thqt1b

bác nhầm rồi
mình hay làm ntn nhé :
1- copy FW + superwipe + rom vào SDCard
2- cho máy về recovery mod rồi tiến hành super wipe và up rom
3- sau khi up xong từ recovery cho máy reboot về bootloader rồi up FW
4- reboot > DONE :D

Các bạn cho hỏi bản này pin cầm dc mấy ngày?. Bản 2.3.4 mình đang xài tầm 2,5 ngày (ít thao tác nên pin tốt lắm). Mình không ngán ram còn b nhiu, chỉ ớn về khoản pin thôi. Hình như bản này gần như là bản ship luôn thì phải. Sau khi cài rom mình muốn overlock cpu lên có dc ko?

Chỉnh sửa cuối:

xuantung8282

cái đó là sở thích từng người thui,vậy bạn qua đây tham khảo http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=1113 xem có mod camera nào dành cho rom android 4.0.3 sen 3.6 FW 3.32 không nhé

bạn tham khảo ở đây nữa nè http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1533238

thank bác, e vừa cài bản camera mod (ICS - v1.1.1), chụp vài tấm thì thấy dung lượng ảnh tăng lên >2M, có tấm >3M, nhưng chưa cảm nhận độ nét có tăng không để tí nữa ra ngoài trời test xem sao, chế độ bắt ảnh spost không hoạt động (nhấn chụp thì bị out ra màn hình home). thôi thì chót cài rùi thì để dùng luôn. Với lại hình như rom này ngốn pin hơn bản test cho châu âu mà trước đây em dùng hay sao ấy!

thqt1b

Các bạn cho hỏi bản này pin cầm dc mấy ngày?. Bản 2.3.4 mình đang xài tầm 2,5 ngày (ít thao tác nên pin tốt lắm). Mình không ngán ram còn b nhiu, chỉ ớn về khoản pin thôi. Hình như bản này gần như là bản ship luôn thì phải. Sau khi cài rom mình muốn overlock cpu lên có dc ko?

Ai cài rồi cho mình câu trả lời cái.

soushas

cái này thì tuỳ nhu cầu sdung của bạn là ntn thì nó tầm 1-2 ngày :D
mình xài nhiều cũng đc hơn 1 ngày chơi tẹt ( k phải rom này :p)

thqt1b

Mình tải file đíng kèm của bác chủ thớt -> file Pyramid_LE_PV.zip. Cho hỏi mình có phải chạy lun RADIO ko?, hay chỉ chạy file Pyramid_LE_PV.zip thôi??

thqt1b

đc chứ, bạn down setCPU về đặt hoặc system turner.

Hình như nhân kernel 2.3.4 của mình ko hỗ trợ, Mình chạy setCPU chỉ lên đến 1000 thôi, từ 1000->1500 mình ko thấy. Mới chuyển qua rom cook ÍSC 4.0, Pin héo quá. Chỉ cầm dc 1 ngày thôi. Đó là bệnh chung hay chỉ mình có Vd vậy?

sheva2202

hixx, pin cầm 1 ngày thôi bác Bình ơi, có cách nào fix ko bác, pin nó cứ giật giật tùm lum hết. vd còn 20% reboot lai thì lên 40% sau đó tầm 5' nhảy xuốn 15% =,=

thqt1b

hixx, pin cầm 1 ngày thôi bác Bình ơi, có cách nào fix ko bác, pin nó cứ giật giật tùm lum hết. vd còn 20% reboot lai thì lên 40% sau đó tầm 5' nhảy xuốn 15% =,=

Ngộ nhỉ?? pin có 1 ngày hả? héo vậy? chắc bro chạy nhìu app quá hả?

sheva2202

Ngộ nhỉ?? pin có 1 ngày hả? héo vậy? chắc bro chạy nhìu app quá hả?
wifi tầm 2 tiếng là thấy nó tuột nhanh ghê gớm rồi bác =,= mình chỉ onl thôi chứ ít có chơi game lắm, công nhận bản này hao pin dã man =,=